A-E Tư Vấn Mình Nuôi 1 Em Thú Cưng cái Nhé

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
Mình tình hình tính nuôi 1 em thú cưng, tính nuôi Cờ hó nhưng bọn nó ăn kinh quá :( Tháng tốn cả 100$ mình ăn còn k đc thế mà nó ăn hơn mình thì tiếc =))
Mình cần 1 loài nào đó nuôi mà ko cần nhốt nó vào lồng, nó phải gần gủi với chủ lòng vòng bên chủ và vấn quýt chủ hòa đồng 1 tí, bác nào có kinh nghiệm chỉ mình cái nha
Tính Nuôi mèo mà ko biết nuôi dòng nào cho dễ thương :)
P/S : Em ko nuôi gái, gay và Zai nhá =))

Mình tình hình tính nuôi 1 em thú cưng, tính nuôi Cờ hó nhưng bọn nó ăn kinh quá :( Tháng tốn cả 100$ mình ăn còn k đc thế mà nó ăn hơn mình thì tiếc =))
Mình cần 1 loài nào đó nuôi mà ko cần nhốt nó vào lồng, nó phải gần gủi với chủ lòng vòng bên chủ và vấn quýt chủ hòa đồng 1 tí, bác nào có kinh nghiệm chỉ mình cái nha
Tính Nuôi mèo mà ko biết nuôi dòng nào cho dễ thương :)
P/S : Em ko nuôi gái, gay và Zai nhá =))
nuôi đàn muỗi đi bác,nó quấn quýt bác cả ngày,lại hòa đồng nữa,mội tội bác tốn ngày lít máu chứ ko có tốn tiền đâu,khỏe rồi ha

nuôi đàn muỗi đi bác,nó quấn quýt bác cả ngày,lại hòa đồng nữa,mội tội bác tốn ngày lít máu chứ ko có tốn tiền đâu,khỏe rồi ha
nhà mình muỗi nó ếu gần mình cũng ko chích gì cả @@ toàn chích ng khác

nhà mình muỗi nó ếu gần mình cũng ko chích gì cả @@ toàn chích ng khác
vậy nuôi mèo tam thể hay mèo xù đi bạn,mèo ôm còn sướng hơn cún ấy,mình chia ra mùa đông ôm cún còn mùa hè ôm mèo ngủ nè,số cô đơn gì đâu ==''

vậy nuôi mèo tam thể hay mèo xù đi bạn,mèo ôm còn sướng hơn cún ấy,mình chia ra mùa đông ôm cún còn mùa hè ôm mèo ngủ nè,số cô đơn gì đâu ==''
Tó mình thích có 3 4 dòng thôi nhưng bọn này ăn kinh zữ lắm tiền mua tó thì có, còn tiền ăn thì khổ lắm 1 tháng cũng phải 2tr

Tó mình thích có 3 4 dòng thôi nhưng bọn này ăn kinh zữ lắm tiền mua tó thì có, còn tiền ăn thì khổ lắm 1 tháng cũng phải 2tr
nếu bạn nuôi cún thì ra siêu thị mua bao thức ăn dành cho cún ấy bạn,một bịch bự chà bá lun,nghiền ra trộn với cơm cho em ấy ăn,một bịch gần 300k dùng trong 3-4 tháng,ăn như vậy nhìn ú ú dễ thương lắm ^^

nếu bạn nuôi cún thì ra siêu thị mua bao thức ăn dành cho cún ấy bạn,một bịch bự chà bá lun,nghiền ra trộn với cơm cho em ấy ăn,một bịch gần 300k dùng trong 3-4 tháng,ăn như vậy nhìn ú ú dễ thương lắm ^^
mình thích husky alaska với dòng chó Nhật Pom mấy con này ăn sang lắm :(

mình thích husky alaska với dòng chó Nhật Pom mấy con này ăn sang lắm :(
đâu có,mình nuôi mấy con chó xù nè,có ăn sang đâu ^^,ăn như heo thôi =='',dễ ăn lắm,mập ú lun,đi cái mông ủn ỉn nhìn cưng lắm ,chạy ko nổi lun ấy ^^,cứ mua mấy gói bột đó chia ra là dùng bết xà lết lun ấy :)

đâu có,mình nuôi mấy con chó xù nè,có ăn sang đâu ^^,ăn như heo thôi =='',dễ ăn lắm,mập ú lun,đi cái mông ủn ỉn nhìn cưng lắm ,chạy ko nổi lun ấy ^^,cứ mua mấy gói bột đó chia ra là dùng bết xà lết lun ấy :)
mình thì lại thích 3 dòng đó thôi mới chết dòng ấy đẹp dễ thương lại dễ bảo nó nữa :(
cho xin tấm ảnh pet bạn nào

mình thì lại thích 3 dòng đó thôi mới chết dòng ấy đẹp dễ thương lại dễ bảo nó nữa :(
cho xin tấm ảnh pet bạn nào
mình ko có :)
lông xù thì nuôi hơi rụng lông,nhưng mà kén ăn hay ko thì do cách cho ăn uống ,ko ăn cho đói lun là sẽ ăn :)

ai biết giống mèo nào đẹp nu nu ko dễ dạy tí nhé

Bắt 1 e Alaska về và tối dắt nó đi dạo! BẢo đảm sẽ hốt được hotgirl! :rolleyes:
Ah quên! M nhớ đặt tên nó là con Mít nha! TÓ MÍT! :V

Bắt 1 e Alaska về và tối dắt nó đi dạo! BẢo đảm sẽ hốt được hotgirl! :rolleyes:
Ah quên! M nhớ đặt tên nó là con Mít nha! TÓ MÍT! :V
đậu :mad: alaska ko biết quấn chủ ko thấy mấy con Phóc Sóc cũng đẹp phết :D ko biết thế nào chắc phải đi xem cận mới biết đc

Thức ăn gì vậy , dạng hột khô hay pate ?

Mình nuôi mèo 34 tháng có 200-400k thôi , mua thức ăn khô cho nó bịch có 120k , không thì mua cá nục, gan phổi mấy cái người ko ăn là nó ăn tuốt :D

Thớt nuôi cá nhé . Ra tiệm mua 1 đống cá nhỏ nhỏ lộn xộn đủ loại về bỏ chung với nhau đừng mua cá đắt tiền mua về ngắm mỗi ngày cho ăn thấy vậy thanh thản .
Ngày xưa hồi nhỏ mình nuôi mấy cá rẻ tiền 1 đống luôn xin dc mẹ 2 3 ngàn là chạy đi mua bỏ vào thùng mút rồi đi xin rong rêu , rồi đi bắt lăng quăng cho nó ăn nuôi 1 2 3 tháng cá đẻ ra 1 đống . Vào 1 ngày đẹp trời chuột vào cắn lủng thùng chết sạch 5 thùng cá luôn còn vài thùng sống buồn quá alo thằng bạn lại cho hết .
Còn nếu ko thích cá thì nuôi tôm + tép nhé .
Đừng nên nuôi chó mèo . Nên nuôi bày đàn để khi nó chết mình ko thương tiếc chi . tuổi thọ bọn đấy đâu = mình dc .

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week