Ask anh em ptu 3x cho em hỏi

Jobs

Newbie
Reactions
18
MR
0.000
Thank nhiệt tình cho anh em
mong dc giúp đở newbie

1.làm sao chụp được ảnh giống thế này cho video

2. Blogger thì phải làm sao để tránh việc bị xóa blog (theo các bác Blog cái nào tốt nhất để làm )

3. bác nào biết port FPT của mấy host này cho em xin, và cho em hỏi có soft nào dùng để up mấy trang này không ?
sanshare.com
rapidgator.net
uploaded.net
ziddu.com
ryushare.com
lumfile.com
letitbit.net/
4. VPS plan thế nào để chiến tốt hã anh em

Last edited by a moderator:
1. Thumbnail me (Thớt post ảnh đồi trụy lên forum nhé !)

2. Hên xui, Wordpress hoặc DLE là giải pháp

3. port 21, Filezilla or CuteFTP pro

4. Chiến ít thì 10$-15$/ tháng là ok

Mua Rpd chiến thay vps có đc ko nhỉ , mình thấy giá rẻ hơn mà chất lượng cũng tốt hơn

Báo cáo chủ thớt post sex trên forum, vote ban =))

Chú em thử ngâm cứu Video Thumbnail Maker nhá, làm thumbnail cực đẹp nếu biết chỉnh :D

Sản phẩm của em nó

Báo cáo chủ thớt post sex trên forum, vote ban =))

Chú em thử ngâm cứu Video Thumbnail Maker nhá, làm thumbnail cực đẹp nếu biết chỉnh :D

Sản phẩm của em nó

@chủ thớt: ftp nhé,ko phải fpt

làm trên RDP,VPS thì dùng sao được cái này
lag thấy bà nội,dùng thumbnail me nhanh được nhiều video 1luc

bà cố nó bật cái web lên mà giật mình vốt ban liên làm hú hồn ngồi quán net ai cũng nhìn mình

bà cố nó bật cái web lên mà giật mình vốt ban liên làm hú hồn ngồi quán net ai cũng nhìn mình

Bác nổi tiếng nhé, mai lên Zing đọc bài viết. "Thanh niên ngang nhiên truy cập quép sết ngay trong tiệm nét " =))

làm trên RDP,VPS thì dùng sao được cái này
lag thấy bà nội,dùng thumbnail me nhanh được nhiều video 1luc

Mình làm hằng ngày đấy thôi, video 6 7GB nó còn chạy tuốt chứ mấy cái xxx 1 2Gb này là cái gì =))

đấy là giải pháp tốt, nếu không cần j tới quyền admin thì RDP vừa rẻ vừa chất.
là sao nhỉ ! bạn giải thích rõ hơn chút dùm mình đi ! ý là VPS có tk riêng còn RPD ko có , người bán vẫn có thể vào hả bạn ?

là sao nhỉ ! bạn giải thích rõ hơn chút dùm mình đi ! ý là VPS có tk riêng còn RPD ko có , người bán vẫn có thể vào hả bạn ?

1 VPS chia ra nhiều user cùng sử dụng là RDP, nên dĩ nhiên RDP sẽ bị giới hạn quyền user để tránh can thiệp vào user khác, không được cài đặt soft, nhiều người cùng sử dụng thì tốc độ chậm, lag,....

1 VPS chia ra nhiều user cùng sử dụng là RDP, nên dĩ nhiên RDP sẽ bị giới hạn quyền user để tránh can thiệp vào user khác, không được cài đặt soft, nhiều người cùng sử dụng thì tốc độ chậm, lag,....

Bác silver giỏi quá, nhận đệ tử đi :D

Các dịch vụ RDP ko ai chạy trên VPS đâu. Vì bản chất VPS cũng là tạo máy ảo từ máy chủ thật dedicated server thôi.
RDP chạy trên dedicated server chứ không phải virtual private server ( máy ảo). Khác cái có nhiều user cùng dùng chung tài nguyên. Nên khi cùng dùng 1 lúc thì hay bị tranh giành tài nguyên của nhau đặc biệt CPU thôi. Kiếm mấy thằng bán uy tín ấy, nó quản lý tốt thì xài cũng được. Trừ khi bác cẩn phải sử dụng tài nguyên máy liên tục như bác silverammo kia :))
Còn lag phụ thuộc vào đường truyền. Bác cứ chơi mấy thằng bán RDP trên server 10Gbs port thì lag vào răng :binhsua56:

