Ae box cạp tư vấn cho mình chút!

rainfall1611

Senior
Reactions
211
MR
0.001
Mình gõ cạp cũng khá lâu r`, hiện mình đang dùng con bàn phím Logitech K200, tính ra thì em nó gõ cũng ngon rồi, nhưng mà mình thích cái bàn phím chìm giống laptop cơ, mà tìm hoài ko bik nên chọn con nào:binhsua37::binhsua37:
Hiện giờ đang ưng ý em này, vì theo nhìu ý kiến thì gõ cực êm và lướt phím rất nhanh, dưới đây là hình ảnh em nó:
Bàn phím Buffalo của Nhật Bổn ;))

Ae nào đã xài qua r` thì cho mình xin ý kiến nhen, còn nếu ae nào bik loại bàn phím chìm nào tốt nữa thì có gì tư vấn giúp cho mình nhé (loại bàn phím chìm kiểu như laptop ấy), vs lại giá cũng đừng chát quá (>350-400k thoy), vì bỏ nhìu tiền quá thì mình cũng xót:D Tks vì mọi ng` đã quan tâm.

yuki9589

Verified
Reactions
279
MR
0.003
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
e có cả bàn phím nổi và chìm nhưng chìm thì đánh ko kêu nhưng nhưng mà đánh chậm lắm...hix. cứ mitsu mà phang

hầu như ai cũng bắt đầu sự nghiệp bằng mitsu đen mà các bác, nên e ko chọn mitsu đâu:D, bác nào bik bàn phím chìm nào tốt nữa ko, hay bik về cái e đưa ra trên đầu bài thì support giúp e vs nhé:D

BoCapVang

Verified
Reactions
1,601
MR
0.000
Gõ cap thì quan trọng vừa tay thì mua chả quan trọng mẫu mã đẹp xấu.
Vd: Tay nhỏ thì nên chọn bàn phím nhỏ, phím chìm. Tay to thì bàn phím to xíu dũi các ngón tay ra nhấn được phím số chứ không phải nhấc nguyên bàn tay
Tùy mỗi người mà chọn bàn phím phù hợp với mình. Tùy vào mục đích. Mình thì mua để captcha thì chọn cái nào bền (Gõ nhìu không bị mờ chữ trên phím), phím không quá cứng tránh gõ dùng lực nhìu gõ lâu dài mỏi tay hạ năng suất ^^!

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
trước giờ chỉ sài có 2 cái,mitsumi với genius,nhưng genius mau hư hơn,đúng là bây giờ nhiều loại quá ko biết chọn loại nào :)).nhưng mà ko phải loại nào mắc hơn là tốt hơn đâu,tùy theo à

bây giờ nhìn lại cái bàn phím mình cứng thật. đặt nguyên bàn tay xuống mà ko xi nhê chi. :binhsua08:
hèn gì cap đc 30' là mỏi ko chịu đc T_T
vậy thì kím mua 1 cái mới đy cậu, gõ mà mỏi tay thì làm sao lên speed đc, mình gõ wa nhìu loại r` thì cũng bik cái nào mạnh điểm nào, đc thì cậu chọn cái Logitech K200 thử đy, gõ vừa êm mà độ nảy cũng tốt, khá sướng tay, tuy nhiên vẫn ko hợp vs mình :D

sumale

Junior
Reactions
99
MR
0.000
tui xài laptop, từ máy bàn gõ mítumi đen capt 1h xong nhảy qua laptop capt, tốc bên bàn phím laptop cải thiện rõ rệt, phím nhẹ + mềm + không mỏi tay cho người dùng, lap top có khác :binhsua16: thiết kế sao cho tối ưu nhất rồi, chọn bàn phím giống phím laptop là hợp lý nhất

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
genius phím chìm màu đen ấy bác
công nhận mitsumi đen đêm mà cạp thì như lợn nhai mảnh sành

Dùng Genius cùi lắm ,tôi dùng vài tháng thì liệt nút . Hiện giờ lại quay về Mitsumi màu trắng thần thánh mà định để sưu tầm kỉ niệm chứ không có ý xài . Đồ cổ nhưng chất lượng thì không phải nói .

hieunguyen

Senior
Reactions
198
MR
5.150
có cái ni đúng ý bác nè! GENIUS LuxeMate i220
images

thuyenid

Junior
Reactions
12
MR
0.000
bạn tìm mua bàn phím IBM nghe đâu chưa tới 100k mà bàn phím chìm và nhỏ cở 1 cái laptop 14 đến 16in phím khít với nhau nữa nên cảm giác giống đang dùm laptop lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,921
176,400
Latest member
tunght1306

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week