Ask anh chị cho em hỏi về kháng nghị bản quyền ạ.

tapsu001

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Trước tiên em xin chao các anh chị, em là thành viên mới tập tanh làm youtube.
Chuyện là thế này ạ. Khoản tháng 2 em có lấy 1 clip của bạn em trên facebook ( bạn ấy ko up clip này lên youtube ) hiện bạn ấy cũng đã xóa clip đó trên FB rồi. Clip chủ yếu là tâm sự chia sẻ về cộc sống.Sau khi lấy về thì em cũng chỉnh sửa đôi chút ( chen logo, thê 1 số hình ảnh). Em up lên youtbe được 1 tháng thì được khoảng 200 lượt xem thì không có việc gì, cách đây khoảng 15 ngày thì lượt xem tăng đột biến, lên khoảng 20k lượt xem ( do ăn đề xuất ).
Tâm trạng cũng thấy vui vui khi được lượt xem cũng tương đối do em mới tập tành làm. Nhưng cách đây khoảng 1 tuần vô xem lại thì có thông báo là video đang bật kiếm tiền ở 1 số lãnh thổ ( bản quyền về âm thanh ạ.) Video không bị cảnh cáo bản quyền nhưng ko được ghi nhận danh thu.
Em có tập trung nghe rõ thì không có âm thanh nao bản quyền hết.
Người xác nhận bản quyền là
CASI UN HECHIZO
MANAVELLO P/REGLERO M.
Em có vô tìm thông tin thì thấy có 1 bai nhạc. Trong quá trình làm clip thì bạn e có mở 1 bài nhạc, em nghe kỹ thì là nhạc việt nam chứ ko phải nhạc nước ngoài (thật sự là nhạc rất nhỏ, em mở max volume cung ko nghe rõ ).
Em xin hỏi anh chị có cách nào kháng nghị ko ạ, và kháng nghị như thê nào ạ.
Tại vì em thấy có dòng kháng nghị nhưng kèm theo đó nếu kháng nghị ko được là bị xóa video.
Em rất mong anh chị có thể giúp đỡ ạ.

Youtube bây giờ tinh vi lắm bạn, nhạc nhỏ cỡ nào nó cũng bắt được hết, tốt nhất là đến đoạn đó thì bạn tắt hẳn tiếng đi, hoặc làm rè âm thanh, hết đoạn đó thì để âm thanh lại bình thường

Tốt nhất là xoá bản nhạc đó đi bạn nha.
Khi làm video nên lựa những bản nhạc Non Copyright.
Giờ Youtube rất gắt nên đừng ham tiếc 1 đoạn nhạc mà mất cả video lẫn kênh bạn nhé !

Tốt nhất là xoá bản nhạc đó đi bạn nha.
Khi làm video nên lựa những bản nhạc Non Copyright.
Giờ Youtube rất gắt nên đừng ham tiếc 1 đoạn nhạc mà mất cả video lẫn kênh bạn nhé !
cho mình hỏi mình không vi phạm âm nhạc hay video , tại sao nó lại quét thủ công xóa video của mình đi . khi xem thì thấy gmail của thằng đó nó quét thủ công. ngoài việc dùng phần mềm cài đặt và crack thì hết rồi . chả lẽ do phần mềm của nó mà mình ko xin phép cũng bị vi phạm hay sao

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week