Bị lừa khi bán bitcoin và nhận tiền bằng paypal

namphuong1988

Newbie
Reactions
5
MR
0.002
Hic, các bác cứu e với. Thiệt hại nặng quá $6560.
Gần đây e có mở tài khoản để bán bitcoin trên localbitcoins. Nhận tiền bằng paypal.
Em ẩu quá không lường tới trường hợp nó mở lại dispute trên paypal khi đã nhận bitcoin của mình.

Hôm 21-09-2017 em bán bitcoin cho nó làm 2 lần: 1 lần $560, 1 lần $6000(nó trả làm 2 lần mỗi lần $3000).
Lần đầu nó chuyển em thấy 2 khoản bị pending với echeck báo 26th mới nhận đc tiền.
Xong em nói nó, nó nói do tài khoản mày mới. Mới gì đâu lập từ 2014 rồi. Nó nói cancel 2 khoản đó đi. Lúc cancel em có ghi nội dung:
Contact #14422524
Đây là kí hiệu giao dịch trên localbitcoins.com

Em cancel xong, nó chuyển lại 2 lần mỗi lần $3000. Lần này tiền vào luôn không bị pending.

Nhận tiền xong em gửi bitcoin cho nó liền. Nhận bitcoin xong khoảng 2 tiếng sau nó mở dispute với nội dung unauthorized action(nó ko thực hiện thanh toán này mà là do người khác).
Và yêu cầu paypal xem xét vấn đề.

Em có gửi bằng chứng giao dịch trên localbitcoin và các đoạn chat trên localbitcoin với nó, và comment của người khác về nó(nó mở nhiều dispute với những người khác nữa) cho paypal và đang đợi paypal giải quyết.
Tài khoản em giờ ko rút tiền được, ngoài khoảng tiền $6560 của nó bị giữ thì tài khoản e còn $2000 balance nữa mà rút về ko đc do bị limit liên quan đến mấy cái dispute này

Em up ảnh giao dịch với nó đây, localbitcoins đánh dấu đã hoàn thành, em đã chuyển bitcoin cho nó: http://imageshack.com/a/img922/3742/t8DEID.png
Các bác xem giao dịch thứ 3 từ dưới lên: $560 and giao dịch em bôi xanh: $6000

Giao dịch của em với nó: http://imageshack.com/a/img923/377/u8uGF0.png

Ảnh nó dispute em trên paypal: http://imageshack.com/a/img923/6564/Ct2hGZ.png

Đen đủi gặp 3 thằng scam, 1 thằng $800, 1 thằng $6560, 1 thằng $100.

Các bác xem giúp e với. Bác nào thực sự rành về khoản này nếu giúp được em lấy lại được $6560 em biếu lại $2000.

Last edited:
bác phải kiếm thật nhiều bằng chứng về giao dịch . về số tiền của bác ... rồi up lên càng nhiều bằng chứng chính xác càng tốt . rồi gọi lên cho tụi paypal . ngày nào cũng gọi giải thích với nó như vật .tụi tiếp nhận nó sẽ gửi lên . ngày nào bác cũng gọi thì ngày nào nó cũng gửi . thì nó sẽ check cho bác kỹ hơn . 90% là khó nhưng cứ 10% là hi vòng .số tiền bác lớn nên hội đồng xem xét cũng phải rất kỹ lưởng . chúc bác may mắn . còn bác ko biết tiếng anh thì ới e e giúp bác nhưng phải trả công đó kakaka

bác phải kiếm thật nhiều bằng chứng về giao dịch . về số tiền của bác ... rồi up lên càng nhiều bằng chứng chính xác càng tốt . rồi gọi lên cho tụi paypal . ngày nào cũng gọi giải thích với nó như vật .tụi tiếp nhận nó sẽ gửi lên . ngày nào bác cũng gọi thì ngày nào nó cũng gửi . thì nó sẽ check cho bác kỹ hơn . 90% là khó nhưng cứ 10% là hi vòng .số tiền bác lớn nên hội đồng xem xét cũng phải rất kỹ lưởng . chúc bác may mắn . còn bác ko biết tiếng anh thì ới e e giúp bác nhưng phải trả công đó kakaka
mình nghĩ ko có cơ hội . vì rule của nó thế !

Hic, các bác cứu e với. Thiệt hại nặng quá $6560.
Gần đây e có mở tài khoản để bán bitcoin trên localbitcoins. Nhận tiền bằng paypal.
Em ẩu quá không lường tới trường hợp nó mở lại dispute trên paypal khi đã nhận bitcoin của mình.
Hôm 21-09-2017 em bán bitcoin cho nó làm 2 lần: 1 lần $560, 1 lần $6000(nó trả làm 2 lần mỗi lần $3000).
Nhận bitcoin xong khoảng 2 tiếng sau nó mở dispute với nội dung unauthorized action(nó ko thực hiện thanh toán này mà là do người khác).
Và yêu cầu paypal xem xét vấn đề. Em có gửi bằng chứng giao dịch trên localbitcoin và các đoạn chat trên localbitcoin với nó, và comment của người khác về nó(nó mở nhiều dispute với những người khác nữa) cho paypal và đang đợi paypal giải quyết.
Tài khoản em giờ ko rút tiền được, ngoài khoảng tiền $6560 của nó bị giữ thì tài khoản e còn $2000 balance nữa mà rút về ko đc do bị limit liên quan đến mấy cái dispute này
Các bác xem giúp e với. E sẽ hậu tạ xứng đáng

Nhận tiền = paypal mà ko ngờ nó mở dispute !, chắc bạn nghĩ 2 cổng này như nhau
Scam kiểu này toàn câu = rate cao để con mồi ham hố mất cảnh giác và làm liều.

yên tâm b sẽ win

Case thiệt hại lớn như này bạn đừng tự giải quyết, nên mời chuyên gia. Bạn tìm Phạm Thi ở trên diễn đàn xem.

Thật ko bác. Thấy mấy thằng nước ngoài nói bán bitcoin nhận tiền vào paypal thì nó còn khoá luôn cả tài khoản paypal. Hoang mang quá.
send friend k đc pp bảo vệ nên đưng lo

Mấy bác phán send friend, rồi digital good,... nên Paypal nó không giải quyết là phán linh tinh.
Chuẩn, send personal,family vẫn distupe như thường

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,812
Latest member
chauruabat

Most viewed of week

Most viewed of week

Back