Bị hack tài khoản Pix và mình xử lý thế này @@ (anh em cẩn thận)

o0okuhieno0o

Junior
Reactions
9
MR
0.001
Vừa sáng đi thi về gõ cặm cụi để kiếm được mấy đồng chống đói....ai ngờ lúc vô ních chính rút tiền thì thấy tiền bị rút về một tài khoản LR khác là U1354944
Biết là không thể rút lại lệnh nên mình gửi thư cho pix

On 09.12.2011 6:44, Hiền Dương Ngọc wrote:

Hello company, my account is [email protected]
<mailto:[email protected]> always pay money to a bank account

U0042380, but it was hacked pay this money of account U1354944 called
NTTL. With total 3751 LR account. Please let me handle the company can
continue to work with your company
Please thank
Và rồi nó hồi đáp lại thế này
I deducted $3 from your account. You can change the payment method.
Giờ vào tài khoản nó như thế
PHẢI CHĂNG 3$ MÀ THẰNG KIA CƯỚP CỦA MÌNH ĐÃ ĐI VÀO TỪ THIỆN >"< ???
anh em nói hộ cái
bây giờ tài khoản đã reset mà sao mình vẫn chưa đổi cách thanh toán được @@

ý là admin nó hủy tiền của cậu (cho pay 3$ để mở khóa TK thanh toán)
3$ đó ko về tk nào cả :D
bi giờ cậu thay đổi lại TK thanh toán đi còn tiền thì pix thu lại rồi :D

mình biết là thế nhưng reset rồi mà thay đổi vẫn chưa được nè...căng quá =)
Tiếp tục support với Admin Pix để giải quyết ;)

---------- Post added at 04:29 PM ---------- Previous post was at 04:26 PM ----------

Anh em cẩn thận tránh xa con này ra chút nhé :D
Chuyên lừa mồ hôi công sức người khác :))
Có liên quan gì đến nội dung topic này ko thế ?

Nói dậy có ý gì đây.....:binhsua35:
Người ta xui đang cố hướng dẫn cho anh em rút kinh nghiệm mà

Nó giúp để lấy thank xong đi lừa đấy. Proknight9x ngày xưa đấy mà ... Có khi phải lập cái topic trưng cầu mem ý kêu goi mod banned thằng này mới được

3$ thôi mà từ thiện đ i:)

Tui cũng bị như bạn, cũng gửi mail cho admin, Amin kêu thay đổi số tài khoản lại nhưng tui vào thay đổi ko đựoc. cuôi cùng $ vẫn vào tay hacker,
Nhìn cái hình này sẽ biết.
ko duoc.JPG

Nói chung, nó không trả lại là đúng rồi. Biết đâu bạn giả vờ bị hack để xin nó -> nó mất toi 3$ à (3$ đã vào thằng kia, và 3$ cho bạn đó).
Mình có đôi điều, mọi người nên chú ý:
1. Không lưu username/password vào trình duyệt web. Nếu có lưu thì phải bảo vệ bằng master password (Ví dụ cho firefox: vào Tools-Options-Security). Nhưng tốt nhất là không lưu. Vì khi trojan hay virus, spy gì gì đó có âm mưu đánh cắp dữ liệu thì nó sẽ tìm đến những thằng đó trước tiên.
2. Lưu username/password vào file rồi thực hiện copy/paste, hoặc bàn phím ảo để chống Keylog.
3. Không bao giờ dùng phần mềm mà không rõ nguồn gốc, đặc biệt là mấy chú free hay crack. Không có gì free cho bạn đâu. Đối với các phần mềm này, nên cho vào máy ảo mà chạy thử.
4. Đối với các chủ group pix, đăng nhập = web và thực hiện như 1,2.
5. Lập kế hoạch thay đổi pass hang tuần cho các account liên quan đến $.
6. Nên dùng ít nhất 1 phần mềm diệt virus và bảo mật mạng. Có tín hiệu gửi thông tin đi không rõ ràng là nó bắt liền.

Thân.

