Ai Pro VPS xin chỉ giáo?

tosang

Hero
Reactions
1,626
MR
0.000
Hiện nếu có 1 VPS cấu hình 16G RAM, thì có thể chạy được bao nhiêu máy ảo VirtualBox trên VPS đó? Và mỗi máy có thể cấu hình 1 IP public được không?

Hiện nếu có 1 VPS cấu hình 16G RAM, thì có thể chạy được bao nhiêu máy ảo VirtualBox trên VPS đó? Và mỗi máy có thể cấu hình 1 IP public được không?
theo như mình biết thì đã là vps thì là máy ảo trên 1 server rồi, nên bạn k thể chia ra dc nữa, còn nếu bạn muốn ảo hóa 1 con server và cấu hình nó thì phải cần 1 con dedi server thì mới có thể làm dc việc này.
k biết có đúng k..nếu sai thì xin đừng ném đá :D:binhsua101:

Upvote 0
theo như mình biết thì đã là vps thì là máy ảo trên 1 server rồi, nên bạn k thể chia ra dc nữa, còn nếu bạn muốn ảo hóa 1 con server và cấu hình nó thì phải cần 1 con dedi server thì mới có thể làm dc việc này.
k biết có đúng k..nếu sai thì xin đừng ném đá :D:binhsua101:

Có ai biết rõ 0? chỉ mình với!

Upvote 0
ko đc.

trên VPS của bạn thì có thể chạy bao nhiêu Vituralbox cũng đc. Nhưng rất tiếc là ko chia đc ra nhiều IP.
Bạn phải có Dedicate Server thì mới chia được nhiều VPS, mỗi VPS 1 IP. tùy theo số lượng IP bạn mua.

Upvote 0
Bạn phải có Dedicate Server thì mới chia được nhiều VPS, mỗi VPS 1 IP. tùy theo số lượng IP bạn mua.

cái này đúng

VPS có thể chia ra nhiều máy ảo bằng VirtualBox hoàn toàn có thể.
Số máy ảo VirtualBox = số core VPS (nếu cofig máy ảo VirtualBox là 1 core)
cũng có thể chạy các phần mềm trên máy ảo VirtualBox để fake ip nhé

Upvote 0
trên VPS của bạn thì có thể chạy bao nhiêu Vituralbox cũng đc. Nhưng rất tiếc là ko chia đc ra nhiều IP.

cái này đúng

VPS có thể chia ra nhiều máy ảo bằng VirtualBox hoàn toàn có thể.
Số máy ảo VirtualBox = số core VPS (nếu cofig máy ảo VirtualBox là 1 core)
cũng có thể chạy các phần mềm trên máy ảo VirtualBox để fake ip nhé
Dedicate Server là loại nào hả bạn? Nếu mình dùng cách fake ip trên mỗi VirtualBox có được không?

Upvote 0
Dedicate Server là loại nào hả bạn? Nếu mình dùng cách fake ip trên mỗi VirtualBox có được không?

dedicated giá đắt hơn so với VPS, trên 4rum cũng thấy nhiều bác bán nó mà.
cậu có thể fake ip = sock, hay HMA, .......cho máy VirtualBox, nhưng đừng fake trực tiếp trên VPS chính (sock die thì vps cũng đi luôn)

Upvote 0
dedicated giá đắt hơn so với VPS, trên 4rum cũng thấy nhiều bác bán nó mà.
cậu có thể fake ip = sock, hay HMA, .......cho máy VirtualBox, nhưng đừng fake trực tiếp trên VPS chính (sock die thì vps cũng đi luôn)

Có thật vậy ko đấy bạn? Mình fake trên VPS hoài có sao đâu. Ảnh hưởng gì tới VPS đâu :binhsua169:

Upvote 0
Có thật vậy ko đấy bạn? Mình fake trên VPS hoài có sao đâu. Ảnh hưởng gì tới VPS đâu :binhsua169:

mình cũng chẳng bjt, hồi trc có fake 1 lần..........1h sau đó ko connect đc, nên đoán vậy

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week