Ask 1 Máy Ảo 1 Máy Thật ?

Jayce153

Senior
Reactions
320
MR
0.000
- Cấu hình máy em:

- E vừa cài thử và chạy 1 BS trên máy ảo thì load mãi ko lên nổi BS ( treo ở Logo ), mà VD có load lên đc chắc là giật tung chảo vì có search mấy bài về cài máy ảo trong 4rum mình thì thấy các bác nói cấu hình yếu sẽ giật lag các kiểu. Em thì chưa có tiền build 1 case khủng để chạy 4-5-6-7-8-9-10...-> "n" máy ảo như các bác ấy. Thêm 1 thông tin nữa là khi e chạy thử thì CPU ở 40-55%, ram 85%, căng nhất là dísk, disk full đỏ chót 100% liên tục.
- E chỉ cần chạy được 1 BS trên máy ảo và 1 BS trên máy thật là đủ rồi, đang đi lead thuê mà có 1 BS kém năng suất quá . Thêm 1 vụ nữa là trong team có ông lead khiếp quá, e lead 1 ông ấy đã lead 2 3 phát rồi. Chắc chắn là ông ý chơi máy ảo hoặc ông ý có 2 3 máy thật, vì trc khi có ông ấy e lead khiếp nhất team rồi (adm cũng thua e mà) :D
- Vậy với cấu hình như vậy, em có thể chạy song song 2 BS (1 ảo 1 thật) đc ko ? Rất mong sự giúp đỡ của các bác ! Cảm ơn các bác đã quan tâm !

P/s: E có thể up đôi RAM các bác nha

có vps dùng để chạy blu đấy blu cần card màn hình nhé chứ ko phải ram cứ cao mà chạy nhanh đâu :3

bác lead thế nào chứ mềnh auto từ a đến z 9 đến 12 phút một em tính cả thời gian auto lưu rrs là 12 phút con nào mà nặng quá thì lên 13,5 phút một em =))) cho chạy cả ngày luôn :3

có vps dùng để chyaj blu đấy blu cần cảd màn hình nhé chứ ko phải ram cứ cao mà chạy nhanh đâu
Chạy nhanh ko lquan tới Ram cái này e biết ạ.Up ram để đủ chạy 2 BS thôi bác, 1 BS mà 85% rồi.
VPS loại nào vậy bác, nhiều tiền ko bác ?

1 thanh Ram 2GB nữa + SSD nếu muốn mượt.
Cày trên laptop yếu ko thấy thương nó à
thấy fulldisk hãi quá e tắt đi rồi, đã cày đc tí nào đâu bác :D.
cảm ơn bác đã tư vấn nhé !

1 ảo 1 thật thì thường chắc chậm! em chưa dùng chứ nghe đâu máy ảo chạy BS fake ip chậm lắm!
Còn bác kia nhanh hơn thì chắc là 2 máy rồi! có thể vps. Vps thì thường win sever 2012 ram 4gb là chạy mượt, giá thì tùy chổ bán . Mà theo em bác tậu thêm cái máy bàn là ok nhất!

mua thanh ram 4gb nữa em, ssd nữa, cấu hình này vô tu nhe, 3 bs

1 ảo 1 thật thì thường chắc chậm! em chưa dùng chứ nghe đâu máy ảo chạy BS fake ip chậm lắm!
Còn bác kia nhanh hơn thì chắc là 2 máy rồi! có thể vps. Vps thì thường win sever 2012 ram 4gb là chạy mượt, giá thì tùy chổ bán . Mà theo em bác tậu thêm cái máy bàn là ok nhất!
fake ip chậm thì gay nhỉ, giá VPS đó cụ thể tầm bn $ vậy b ? mà b là girl thật à

máy thật lag tung mà bác chạy ở máy ảo thì vl
bạn đọc nhanh quá hoặc chưa xem cấu hình của tui rồi, đọc lại đi, máy ảo của tui lag tung nhé ! Chứ cấu hình của tui có tới Ông Nội Của Bluestack t cũng chạy mải thoái à ! :D

bạn đọc nhanh quá hoặc chưa xem cấu hình của tui rồi, đọc lại đi, máy ảo của tui lag tung nhé ! Chứ cấu hình của tui có tới Ông Nội Của Bluestack t cũng chạy mải thoái à ! :D
cấu hình máy bác yếu đuối vl ý chứ =))) còn full ổ cứng chuyện bình thường về dùng win 7 là hết full ngay ko thì nâng lên ổ ssd

cấu hình máy bác yếu đuối vl ý chứ =))) còn full ổ cứng chuyện bình thường về dùng win 7 là hết full ngay ko thì nâng lên ổ ssd
thì 5 năm trước e mua để chơi game mà bác :D, 5 năm trc mua nó 15 củ đấy, ngày đó mạnh mẽ strong vãi, giờ thì yếu đuối thật, nhưng cày 1 BS vẫn cứ là OK ABC :D

thấy fulldisk hãi quá e tắt đi rồi, đã cày đc tí nào đâu bác :D.
cảm ơn bác đã tư vấn nhé !
fuff disk mình nghĩ ko LQ đến chuyện máy chạy cái gì nặng đâu, máy mình chơi game nặng bỏ bà game còn ko nhảyleen nổi FPS mà disk vẫn chơ chơ ra, nhiều khi ko làm gì disk nó lại full vì lý do nó up phiên bản hoặc có gì đó chứ ko LQ máy chạy hết hiệu năng thì phải bạn ah

fuff disk mình nghĩ ko LQ đến chuyện máy chạy cái gì nặng đâu, máy mình chơi game nặng bỏ bà game còn ko nhảyleen nổi FPS mà disk vẫn chơ chơ ra, nhiều khi ko làm gì disk nó lại full vì lý do nó up phiên bản hoặc có gì đó chứ ko LQ máy chạy hết hiệu năng thì phải bạn ah
Bản WIn 10 này e xài 4 5 tháng nay rồi, chưa lỗi lầm, chưa fulldisk 1 lần nào luôn, nhưng bật máy áo lên, run machine là fulldisk, e test đi test lại rồi bác à ! LQ trực tiếp tới máy ảo - đó là riêng máy e thôi. còn các bác thì e ko biết ntnao :D !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,483
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week