Ask Adsense tự nhiên tụt click, CPC tăng vọt?

wangly

Newbie
Reactions
2
MR
0.110
Đang một ngày 400 clicks tự nhiên 2 hôm nay tụt xuống còn 40 clicks là sao các bác nhỉ
Vì click tụt nên cpc tăng vọt từ $0.2 =>$1.1
RPM tụt từ ~$7,8 => về còn ~$5,4
Traffic tổng vẫn như thế.
Cái này chắc là do phân phối ads của adsense các bác nhỉ?!

adsense img2.jpg

Chắc tool hỏng rồi bạn, chek lại xem

Cái này mình làm sạch nhé, click tự nhiên không tool, mình có hỏi trên diễn đàn thì ae bảo tình hình chung Gồ đang phân phối lại ads theo dạng ưu tiên cho CPM.

Cái này mình làm sạch nhé, click tự nhiên không tool, mình có hỏi trên diễn đàn thì ae bảo tình hình chung Gồ đang phân phối lại ads theo dạng ưu tiên cho CPM.
Ko phải ưu tiên mà tương lai qua cpm hết bạn, cái click bạn thấy kia nó giả lập với cpc cho đúng số tiền thu dc

Ko phải ưu tiên mà tương lai qua cpm hết bạn, cái click bạn thấy kia nó giả lập với cpc cho đúng số tiền thu dc
Khả năng là thế thật, ở phần loại quảng cáo tỉ lệ CPM chiếm gần 100%. Nhưng từ khi bị như này thì RPM cũng bị giảm khá nhiều từ $7 - 8 - còn Khoảng $4 - $5, ko biết nó có khối phục lại như cũ ko?

Khả năng là thế thật, ở phần loại quảng cáo tỉ lệ CPM chiếm gần 100%. Nhưng từ khi bị như này thì RPM cũng bị giảm khá nhiều từ $7 - 8 - còn Khoảng $4 - $5, ko biết nó có khối phục lại như cũ ko?
thời điểm giữa năm thường gồ liên quan đến báo cáo thuế nên sẽ có những điều chỉnh tạm thời với bên mỹ giữa năm chi tiêu cho tiêu dùng cũng giảm nên các nhãn hàng bung tiền quảng cáo có hạn chế cũng là mặt ảnh hưởng đến các publisher "tuỳ nice nhé" theo thông tin than thở của các publisher trên reddit.

đang quét nhé . chuẩn bị 1 số sẽ ra đi , nhất là mấy nước như VN , nó quịt tiền k làm gì đc

Đang nói chuyện bên pub liên quan gì đến ads mà quỵt tiền b
thì đang quét đó , nó sẽ có 1 số biện pháp để lòi các trang nghi ngờ gian lận ra mà nó ưu tiên diệt VN

Thấy có bác đưa gợi ý đăng kí vào mạng Adx của google nhưng thấy yêu cầu bên đó cần có tối thiểu 5M impression/ month mới được đủ điều kiện tham gia (Ngoài các điều kiện khác về content + traffic). Có bác nào chưa đủ 5M mà vẫn đăng kí ok ko?

Thấy có bác đưa gợi ý đăng kí vào mạng Adx của google nhưng thấy yêu cầu bên đó cần có tối thiểu 5M impression/ month mới được đủ điều kiện tham gia (Ngoài các điều kiện khác về content + traffic). Có bác nào chưa đủ 5M mà vẫn đăng kí ok ko?
Nói thế thôi đăng ký bình thường, 5M là bạn cầm tk Adx chính kiểu như một Net riêng, bạn cod thể join Adx qua các Net là dc, lợi nhuận cao hơn adsense 30% điều khoản thanh toán tốt hơn adsense

Announcements

Forum statistics

Threads
421,873
174,048
Latest member
tinghiact

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom