Bảo mật giao dịch tiền điện tử - Vấn đề quan tâm hàng đầu của các Traders

Là một nhà đầu tư ngoài việc lo lắng làm thế nào để có thể đầu tư sinh lợi, thì vấn đề làm thế nào để bảo vệ khoản tiền mình khó khăn cực khổ kiếm được cũng là 1 vấn đề nhức nhối.
Mình có tìm hiểu nhiều cách bảo mật và nhân đây cũng chia sẻ với anh em để nâng cao tinh thần cảnh giác và không đợi đến lúc bị hack mất ví, mất tài khoản mới quay lại đổ thừa sàn thì lúc đó cũng chẳng làm được gì.

1. Bảo mật thông tin cá nhân
Remi Social_Do _ Dont_01.jpg

Có nhiều bác dùng các kênh mạng xã hội nhưng vô ý lại hay đăng ảnh có liên quan đến những thông tin cá nhân của mình, hoặc để thông tin cá nhân ở trạng thái công khai khiến cho những kẻ có dụng tâm xấu lợi dụng những thông tin này để đánh cắp tài sản cá nhân của các bác. Cụ thể mình đang nói tới việc lừa đảo SIM swap.

Remi Social_Do _ Dont_02.jpg

Mình thấy đối với các số máy lạ các bác nên cảnh giác, họ có nói mình thuộc cơ quan tổ chức nào cũng đừng nên cung cấp thông tin cá nhân cho họ. Tốt nhất các bác hãy kiểm tra lại thông tin liên lạc từ trang chính của tổ chức đó rồi liên lạc lại với họ nếu cần thiết thôi. Luôn nâng cao cảnh giác nhé các bác!!!!

2. Bảo mật mật khẩu
Mình nói với mọi người thế này, cài đặt mật khẩu vẫn có nguy cơ bị hack đấy, nhưng mật khẩu càng mạnh thì sẽ khiến cho tin tặc càng khó khăn trong việc tấn công mật khẩu của mình
Remi Social_Do _ Dont_03.jpg

Và một điều quan trọng mà ai trong chúng ta cũng mắc phải đó là chúng ta hay đặt chung 1 mật khẩu cho nhiều tài khoản khác nhau vì sợ quên. Giờ công nghệ tân tiến lắm rồi các bác ạ, các bác chỉ cần cài đặt mấy cái trình quản lý mật khẩu thì chẳng cần phải tự mình ghi nhớ chi cho mệt óc.
Remi Social_Do _ Dont_04.jpg

3. Bảo mật email
Cái này là cực kỳ cực kỳ quan trọng đấy các bác. Các bác có thấy hiện nay bất cứ tài khoản nào của chúng ta đều liên kết với địa chỉ email, kể cả mạng xã hội, các sàn giao dịch, tài khoản ngân hàng,... vậy nếu bị hack cái email đó thì coi như toi đời. Nên các bạn cố gắng làm siêng mà tạo nhiều địa chỉ email chút dùng cho nhiều mục đích khác nhau nehs!
Remi Social_Do _ Dont_05.jpg

4. KYC trên sàn
Nhiều bác lười xác minh danh tính, vì nó yêu cầu hồ sơ rườm rà, và có khi nộp vài lần rồi còn bị từ chối, thì các bác hãy cố gắng chụp ảnh thật rõ nét vào vì cái này rất quan trọng, lỡ có chuyện gì xảy ra với tài khoản của các bác thì nó còn có thể nhờ vào đó để khôi phục được.
Remi Social_Do _ Dont_10.jpg

Đây là những cái mình thấy quan trọng nhất, bác nào còn muốn biết thêm các cách bảo mật khác thì cứ vào ĐÂY tham khảo thêm, vì cũng có khá nhiều cách, và mình cũng đã thực hiện hết rồi, thật sự nó rất giúp ích đấy các bác!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week