Ai rành về Luật chỉ e với!. Lãng nhách các bác ạ !

Eminem

Senior
Reactions
349
MR
0.542
Tình hình là e cỡi xe máy xún phòng trọ bạn chơi mới đây lúc 22h, chơi rồi về mà nên cũng không mang theo ví (ví có CMND, giấy đk xe). Thằng bạn trong phòng nó ra ngoài 1 xí. :oops:
Thế éo nào công an chạy vào kiểm tra p` trọ kêu không có giấy tạm trú rồi dắt xe em đi mẹ !. Kêu mai lên phường lấy :|
Xin hỏi c.an có quyền k?. :oops:
22h đúng giờ kiểm tra phòng trọ rồi núm chưa :oops:
Em bị vài lần mà thường khuya khuya!, Vs lại k có trò núm xe @@
Hơi lảng và ức chế :oops::oops:

hình như phạt hành chính chủ phòng trọ với bạn mà, làm giề có vụ dắt xe đi :confused::confused:

nó đi 1 tốp à

ko có vụ bị dắt xe đi đâu nhé. nhưng bị phạt thì có thể. Mình cũng bị một lần khi chưa làn kịp tạm trú. Nhưng họ rất nhỏ nhẹ, kêu ngày hôm sau mang cmnd va giấy đk tạm trú lên phường vừa nộp phạt vừa đk luôn.

à mà bạn có có giấy đk xe à, thế thì có khi nó nghi bạn ăn cắp xe

luật đó đúng bạn,nhưng xem thử có phải là công an ko đã nhé,chứ ko dắt xe đi là......:confused:
luật quy định mà
cũng hay có công an tới hỏi thăm để xem có người ở địa phương lạ đến ko,phải có giấy tạm trú tạm vắng,ko thì lên đồn hoặc nộp phạt.,1 tháng hỏi thăm vài lần người dân,nhưng mà bạn ráng chịu khó học xíu luật và các công an ở chỗ bạn để đúng là công an ko đã nhé,chứ dắt xe thì làm gì có,thường thì người chủ nhà cho bạn tạm trú bị sẽ bị công an phạt

hình như phạt hành chính chủ phòng trọ với bạn mà, làm giề có vụ dắt xe đi :confused::confused:

nó đi 1 tốp à
Ừ, 1 dãy phòng trọ. nó chekc mấy p` kia hết.
e nghe phone nghe nhạc nó kêu cửa 10" éo nghe :oops::oops:
Rồi mở cửa ra chạy vào làm ầm ầm :oops::oops:. Giấy đăng kí tạm trú đâu (con *ặt)
Nói xuống chơi hỏi giấy đăng kí xe đâu :oops::oops:. Kêu ví bỏ ở nhà :oops::oops:
Xong rồi dắt xe đi :oops::oops:.
Quá lảng :oops::oops:

Em chỉ là người xuống chơi!
Chưa quá 11 giờ mà :oops::oops:
Bộ coi phòng zùm nó đi có xíu việc cũng k đc :oops::oops:

Rồi mở cửa ra chạy vào làm ầm ầm :oops::oops:. Giấy đăng kí tạm trú đâu (con *ặt)
Nói xuống chơi hỏi giấy đăng kí xe đâu :oops::oops:. Kêu ví bỏ ở nhà :oops::oops:
Ra đường quá 10h là phải mang đủ giấy tờ, vì đi khuya công an gt hoặc cơ động cũng sẽ kiếm tra . Bác đúng là ko để ý

bác f đi theo khóc lóc xin tha nữa rìh coi ng ta dắt xe về đâu chứ :v

Ra đường quá 10h là phải mang đủ giấy tờ, vì đi khuya công an gt hoặc cơ động cũng sẽ kiếm tra . Bác đúng là ko để ý
:oops:Mình nghe đồn là 11h chứ :oops::oops:
Cơ động 10h sao kêu lại đc :oops:

:oops:Mình nghe đồn là 11h chứ :oops::oops:
Cơ động 10h sao kêu lại đc :oops:
Hên xui thôi bác, buồn buồn nó ngoắt vào không lẽ móc đồng hồ ra cãi với nó :v

Công an đúng 100%, sau 22h là có quyền kiểm tra rồi, bạn k mang cmnd chưa cho bạn lên phường nuôi muỗi là may mắn rồi đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week