AE Đại Học FPT vào giúp đỡ cậu em tý ^^

dangmymy

Senior
Reactions
243
MR
0.105
em đã tham gia mmo 1 thời gian cũng kiếm được đôi ba chục chai rồi nhưng giờ đến lúc quyết định tương lai nên em tạm rút mmo để chọn 1 ngôi trường để mình trang bị kiến thức ^^

AE ai đã và đang học FPT thì cho em hỏi một vài vấn đề:

+ kiến thức cần thiết là gì ( cho em 1 vài vd ấy ^^ )
+ có yêu cầu av không :| cái này em sợ nè
+ điểm vào trường là bao nhiêu vậy mấy anh ^^
+ em thấy trường bảo nộp hồ sơ ( hồ sơ như nộp đh vậy hả mấy a)
+ tư duy logic (tiếng Việt) trong 120 phút ( cái này là gì vậy mấy a :| )
:binhsua80:

Last edited by a moderator:
riêng khoản học phí cũng tầm 250 triệu. Phải vượt qua kì thi sơ tuyển. Cụ thể là 8/4/2012. Điểm phải đạt tầm 55/105 thì mới có khả năng đỗ. Tiếp theo là phải đạt điểm sàn đại học thì mới dc làm sinh viên chính thức. Nếu ko đủ điểm sàn thì sẽ sinh viên dự bị, học 1 năm tiếng anh rồi năm sau thi lại, nộp điểm cho trường là dc.

trường này chủ yếu là tiền thôi.học lực ko quan trọng mấy.vào đấy học sau.cậu học giỏi thi đc học bổng đỡ tốn hơn

ko biết nữa.nhưng ý mình là vào đấy học thì cần nhiều tiền thôi,chứ lúc thi thì đơn giản,chỉ cần biết chút văn vẻ vs ít toán là đc.toán của nó là 1p 1 câu hsao ấy.thằng bạn cầm đề cho mình xem thấy cũng đơn giản

em đã tham gia mmo 1 thời gian cũng kiếm được đôi ba chục chai rồi nhưng giờ đến lúc quyết định tương lai nên em tạm rút mmo để chọn 1 ngôi trường để mình trang bị kiến thức ^^

AE ai đã và đang học FPT thì cho em hỏi một vài vấn đề:

+ kiến thức cần thiết là gì ( cho em 1 vài vd ấy ^^ )
+ có yêu cầu av không :| cái này em sợ nè
+ điểm vào trường là bao nhiêu vậy mấy anh ^^
+ em thấy trường bảo nộp hồ sơ ( hồ sơ như nộp đh vậy hả mấy a)
+ tư duy logic (tiếng Việt) trong 120 phút ( cái này là gì vậy mấy a :| )
:binhsua80:

+ Chả cần gì (đối với kỳ thi đầu vào của nó)
+ Bài thi đầu vào chỉ có 2 môn Toán logic và luận
+ Điểm này hình như sau khi thi nó mới công bố
+ http://tuyensinh.fpt.edu.vn/ho-so (Riêng cái Phiếu đăng ký dự thi bạn có thể đến đó xin rồi ghi và nộp luôn, giấy nó in màu đẹp hơn mình đi in đen trắng =)))
+ http://tuyensinh.fpt.edu.vn/tinbai/huong-dan-lam-bai-thi-khoi-nganh-cntt-dien-tu-vien-thong

Mấy hôm trước hình như mình thấy nick yahoo này online: fuhcm_tuvan
Cái năm mình đi thi là anh Duyên trực nick, support rất nhiệt tình, còn bây giờ thì ko bik :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week