Request Bác nào biết máy em bị làm sao chỉ em với ????

Status
Not open for further replies.

dacthang

Junior
Reactions
62
MR
0.360
Máy laptop của em không vào được win cứ vào đến màn hình đen chữ trắng (em không nhớ được hết chữ đó nhưng trong đó có chũ Start Windown Mornally...và có thời gian đếm ngược 30 giây) cứ chạy hết 30 giây đó là lại khởi động lại. Em đã đi cài lại Win 3 lần rồi, lần thì được 3 hôm, lần thì đươc 2 hôm là lại bị lại như vậy. Lần này cái về thì bị ngay chán quá đem lắp pin vào khởi động lại thì vào được Win và giờ cứ tháo pin ra là không vào được Win. Có bác nào biết máy em bị làm sao không chỉ em với (Máy em không dùng pin 2 tháng nay rồi vì cứ lắp pin vào thi kể cả tắt máy, rút sạc ra thì đèn báo sạc pin và đen báo pin vẫn sáng như thường)

Máy laptop của em không vào được win cứ vào đến màn hình đen chữ trắng (em không nhớ được hết chữ đó nhưng trong đó có chũ Start Windown Mornally...và có thời gian đếm ngược 30 giây) cứ chạy hết 30 giây đó là lại khởi động lại. Em đã đi cài lại Win 3 lần rồi, lần thì được 3 hôm, lần thì đươc 2 hôm là lại bị lại như vậy. Lần này cái về thì bị ngay chán quá đem lắp pin vào khởi động lại thì vào được Win và giờ cứ tháo pin ra là không vào được Win. Có bác nào biết máy em bị làm sao không chỉ em với (Máy em không dùng pin 2 tháng nay rồi vì cứ lắp pin vào thi kể cả tắt máy, rút sạc ra thì đèn báo sạc pin và đen báo pin vẫn sáng như thường)
có đếm ngược 30 s ak, nghe như kiểu cài 2 win yk, bạn có cài hai win không thế??

Cái tình trạng của bạn là bị lỗi win do tắt ngang, bạn cứ bấm Enter vào start windown normally thì sẽ hết thôi.
Hoặc bạn có thể tham khảo bài viết này http://saigoncomputer.vn/tin-tuc/Cac-cach-khac-phuc-khi-laptop-khong-chiu-khoi-dong-106.html. ở mục số 5 nha.
Còn về Pin laptop của bạn thì không sao. Chỉ là cục sạc của bạn đã bị hư chip sạc, chỉ dùng nguồn điện vào laptop được thôi.
Bạn có thể đem tới Sài Gòn Computer http://saigoncomputer.vn để bên mình kiểm tra.
Chúc bạn sức khỏe và thành công.

Mình nghĩ là máy của bạn dính virus rồi, khi bạn cài lại win hệ điều hành được làm mới, ổ c không còn virus tuy nhiên khi bạn vào các ổ khác chứa dữ liệu ( VD : ổ E,D..,) thì virus trong này lại phát tán và lây lan sang hệ điều hành của bạn, vì vậy rất nhanh chóng máy bạn quay về tình trạng ban đầu.
Bạn thử làm theo 1 trong 2 phương pháp sau :Cách 1. dùng 1 cái usb sạch ( trắng hoặc chắc chắn không có virus ), ra quán hoặc mượn máy ai đó tải phần mềm diệt virus về, cài lại win( sau khi cài win xong tuyệt đối không vào các ổ chứa dữ liệu ( D, E...), cài phần mềm diệt virus và quét toàn bộ hệ thống, cuối cùng xem đã khắc phục được tình trạng máy bạn chưa.
Cách 2: tương tự cách trên chỉ khác là không dùng usb nữa mà cài win luôn ( sau khi cài win xong tuyệt đối không vào các ổ chứa dữ liệu ( D, E...), lên mạng tải và cài phần mềm diệt virus, quét toàn bộ hệ thống. kiểm tra tình trạng máy ( cách này máy tính phải có mạng ;) )
Chúc bạn thành công :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week