Ban GuildGold9 - Tớ nè

guildgold999

Banned
Reactions
2
MR
0.000
Xin chào tất cả các bạn :p
Trước hết, mình xin tự giới thiệu mình là GuildGold9, cũng xin lỗi vì lập thêm account này. Nhưng account GuildGold9 bị Ban mất rùi =="
Chuyện là thế này, ngày hôm qua mình có post các bài viết cùng nội dung để trao đổi ref với chủ topic PTCtuyển ref với các bạn có nhu cầu ... thế nhưng mình lại được MOD THIÊN SỨ VÔ LÍ bảo tất cả các post ấy đều là "SPAM" ? Và sau đó BANNED mình :| ( topic BANNED mình nè : http://mmo4vn.com/showthread.php?28984-Banned-guildgold9 )

Vậy tôi hỏi bạn thế nào là SPAM ?
- Mượn tạm post của QuangHien - post này cũng khá đủ ý rùi

thế này mà cũng bảo spam, bạn ý vào topic người khác hỏi exchange ref site của mình, chứ đâu phải spam
bạn này là mod mà cũng k hiểu định nghĩa của spam thì cũng po tay
mình xin giải thích ý nghĩa của spam
Spam = Stupid Pointless Annoying Messages

Spam là gì:
Những bài viết có tính chất sau sẽ được hiểu là bài spam:
- Bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý ... hoặc bài ngắn không có giá trị về mặt thông tin (lượng thông tin truyền tải trong bài viết hầu như không có) mà chỉ có tính chất làm loãng chủ đề.
- Bài chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc (emoicon)
- Nhiều chủ đề có cùng nội dung được gửi lên cách nhau không bao lâu (kể cả trong trường hợp dùng nhiều nick để gửi và hình thức có thể thay đổi một chút cho khác, nhưng vẫn mang cùng một nội dung).
- Bài trả lời lạc chủ đề, chen ngang vào cuộc thảo luận (ví dụ đang nói đến cách bắn 1 loại xe nào đó tự nhiên có người vào nói lạc sang hẳn chuyện tình yêu) .
- Bài mang tính chất chat, trao đổi cá nhân, buôn chuyện không thảo luận về chủ đề chung.
- Những bài viết được gửi liên tiếp nhau của cùng một thành viên gửi trong 1 chủ đề trong một khoảng thời gian rất ngắn (trừ những bài mang tính chất riêng biệt cần thiết phải gửi riêng từng bài hoặc một bài dài phải cắt ra làm nhiều bài ngắn).
Ngoài ra, bài spam còn có những biến thể khác như trích dẫn lại bài của người khác và chỉ viết thêm vào một vài từ, viết xuống dòng liên tục những câu ngắn…v.v…

Spam có nghệ thuật

Vâng,Spam có nghệ thuật,một phong cách trẻ,một phong cách xì tai của dân hay 8.Họ spam đỉnh đến mức:Nhìn thì hiểu là spam nhưng ko thể xóa được vì nó cũng không hẳn là spam.Cái này như thế nào,một topic đang bàn luận sôi nổi vui vẻ thì dân spam kiểu này sẽ nhảy vào nói với người kia,người kia hứng chí lên reply lại,lại có thêm người nhảy vào (muốn hiểu rõ thì vào box 8 ấy ^^)

Nói ngắn gọn, có thể hiểu là ví dụ giờ tôi vào topic đang bàn luận về MMO, mà tôi lại ghi những nội dung ngắn, khó hiểu, hay lạc đề như thiensuvoly điên, thiensuvoly thiểu năng, thiensuvoly bệnh hoạn.
===> NHƯ VẬY MỚI GỌI LÀ SPAM

Còn đây, tôi post :

ĐIỀU THỨ 1 : Các bạn hãy để ý, mình chỉ post ở mục PTC và các topic thì đều có nội dung tuyển ref. MÌnh post với nội dung là
Ai muốn trao đổi ref hoặc làm ref FavoriteBux của mình ( ref back 100 % ) thì click vào chữ kí nhé :)
POST NÀY CÓ NGHĨA LÀ:
1.1 - CHỦ TOPIC CẦN REF - TÔI SẼ REF EXCHANGE VỚI CHỦ TOPIC ĐÓ.
1.2 - CÁC BẠN ĐÃ REF CHỦ TOPIC - LÀ NHỮNG NGƯỜI CHƠI ĐỂ HƯỞNG BONUS, REF BACK => TÔI CŨNG CÓ CHẾ ĐỘ BONUS VỚI REF
Từ 1.2 và 1.2 suy ra ==> Post này hoàn toàn có ý nghĩa ==> ko phải SPAM