Các dịch vụ RDP ko ai chạy trên VPS đâu. Vì bản chất VPS cũng là tạo máy ảo từ máy chủ thật dedicated server thôi.
RDP chạy trên dedicated server chứ không phải virtual private server ( máy ảo). Khác cái có nhiều user cùng dùng chung tài nguyên. Nên khi cùng dùng 1 lúc thì hay bị tranh giành tài nguyên của nhau đặc biệt CPU thôi. Kiếm mấy thằng bán uy tín ấy, nó quản lý tốt thì xài cũng được. Trừ khi bác cẩn phải sử dụng tài nguyên máy liên tục như bác silverammo kia :))
Còn lag phụ thuộc vào đường truyền. Bác cứ chơi mấy thằng bán RDP trên server 10Gbs port thì lag vào răng :binhsua56:

Chẳng biết bác nói đúng không chứ em thấy 1 con remote desktop full admin thì ngta hay gọi là VPS, còn nó chia ra nhiều user cho dùng chung thì gọi là RDP, em nhà quê không định nghĩa được chuẩn như bác ;))
Còn lag với giật ở đây ý nói là về CPU với RAM chứ không phải là remote có mượt hay không, trước em có dùng RDP chính hãng 10Gbps 30$/ month của ông tadt, 16GB RAM 8 cháu 1 chuồng, cứ 2 3 ông rar thì thôi, cho rar cả đêm đến sáng hôm sau mới được ;))

Mình toàn chơi kiểu này, thớt copy vào VPS KMP Portable cũng đc.
Như tấm demo của thớt thì có lẽ chụp bằng MPC nhưng như nhau cả thôi, làm theo cách này đảm bảo thớt hài lòng mà chụp 1 phim cũng nhanh ko sợ giật và lag. Nhớ chọn xuất hình dạng PNG cho sắc nét nhé :binhsua53:

Có thể bạn có nhiều chọn lựa về việc tìm cho mình một chương trình nghe nhạc, xem phim ưng ý. Tuy nhiên KMPlayer (KMP) sẽ khiến bạn ngạc nhiên về những gì mà nó làm được. Đây là phần mềm miễn phí, giao diện cực đẹp, hỗ trợ hầu hết các định dạng audio, video thông dụng hiện nay, thậm chí với các định dạng tiên tiến nhất vừa xuất hiện như MKV thì với KMP là chuyện nhỏ...
Bạn có thể tải về phiên bản mới nhất của KMPlayer, tương thích với tất cả các phiên bản windows tại http://tinyurl.com/pctips1883.
Bên cạnh chức năng thông thường, mời bạn khám phá thêm tính năng độc đáo và hữu dụng của KMP.

Tạo ảnh liên tục dạng kịch bản (Storyboard)[hay còn gọi là chụp Cap, review]
Đây là động tác chụp một cách liên tục các frame hình của video đang phát. Bạn nhấp chuột phải vào giao diện rồi chọn Capture > Make Storyboard. Ở cửa sổ Storyboard Creator, bạn thiết lập nơi lưu file ở biểu tượng chiếc kẹp giấy góc phải khung File name. Chọn tỷ lệ số dòng và cột ở ColumnsRows. Định dạng ảnh xuất ra ở Format. Sau khi xác lập xong, bấm OK để chương trình tiến hành ghi hình.

Lưu ý: Khi mới bắt đầu dùng nó có thể hiện lên dòng này "Impossible to work at superspeed mode or there is no KMP transform filter"

Cách Fix: Click chuột phải vào màn hình KMP > Chọn Options > Preferemces..và làm theo hướng dẫn hình bên dưới là Ok \m/

Nguồn worldvision HDVietnam.com

Chẳng biết bác nói đúng không chứ em thấy 1 con remote desktop full admin thì ngta hay gọi là VPS, còn nó chia ra nhiều user cho dùng chung thì gọi là RDP, em nhà quê không định nghĩa được chuẩn như bác ;))
Còn lag với giật ở đây ý nói là về CPU với RAM chứ không phải là remote có mượt hay không, trước em có dùng RDP chính hãng 10Gbps 30$/ month của ông tadt, 16GB RAM 8 cháu 1 chuồng, cứ 2 3 ông rar thì thôi, cho rar cả đêm đến sáng hôm sau mới được ;))

Vấn đề rar này ko phải CPU hay ram rùi. Chắc là sài ổ ATA rùi có rar cả đêm cũng đúng. Nên chọn loại HDD chuẩn SATA 3 tối thiểu STAT2

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom