Anh Chị Em nào đang dùng Mạng Viettel vào mình hỏi tí chuyện với

kingyeah2017

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
ACE cho mình hỏi có gặp tình trạng như mình ko nha .

Mình đk mạng cáp quang vt dùng cũng 2 năm rồi, tg đầu thì chỉ 12mbps/1s thôi (tháng 195k), sau đó tầm gần 1 năm thì nó có đợt up tốc độ hay sao đó nâng tốc độ lên 22mbps/1s và giá vẫn giữ nguyên 195k, sau đó còn có NV đến tận nhà tư vấn cơ, và hỏi mình có lắp thêm gói truyền hình internet ko, phí thêm hằng tháng là 20k nữa, mình nghĩ 22mbps/1s + cả internet vào 220k cũng ko nhiều nên phang luôn .

Và cách đây 3 ngày, mạng mình tự nhiên bị mất gọi tổng đài thì tổng đài báo chắc đứt dây, cùng lúc đó bọn NV viettel đang sửa mạng trước nhà nên mình hỏi thử có chơi ngu cắt dây mạng mình ko, vì 1 địa chỉ nhà mình có tới 2 thuê bao mạng nên sợ nhầm .
Hỏi thì bọn nó nói ko, và bọn nó nói kèm thêm là tụi nó đang đổi cái mạng lười quần gì của tụi nó đó qua công nghệ khác, nên kêu mình thông cảm đợi mai nó tới đổi lại giúp mình .
Mai bọn nó tới hầu như thiết bị mạng đều đổi mới và hình như nó setup lại luôn mạng, sau khi làm xong hết mình cũng chả để ý gì, hôm nay dow với up video mới phát hiện là chậm hơn bình thường, kiểm tra lại thì còn có 15mbps/1s .

Chả hiểu lý do gì luôn, mình nt với bọn sup VT hỏi thì nó KT bảo mạng của mình trước kia chỉ có 12mbps/1s thôi sau đó đc KM nâng lên 15mbps/1s trong khi rỏ ràng TG đó tụi nó nói nâng lên 22mbps/1s .
Giờ nó bảo mạng mình đang dùng là Net1 ( gói đó hiện tại có 165k ), trong khi mình đóng 195k, chả hiểu cái quần vè gì luôn, mình ko biết có ae nào bị giống mình ko nhỉ ?

Lúc lắp đặt hoặc upgrade thì cậu phải test trên speedtest coi đúng đủ dung lượng đăng ký ko
Tớ xài viettel 2 năm rồi lúc ở quê chưa có xài vnpt có 5mbp mà tới 250k giờ viettel 20mbp chỉ có 195k thôi
Quất luôn nettv có 250k tổng cộng
Vấn đề của cậu thì cứ gọi tổng đài hỏi đang dùng gói nào nếu gói đó sao nó thu tiền cao hơn khiếu nại là dc
Nên đóng lần 6 tháng dc tặng 1 tháng

Lúc lắp đặt hoặc upgrade thì cậu phải test trên speedtest coi đúng đủ dung lượng đăng ký ko
Tớ xài viettel 2 năm rồi lúc ở quê chưa có xài vnpt có 5mbp mà tới 250k giờ viettel 20mbp chỉ có 195k thôi
Vấn đề của cậu thì cứ gọi tổng đài hỏi đang dùng gói nào nếu gói đó sao nó thu tiền cao hơn khiếu nại là dc
haiz lúc đó tụi nó vào thay thiết bị, mình chả để ý làm gì, vì nghĩ đổi thiết bị thôi ai biết đâu

mẹ điên vãi bác ah, hôm bửa đổi hạ tầng nên nó thay đổi thiết bị, và buộc phải setup lại mạng, đáng lý nó phải hỏi mình, nhưng nó ko hỏi, tự ý làm luôn đưa gói mạng mình xuống net1 và nâng gói cước truyền hình lên .
Giờ mình phản ánh thì nó xuống bảo ko biết xin lỗi, và kêu nó sẽ chịu thêm tiền để nâng gói cước mình lên lại 20mbps/1s tính ra 15k/1 tháng thôi, nhưng khó chịu vãi, tự nhiên dính cái truyền hình 50k mà trong khi mình chả dùng mới chết...
Chat với sup viettel thì nó bảo nếu lỗi NV của nó bên nó sẽ có hướng xử lý, và hẹn mình 18/8 sẽ khắc phục cho mình, nhưng theo cách nc của bọn sup thì chắc chắn thằng NV kia sẽ bị dính đòn, thấy tội nó nên đành phải chịu, tốn tiền ngu mấy chục k 1 tháng haizzz

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week