Bỏ ra 1-2 ngày lương mua key mấy phần mềm diệt virus bản quyền để giảm thiểu rủi ro :binhsua33:

Tui cũng bị như bạn, cũng gửi mail cho admin, Amin kêu thay đổi số tài khoản lại nhưng tui vào thay đổi ko đựoc. cuôi cùng $ vẫn vào tay hacker,
Nhìn cái hình này sẽ biết.
View attachment 5385
Thật xui cho bạn quá....may quá vừa đi chơi về amin đã + 3$ lại cho mình hehe. Giờ mình đổi tài khoản thanh toán được rồi hehe. Bữa nay cứ 3$ là rút cho rồi tránh tình trạng tào lao hix

Ah đơn giản thôi bạn. Mình cũng mới bị hack. Tiền đó thì không mất đâu. Nó chỉ tạm thu hồi vào tài khoản của nó, không trả cho ai hết. Bạn gửi tiếp cho nó 1 thư, đại khái thế này: I have just solved my problem. But I can change my right LR account in Preferences (It notice me: It's not changed..). May you check it for me. I hope my problem will be solved. I am looking forward to your reply. Thanks.

Lúc đó nó sẽ mở khóa cho bạn, để bạn điền lại thông tin LR, rồi bạn lại gửi tiếp cho nó 1 thư: I have right LR account. So may you refund me the money which is deducted by you ($3). I am very glad to continue to work for you. Thanks you so much. Sincerely.

Nó sẽ trả lại tiền cho bạn. Chúc bạn sớm nhận lại tiền nhé.

Nói chung, nó không trả lại là đúng rồi. Biết đâu bạn giả vờ bị hack để xin nó -> nó mất toi 3$ à (3$ đã vào thằng kia, và 3$ cho bạn đó).
Mình có đôi điều, mọi người nên chú ý:
1. Không lưu username/password vào trình duyệt web. Nếu có lưu thì phải bảo vệ bằng master password (Ví dụ cho firefox: vào Tools-Options-Security). Nhưng tốt nhất là không lưu. Vì khi trojan hay virus, spy gì gì đó có âm mưu đánh cắp dữ liệu thì nó sẽ tìm đến những thằng đó trước tiên.
2. Lưu username/password vào file rồi thực hiện copy/paste, hoặc bàn phím ảo để chống Keylog.
3. Không bao giờ dùng phần mềm mà không rõ nguồn gốc, đặc biệt là mấy chú free hay crack. Không có gì free cho bạn đâu. Đối với các phần mềm này, nên cho vào máy ảo mà chạy thử.
4. Đối với các chủ group pix, đăng nhập = web và thực hiện như 1,2.
5. Lập kế hoạch thay đổi pass hang tuần cho các account liên quan đến $.
6. Nên dùng ít nhất 1 phần mềm diệt virus và bảo mật mạng. Có tín hiệu gửi thông tin đi không rõ ràng là nó bắt liền.

Thân.
Thks nhé! Mình cũng làm theo cách 2 mà ko biết có an toàn ko! giờ thì an tâm rồi!:binhsua44:

Tính ra khi dùng tài khoản ngân hàng để request $ thì nên dùng 1-2 tài khoản cố định mà thôi, như thế khi bị hacker lợi dụng thì kiêu pix pay về 2 tk cố định đó, nó kiểm tra acc group và biết từ trước đến giờ chỉ pay 1 trong 2 tk đó, nên nó sẽ thanh toán vào 1 trong 2 tài khoản đó, và sẽ k bao giờ thanh toán cho các tài khoản khác ngoài 1 trong 2 tài khoản đó. Cách giải quyết vấn đề nữa là khi đủ 3$ hãy canh group và request ngay tức khắc, ko đợi phải đủ 4$ mới request.

Ah đơn giản thôi bạn. Mình cũng mới bị hack. Tiền đó thì không mất đâu. Nó chỉ tạm thu hồi vào tài khoản của nó, không trả cho ai hết. Bạn gửi tiếp cho nó 1 thư, đại khái thế này: I have just solved my problem. But I can change my right LR account in Preferences (It notice me: It's not changed..). May you check it for me. I hope my problem will be solved. I am looking forward to your reply. Thanks.

Lúc đó nó sẽ mở khóa cho bạn, để bạn điền lại thông tin LR, rồi bạn lại gửi tiếp cho nó 1 thư: I have right LR account. So may you refund me the money which is deducted by you ($3). I am very glad to continue to work for you. Thanks you so much. Sincerely.

Nó sẽ trả lại tiền cho bạn. Chúc bạn sớm nhận lại tiền nhé.
Bạn nói rất có lý.Những ai mà bị hack làm theo cách bạn này.Mình tin là ok thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week