Request Admin nên nâng cao bảo mật nick cho member đi admin

sockvn24h

Junior
Reactions
482
MR
0.000
với một diễn đàn về kiếm tiền việc áp dụng công nghệ mới là cách tốt nhất để bảo vệ cho mọi người tránh được hacker !
hy vọng admin chịu đầu tư nó để ae mod có thể yên tâm addons này minh có mua áp dụng trên website mình khá thành công minh hy vọng admin đầu tư cho ae đỡ khổ !

chức năng của no tương tự LR và gmail là login khác IP sẽ yêu cầu member 1 mã xác nhận qua mail để có thể đăng nhập !
quét mã bảo mật nếu muốn login tại khoản tại forum !

http://brivium.com/resources/account-security-essential.118/
trả lời câu hỏi bảo mật để login dc vào forum !
có thể với 900k cho 1 addons này là 1 cái giá không cao mà lại mang lại giá trị thiết thực cho diễn đàn , và giảm thiệu dc việc hack nick forum !

:D mong forum mình sẽ có để member bớt bị hack nick trừ khi bị cướp cả pass acc lẫn pass gmail

Upvote 0
Vấn đề là các mem đặt pass kiểu kinh điển:

123456
12345678
pasword
qwertyuiop
asdfghjkl

Thì không hack được mới là lạ.

Upvote 0
Mình toàn đặt pass A1C2B3D4E5F6a1b2c3d4e5f6 cho hacker mò :D:D

Upvote 0
:D thế có cái này abc hay xyz cũng chào thua ko sướng hơn à ^^

Upvote 0
cứ đổi 1IP lại phải trả lời thì mấy bác mmo có ai dùng IP cố định đâu ngày ngõ vài chục lần :cool::cool::cool:
cái này nó quản lý theo cookies trình duyệt thôi, google nó cũng vậy mà, dùng 1 IP nhưng 1 trình duyệt cũ ko sao, vào thử trình duyệt mới là đồi code ngay :D

Upvote 0
cứ đổi 1IP lại phải trả lời thì mấy bác mmo có ai dùng IP cố định đâu ngày ngõ vài chục lần :cool::cool::cool:
no có 3 cơ chế mà ai phu hợp cai nào sài cái đó !
ví du bao mat qua gmail
qua app
qua cau hoi bao mật

Upvote 0
không có gì bảo mật tốt nhất bằng chính user tự bảo mật nick mình.

Upvote 0
Bảo mật 2Fac có rồi mà bạn. Với lại cho phép mình nói thật lòng là 4rum bảo mật tới cỡ nào mà ko có sự tự giác cũng như hợp tác từ member thì cũng thế thôi
. 90% các vụ mất pass này kia là do các bạn tự chuốc lấy với mấy cái password bá đạo thì tốn công làm 3 cái chức năng bảo mật cao siêu làm gì, tốn cơm tốn thịt của cu @Shin thôi

Upvote 0
Chốt lại thế này:
Nhiều bạn cứ đổ thừa bị keylog ăn trộm pass nhưng sao các bạn ko nghĩ nó lấy pass MMO của các bạn làm cái đếch gì trong khi nó có cả pass mail, PM, Z...? Bị hack, lộ, mò... pass chủ yếu đặt pass yếu hay nôm na là đặt pass cho có. Nói chính xác hơn là chả có tí trách nhiệm nào với nick của mình, bình thường thì ko sao, bị mất là la lối om sòm => Đây là những tay amater, dịch theo nghĩa phũ là con gà! Đối với những trường hợp này thì có 2Fac hay 10Fac cũng thế mà thôi (chắc gì đã biết cách kích hoạt nó)

Upvote 0
Chào bạn!

Việc update thêm nhiều cái càng làm cho forum nặng hơn và kém ổn định. Hiện tại forum cũng có hình thức bảo mật " Two-Factor Authentication"
nếu cần bạn có thể tham khảo và sử dụng nó nhé!

Upvote 0
Chào bạn!

Việc update thêm nhiều cái càng làm cho forum nặng hơn và kém ổn định. Hiện tại forum cũng có hình thức bảo mật " Two-Factor Authentication"
nếu cần bạn có thể tham khảo và sử dụng nó nhé!

Hiện mình đang bị cái lỗi " Two-Factor Authentication" nó hành đây, mọi thông tin và hình ảnh quét mã vạch còn nguyên . ĐIỆN thoại v
ẫn còn và hoạt động như thường mà điền code vào toàn báo sai không login 4rum được.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week