Ask Bị dính phốt google nhờ giúp đỡ !!!

canonD

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Xin giới thiệu mình là newbie :D vừa mới chạm chân vào thế giới youtube tầm 1 tháng . mình cũng tìm hiểu qua cá bí kiếp được các bác đi trước chia sẽ trên mạng và mình vọc vạch theo chi về edit video tạo kênh và hướng dẫn kiếm tiền chưa nghiên cứu sâu .... nhưng mà gặp đống tai nạn làm mình cóng luôn , giờ mình nhờ các pro giúp đỡ hay những bạn từng gặp trường hợp như mình đã fix đc thì cho mình xin cách với ...

- Theo như mình tự tìm hiểu qua thì mình dính các lỗi sau nên bị google nó ban tuyệt đối :( .

1. Địa chỉ ip của bạn đã bị vào spamlist của google.
2. Chơi kênh và đăng nhập nhiều gmail trên cùng 1 trình duyệt

về phần máy tình mình thì mình tạo nhiều profile của chrome để dùng cho từng gmail :( . hiện mình đang dùng 3 profile cho 3 acct gmail . hiện tại 3 acct gmail là các acct làm việc trong các lĩnh vực khác nhau nên mình làm thế cho tiện . có đôi lúc mình mỡ cả 2 gmail 1 lúc với thời gian lâu . mình nghĩ đơn giãn nhưng thật thì mình sai thảo nào dính spam suốt .

các gmail lại dùng chung sđt để verify .

trên là tình trạng máy tính mình + cách mình dùng => dẫn đến hoàn toàn tê liệt với youtube

Quá trình mình chơi youtube .

+ gmail đầu tiên mình test tạo 1 kênh chính và 1 kênh phụ : kênh chính mình chả làm gì ngoài việc đi view các thứ mình muốn tìm kiếm .Kênh phụ thì mình mới tạo gần đây và cũng post lên kiếm tiền . vì mình đang test . video 1 thi mình edit lại . tuần đầu có view các kiểu nên mình up video 2,3 và 4 được 48h thì ăn gậy (video này mình test bên 18+) reup lại đã edit nhưng mình bị ăn gậy lần lượt 3 video mới tải lên sau ==> dẫn đến tình trạng kênh bị xóa
.Xong mình ngu ngơ test thêm lần nữa với kênh phụ mới cùng gmail đầu -> chưa được 24h lại chết với 3 video đấy . Lần này tởn chế độ 18+ vì cứ nghĩ có ai đó gắm cờ mình . không nghĩ đến con bots của google (cái này sau này mình tìm hiểu mới biết :( .

Tiếp theo tập 1
+ gmail 2 mình dùng luốn kênh chính . mình test tiếp chủ đề khác về funny . tải lên và hoạt động video đầu tiên . ăn ngay cái gậy bản quyền (vì lúc này chưa biết cách lấy nguồn sạch ) chỉ mới tải lên ăn luôn gậy . sau khi chỉnh sữa lại video cho vào lại thì ok bật kiếm tiền nhưng ko co 1 view nào . == > chết tập hai

Tiếp theo tập 2
+ gmail 3 : lần này mình học đủ các cách lách video và edit mạnh tay hơi . bật kiếm tiền nhưng không có 1 view nào cả .

===> xong mình nghĩ do mình bị phốt gmail cùng sđt nên làm 1 cái gmail khác và khác sđt

tạo kênh chi mới chỉnh sủa update profile avt , thông tin về kênh , chưa tải lên hay làm gì khác chỉ mới cại đặt để đấy .Nhưng sau 1 tuần lại bị good nó cấm luôn cả acct Gmail + xóa hẵng kênh YTB . với lý do spam . mặt dù xóa cookie làm sạch các kiểu như hướng dẫn

giờ thì máy mình dính phốt nặng rồi

mong các bác giúp cách thoát ra blacklist của nó

theo tìm hiểu thì các bác bảo
1 reset model
2 cai win
3 change mac change serials HHD

=> mình chỉ muốn hỏi cách này hiệu quả không . có thể khôi phục "trinh" lại không

hay pro nào có cách khác giúp mình với ///

thanks các bạn ghé đọc

Chơi google,youtube mà lại dùng chrome trình duyệt con đẻ của nó thì sống mà ăn sắn rồi. Dùng firefox ý, làm 3,4 cái profile firefox + sandbox là xong

Dùng 1 Ga thì chẳng việc gì phải tạo nhiều cấu hình cả , còn tình trạng bị như thớt thì cài lại win là ok thôi , lưu ý ko dc spam kẻo nó quét tiếp :D
thớt mới 1 tháng thì cứ xông pha các kiểu đi , chết kênh này tạo kênh khác mà rút kinh nghiệm

Dùng 1 Ga thì chẳng việc gì phải tạo nhiều cấu hình cả , còn tình trạng bị như thớt thì cài lại win là ok thôi , lưu ý ko dc spam kẻo nó quét tiếp :D
thớt mới 1 tháng thì cứ xông pha các kiểu đi , chết kênh này tạo kênh khác mà rút kinh nghiệm
.. chỉ cần cài lại win thôi hả cậu , có cần change mac serials hhd gi đấy không . mình chỉ muốn nó sạch để làm lại .

Tui 9 tháng 10 đây còn chết ầm ầm :))

Announcements

Forum statistics

Threads
420,841
172,921
Latest member
liveandrun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week