ĐIỀU THỨ 2:
Bạn hãy kéo lên trên và nhìn lại những bài mình post, tất cả đều là YESTERDAY. Nghĩa là từ đêm qua đến sáng hôm nay, sau khi mình nhận được tin nhắn của Thiên Sứ Vô Lí là hãy dừng "SPAM" ( theo suy nghĩ của bạn ấy ) nếu không mình sẽ bị BANNED.
Và tất nhiên, mình đã dừng hành động của mình và KHÔNG POST BẤT CỨ 1 POST NÀO CÓ NỘI DUNG NHƯ THẾ NỮA
Thế nhưng, mặc dù mình đã dừng hành động của mình từ tối qa, nhưng đến bây h mình đã bị BAN và mình " được " thiên sứ vô lí post ở topic BAN rằng
Spam tuyển ref trong topic của người khác,đã nhắc nhở nhưng vẫn tái phạm :
Sự thật nói lên rằng, THIÊN SỨ VÔ LÝ đã nói dối, lừa đảo người khác Mình chắc chắn rằng sau khi nhận đc tin nhắn của bạn ấy, mình đã không post thêm 1 post nào nữa . Nếu không tin các bạn có thể search. Mình khẳng định là mình ko post .
==> THIÊN SỨ VÔ LÝ LỪA ĐẢO, NÓI DỐI<<< ĐÂY LÀ TƯ CHẤT CỦA 1 MODERATOR TRONG MMO4VN Ư ????

ĐIỀU THỨ 3:
Tại sao chỉ có post TRAO ĐỔI REF, TUYỂN REF mà như bạn ấy nói là mình " SPAM " mà mình bị BANNED tận 2 tuần ( gần 1 tháng rồi ) ??? Trong khi như các bạn comment ở topic mình bị Ban thì :

2 tuần nặng quá cu ah , 1 tuần thôi , xóa bài và nhắc nhở lần 2 là ban 1 tuần nghe hợp lý

mình nghĩ bạn ấy đã đầu tư vào site này, nếu bị ban thế này thì chắc lỗ vốn rồi, mình nghĩ 1 2 ngày thôi

đi đâu cũng thấy bác này spam cả,mình nghĩ ban tầm 1,2 ngày,nặng nhất là 1 tuần thui

Baned 1 ngày thui ! NẶng quá
Haha, Để Guild giải thích lí do bạn ấy BAN GuildGold9 2 tuần nhé, các bạn hãy xem bức ảnh này :

Như các bạn thấy, ở hình trên mình khen THIÊN SỨ VÔ LÝ "thông minh " quá ==> ĐÂY CHÍNH LÀ LÍ DO BẠN ẤY BANNED mình 2 tuần đấy các Member mmo4vn ạk :)

Từ 3 điều 1, 2 và 3 suy ra, Mình hoàn toàn không "SPAM" và MOD Thien Su Vo Ly đã lợi dụng cái chức MODERATOR của mình để cậy quyền, BANNED sai User GuildGold9 của mình

Xin chào tất cả các bạn :p
Trước hết, mình xin tự giới thiệu mình là GuildGold9, cũng xin lỗi vì lập thêm account này. Nhưng account GuildGold9 bị Ban mất rùi =="
Chuyện là thế này, ngày hôm qua mình có post các bài viết cùng nội dung để trao đổi ref với chủ topic PTCtuyển ref với các bạn có nhu cầu ... thế nhưng mình lại được MOD THIÊN SỨ VÔ LÍ bảo tất cả các post ấy đều là "SPAM" ? Và sau đó BANNED mình :| ( topic BANNED mình nè : http://mmo4vn.com/showthread.php?28984-Banned-guildgold9 )

