Help 5 cách để tránh bị lừa trong hyip :D

freeonelove

Senior
Reactions
205
MR
0.005
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Bài này em sưu tầm trên mạng...dùng MR google translate cho các bác..mong các bác đừng chém nhé.

5 cách để tránh bị lừa

1) Chủ đầu tư chính của bạn Như đã đề cập ở trên, khi bạn đầu tư vào một chương trình và nhận được tiền của bạn quay trở lại thêm lợi nhuận của bạn, chỉ đầu tư lợi nhuận! Khi bạn làm điều đó theo cách này bạn không có nguy cơ mất tiền của bạn trong HYIP, bạn sẽ chỉ mất lợi nhuận của bạn và không có gì khác. Những gì bạn cũng có thể muốn làm là thay vì đầu tư tất cả lợi nhuận của bạn, đầu tư 75% và giữ 25% của nó. Bằng cách đó không có vấn đề gì bạn đi ra một người chiến thắng. Hãy nhớ mất tiền gửi chủ yếu của bạn và chơi với lợi nhuận!

2) Nghiên cứu các trang web Nghiên cứu một trang web có một số nghiên cứu, nhưng nó sẽ giúp bạn trong thời gian dài. Nếu bạn thấy một trang web HYIP tuyên bố được hỗ trợ bởi ngoại hối yêu cầu họ cho một số hồ sơ để xem nếu có nói cho bạn biết sự thật hay nói dối. Làm một tra cứu Whois tên miền của họ để xem nếu có xung quanh như như họ nói, hỏi những câu hỏi quản trị, gọi cho họ nếu một số được cung cấp, email và xem họ trả lời. HYIP Những kẻ lừa đảo luôn luôn vội vã và muốn có được tiền của bạn và để lại càng sớm càng tốt, bất HYIP quản trị viên sẽ không nói dối với bạn và sẽ dành thời gian để trả lời các câu hỏi của bạn trung thực, làm bài tập ở nhà của bạn và bạn sẽ được thưởng! 3) Kiểm tra lãi Nếu một chương trình đang cung cấp hơn 10% một ngày, nó lại một Scam Ponzi. Điều này không có nghĩa là không đầu tư với họ, nhưng nó không có nghĩa là họ là một Ponzi và có thể chạy HYIP của họ trong một định dạng loại trò chơi (khi thanh toán đạt X vòng tiếp theo sẽ trở thành) hoặc họ đang dựa vào việc thanh toán các khoản đầu tư của bạn với đầu tư của các nhà đầu tư mới. Lý do tôi có thể nói rằng nếu một chương trình cung cấp hơn 10% rằng họ là một Scam hoặc một trò chơi là vì các thương nhân chuyên nghiệp có thể thực sự không có thể cung cấp trở lại cao như lợi nhuận 20-50% mỗi ngày, đó là không thực tế và nếu họ DO cung cấp những mức họ có thể chạy trò chơi hoặc Ponzi HYIP HYIP. Kiểm tra lãi, bạn vẫn có thể kiếm tiền nếu chương trình là một Ponzi hoặc trò chơi, nhưng nếu bạn muốn có một chương trình đáng tin cậy, bạn nên giải quyết cho 2-5% mỗi ngày.
-Note: cùng đi với tỷ lệ giới thiệu, nếu họ đang lớn và không thực tế như nhận được 30% chương trình là rất có thể scamming / lừa bạn trong cách này hay cách khác.

4) Đừng để tất cả trứng vào một giỏ, tôi chắc chắn rằng bạn đã nghe nói khái niệm "không đặt tất cả trứng vào một giỏ" cũng điều này là đúng, đặc biệt là đối với đầu tư trực tuyến. Nếu bạn đặt $ 50 vào một chương trình, họ có thể chạy ra vào ngày hôm sau, và bây giờ bên trái của bạn với $ 0. Điều thông minh để làm là rằng nếu bạn có $ 50 là đầu tư $ 10 vào 5 chương trình khác nhau, như vậy bạn gần như được đảm bảo để thực hiện một số loại lợi nhuận. Càng đa dạng hóa các giám sát và theo dõi bạn phải làm, nhưng nhiều tiền hơn bạn thực hiện, không được lười biếng, làm một số công việc!

5) Đừng để cảm xúc của bạn chạy rồi vì vậy bạn đầu tư $ 100 và nhận được 100 lợi nhuận%. Bạn có $ 200 và tự tin rằng bạn có thể tăng gấp đôi mà bạn ngay lập tức tái đầu tư. Hạnh phúc, bạn nhận được $ 400 và nhanh chóng tái đầu tư để làm cho $ 800, tuy nhiên đối với một số lý do bạn không nhận được $ 800, thay vào đó bạn nhận được gì, chương trình chỉ cần chạy đi! Vâng, đó là đúng, không để cho cảm xúc kiểm soát bạn, những người làm những điều điên rồ khi họ nghĩ rằng họ có thể làm cho rất nhiều tiền, không đầu tư nhiều tiền vào HYIP như trong thời gian dài, bạn có thể sẽ mất, thay vì thực hiện theo các quy tắc 1 và bạn nên đi ra phía trước. Từ đọc bài viết này, bạn tìm hiểu 5 lời khuyên cần thiết sẽ giúp bạn xác định nếu HYIP là lừa đảo hay không, khi nào và nếu bạn nên đầu tư, và làm thế nào để giảm thiểu nguy cơ mất tiền của bạn. Nếu bạn làm theo các chiến lược này, bạn cần phải kiếm tiền với HYIP thay vì bị mất đi chúng. Có thu vui vẻ và hạnh phúc.
http://articles.affiliateprogramslocator.com/Avoiding_Scam_HYIP_Sites.html
các bác vô đây xem nhé :D...sory mọi người

Last edited by a moderator:

huy_b1p_1012

Hero
Verified
Reactions
1,343
MR
0.857
$101.79
Follow me on Facebook
Nó dịch ảo k chịu đc :))
Ý số 2 :))
HYIP Những kẻ lừa đảo luôn luôn vội vã và muốn có được tiền của bạn và để lại càng sớm càng tốt, bất HYIP quản trị viên sẽ không nói dối với bạn và sẽ dành thời gian để trả lời các câu hỏi của bạn trung thực, làm bài tập ở nhà của bạn và bạn sẽ được thưởng!

perfwill

Senior
Reactions
86
MR
0.001
Đưa bản gốc đi chủ thớt ơi, may mà em mới đọc một chút chứ đọc hết chắc ngày mai vào trại biên hòa luôn ^^. Bác Google dịch lởm quá :D. À mà lần sau có dịch hay copy thì bác nhớ ghi rõ nguồn nhá :|

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,281
175,637
Latest member
kpopkong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week