Ai giúp mình fix lỗi máy không nhận được mạng với

cài driver đầy đủ chưa bạn
chuột phải vào computer/ manager xem device manager có cáo nào chấm hỏi màu vàng ko

Máy bàn thì xem lại cổng mạng nha.. có thể dơ hoặc ẩm đấy. Bị tam giác vàng kìa.. xem thử cắm vô máy khác thử được không?

Máy bàn thì xem lại cổng mạng nha.. có thể dơ hoặc ẩm đấy. Bị tam giác vàng kìa.. xem thử cắm vô máy khác thử được không?
mình đang để 2 cái PC trên bàn nà bạn, và cùng 1 cọng dây đó cái nhận cái lại bị chấm than như vậy :(

cài driver đầy đủ chưa bạn
chuột phải vào computer/ manager xem device manager có cáo nào chấm hỏi màu vàng ko
ko bạn ơi, ah mình quên nói nữa, là máy mình khi rút dây mạng ra nó vẫn báo dấu X chỗ mạng nhé, gắn vào thì nó mới hiện Limit

nó có chia mạng với máy nào đâu nhỉ

xài từ 2 máy trên 1 đường internet là bạn có mạng LAN r chứ sao? nếu cắm cáp từ máy vào được mạng cho máy kia thì bạn phải vào properties bật shared lên, r set cho máy kia auto nhận ip và dns là được (or set ip bằng tay). Nếu là cùng cắm vào route nhiều cổng thì bật DHCP lên, cắm vào switch thì tắt dhcp switch đi. đại loại vậy. Bạn ko rõ thì google cho trực quan, đợi ở đây lâu lắm.

Xem phần tiếp xúc cáp mạng với máy tính có sáng đèn không? vào ipv4 xem đang ip tĩnh hay động?

xài từ 2 máy trên 1 đường internet là bạn có mạng LAN r chứ sao? nếu cắm cáp từ máy vào được mạng cho máy kia thì bạn phải vào properties bật shared lên, r set cho máy kia auto nhận ip và dns là được (or set ip bằng tay). Nếu là cùng cắm vào route nhiều cổng thì bật DHCP lên, cắm vào switch thì tắt dhcp switch đi. đại loại vậy. Bạn ko rõ thì google cho trực quan, đợi ở đây lâu lắm.
mình đâu có gắn 2 còn 1 lúc mà Lan hả bạn, cùng 1 dây mình gắn vào từng con để thử mà, ko lẻ như vậy cũng ko đc sao

Attachments

79.1 KB · Views: 37

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week