Vậy tôi hỏi bạn thế nào là SPAM ?
- Mượn tạm post của QuangHien - post này cũng khá đủ ý rùi

Nói ngắn gọn, có thể hiểu là ví dụ giờ tôi vào topic đang bàn luận về MMO, mà tôi lại ghi những nội dung ngắn, khó hiểu, hay lạc đề như thiensuvoly điên, thiensuvoly thiểu năng, thiensuvoly bệnh hoạn.
===> NHƯ VẬY MỚI GỌI LÀ SPAM

Còn đây, tôi post :

ĐIỀU THỨ 1 : Các bạn hãy để ý, mình chỉ post ở mục PTC và các topic thì đều có nội dung tuyển ref. MÌnh post với nội dung là
POST NÀY CÓ NGHĨA LÀ:
1.1 - CHỦ TOPIC CẦN REF - TÔI SẼ REF EXCHANGE VỚI CHỦ TOPIC ĐÓ.
1.2 - CÁC BẠN ĐÃ REF CHỦ TOPIC - LÀ NHỮNG NGƯỜI CHƠI ĐỂ HƯỞNG BONUS, REF BACK => TÔI CŨNG CÓ CHẾ ĐỘ BONUS VỚI REF
Từ 1.2 và 1.2 suy ra ==> Post này hoàn toàn có ý nghĩa ==> ko phải SPAM

ĐIỀU THỨ 2:
Bạn hãy kéo lên trên và nhìn lại những bài mình post, tất cả đều là YESTERDAY. Nghĩa là từ đêm qua đến sáng hôm nay, sau khi mình nhận được tin nhắn của Thiên Sứ Vô Lí là hãy dừng "SPAM" ( theo suy nghĩ của bạn ấy ) nếu không mình sẽ bị BANNED.
Và tất nhiên, mình đã dừng hành động của mình và KHÔNG POST BẤT CỨ 1 POST NÀO CÓ NỘI DUNG NHƯ THẾ NỮA
Thế nhưng, mặc dù mình đã dừng hành động của mình từ tối qa, nhưng đến bây h mình đã bị BAN và mình " được " thiên sứ vô lí post ở topic BAN rằng

Sự thật nói lên rằng, THIÊN SỨ VÔ LÝ đã nói dối, lừa đảo người khác Mình chắc chắn rằng sau khi nhận đc tin nhắn của bạn ấy, mình đã không post thêm 1 post nào nữa . Nếu không tin các bạn có thể search. Mình khẳng định là mình ko post .
==> THIÊN SỨ VÔ LÝ LỪA ĐẢO, NÓI DỐI<<< ĐÂY LÀ TƯ CHẤT CỦA 1 MODERATOR TRONG MMO4VN Ư ????

ĐIỀU THỨ 3:
Tại sao chỉ có post TRAO ĐỔI REF, TUYỂN REF mà như bạn ấy nói là mình " SPAM " mà mình bị BANNED tận 2 tuần ( gần 1 tháng rồi ) ??? Trong khi như các bạn comment ở topic mình bị Ban thì :

Haha, Để Guild giải thích lí do bạn ấy BAN GuildGold9 2 tuần nhé, các bạn hãy xem bức ảnh này :

Như các bạn thấy, ở hình trên mình khen THIÊN SỨ VÔ LÝ "thông minh " quá ==> ĐÂY CHÍNH LÀ LÍ DO BẠN ẤY BANNED mình 2 tuần đấy các Member mmo4vn ạk :)

Từ 3 điều 1, 2 và 3 suy ra, Mình hoàn toàn không "SPAM" và MOD Thien Su Vo Ly đã lợi dụng cái chức MODERATOR của mình để cậy quyền, BANNED sai User GuildGold9 của mình

Mình nghĩ Mod thiensuvoly đã hợp lý. Nhưng banned nick bạn 2 tuần thì hơi nặng. Mong Mod sẽ nương tay, giơ cao đánh khẽ!

Nói ra thì GuildGold9 cũng có lý của mình và Mod cũng vậy thui thì hòa bình và xem như không có gì xảy ra đi nhé:m045:

Nói ra thì GuildGold9 cũng có lý của mình và Mod cũng vậy thui thì hòa bình và xem như không có gì xảy ra đi nhé:m045:
Không có gì là sao, account GuildGold9 đã bị BANNED. Tại sao lại không có gì. HÃY ĐỌC KĨ ĐIỀU THỨ 2 << đây chính là mấu chốt vấn đề

Đã hợp lí ???
Tại sao cậu nghĩ vậy ???

Thiensuvoly cũng đã trình bày trước là có nhắc nhở bạn nhiều lần. Nhưng bạn vẫn làm thì bạn cũng có phần sai mà. Mong là Bạn và thiensuvoly làm hòa. Cùng nhau tiến lên đỉnh núi tiền!

đồng ý với ý kiến tosang, post liên tục 1 nội dung thì có thể coi là spam mà, nhưng ban nhẹ nhẹ 1 chút là đc rùi, 2 tuần với 2 ngày đều là ban cả mà

thiensuvoly cũng đã trình bày trước là có nhắc nhở bạn nhiều lần. Nhưng bạn vẫn làm thì bạn cũng có phần sai mà. Mong là bạn và thiensuvoly làm hòa. Cùng nhau tiến lên đỉnh núi tiền!
ĐỀ nghỊ ĐỌc kĨ ĐiỀu thỨ 2 !!!!!!!!!!!!!!!

Mod cũng kì nhỉ . Theo hình thì thiensuvoly nhắc nhở spam nữa là sẽ BAN . TIn nhắn được gửi đi lúc 06:07 PM yesteday . Còn bài post cuối cùng của GOLDGUILD thì là 3h:42 Yesteday ===> GOLDGUILD đã dừng hành động gửi bài với cùng 1 nội dụng là "xxx click vào chữ ký"
MOD đã ban ngay khi cảnh báo . ====> Sai luật của diễn đàn là chưa cảnh báo đến thành viên.
Việc bạn GOLDGUILD post nội dung "xxx click vào chữ ký " thì MOD bảo đó là SPAM , nhưng theo mình đó không phải là SPAM .
Đề nghị ADMIn hoặc bạn nào cấp trên của thiensuvoly xem xét lại cái này.

---------- Post added at 02:45 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

Đã là MOD thì cũng như là Công An cứ theo luật mà làm chứ không nên phán đoán dựa trên cảm xúc để đưa ra quyết định của mình .

MOD thienly giảm nhẹ tội cho bác ấy....
Các bác rảnh rỗi quá, hợp sức những cái đầu này mà đấu lại với bọn Admin site để tăng thu nhập và ổn định của ACE có phải hơn không???
Site PTC nào cũng có vài trăm Ref thì có mà hốt, max ref thì chúng ta có thể chọn vài Upline chính :binhsua03:

theo tui thì 2 người đều có lí riêng của mình
mục đích của anh em mmo đều là kiếm vài $ trang trải cuộc sống thoi
thiénuvoli ban bạn 2 tuần củng hơi quá đáng

Mod cũng kì nhỉ . Theo hình thì thiensuvoly nhắc nhở spam nữa là sẽ BAN . TIn nhắn được gửi đi lúc 06:07 PM yesteday . Còn bài post cuối cùng của GOLDGUILD thì là 3h:42 Yesteday ===> GOLDGUILD đã dừng hành động gửi bài với cùng 1 nội dụng là "xxx click vào chữ ký"
MOD đã ban ngay khi cảnh báo . ====> Sai luật của diễn đàn là chưa cảnh báo đến thành viên.
Việc bạn GOLDGUILD post nội dung "xxx click vào chữ ký " thì MOD bảo đó là SPAM , nhưng theo mình đó không phải là SPAM .
Đề nghị ADMIn hoặc bạn nào cấp trên của thiensuvoly xem xét lại cái này.

---------- Post added at 02:45 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

Đã là MOD thì cũng như là Công An cứ theo luật mà làm chứ không nên phán đoán dựa trên cảm xúc để đưa ra quyết định của mình .
hoàn toàn chính xác .

Ai muốn trao đổi ref hoặc làm ref FavoriteBux của mình ( ref back 100 % ) thì click vào chữ kí nhé

Không được Post bài viết tuyển Referrer trong Topic của người khác (1/12/2010)
..................

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week