Các bác gõ kiểu nào?

Bạn gõ VNI hay TELEX?

• Total voters
    38

MeoU

Banned
Reactions
417
MR
0.000
Bình thường Meo hay gõ kiểu TELEX nhưng mà mấy hôm nay tập tành dịch phim kiếm sống nên phải bắt đầu học gõ kiểu VNI. Em quyết tâm gõ VNI nhanh như TELEX trong vòng 1 tuần mà không biết có được không đây. Mà bt thì em chả để ý, hôm nay mới thấy hình như mấy đứa bạn lẫn ông boss dịch phim đều gõ kiểu VNI cả. Nên chiều nay về nhà là phóng lên máy ngay để làm cái poll này. Anh em vào vote rồi cho ý kiến ý cò với.:binhsua72:

Sao dịch phim lại phải gõ kiểu VNI vậy. Gõ VNI tay cứ phải với lên phím số khó gõ lắm. Vote TL thôi :)

cả 2 đề có ưu nhược điểm
Vni : vừa gõ tiếng anh và tiếng việt rất tiện
Telex : gõ tiếng việt nhanh hơn ,tốc độ vươn ngón tay rút ngắn , do gõ dấu không cần với đến mấy con số
nếu bạn đang gõ Telex mà tập gõ Vni thì mệt lắm, hay bạn tập thói quen bấm phím tắt để bật/tắt phần mềm. cứ gõ tiếng anh ta tắt phần mềm gõ tiếng Vịt ta lại mở phần mềm :binhsua06:
đó là ý kiến của mềnh :binhsua41:

Chắc kiểu VNI dành cho mấy bác ngón tay dài đây mà :D
Mình gõ capt gặp số là đã chậm hơn rồi.

Bình thường Meo hay gõ kiểu TELEX nhưng mà mấy hôm nay tập tành dịch phim kiếm sống nên phải bắt đầu học gõ kiểu VNI. Em quyết tâm gõ VNI nhanh như TELEX trong vòng 1 tuần mà không biết có được không đây. Mà bt thì em chả để ý, hôm nay mới thấy hình như mấy đứa bạn lẫn ông boss dịch phim đều gõ kiểu VNI cả. Nên chiều nay về nhà là phóng lên máy ngay để làm cái poll này. Anh em vào vote rồi cho ý kiến ý cò với.:binhsua72:
Pác chủ thớt nói chẳng hiểu j cả?
Dịch phim thì liên wan j vni hay telex?

Nói thật nhé, kiểu gõ vni chỉ dành cho gà thôi. Mấy chỗ dạy tin học cơ bản đều dạy kiểu gõ vni.
Telex chỉ dành cho pro.

kaka, mấy pác chém em đi, em thấy sao nói z à. Hi.

cái này tùy theo học chỗ nào, học cấp 2 thầy cô bắt gõ kiểu vni nên theo từ đó đến giờ, 1 phiếu cho vni

Pác chủ thớt nói chẳng hiểu j cả?
Dịch phim thì liên wan j vni hay telex?

Nói thật nhé, kiểu gõ vni chỉ dành cho gà thôi. Mấy chỗ dạy tin học cơ bản đều dạy kiểu gõ vni.
Telex chỉ dành cho pro.

kaka, mấy pác chém em đi, em thấy sao nói z à. Hi.
Mình cũng nghĩ vậy mà. Mình cũng quen gõ TELEX rồi, giờ gõ VNI mà quay lại gõ TELEX thì lại đang điên nè. Mấy chương trình làm sub hầu như chỉ chấp nhận gõ VNI thôi nên mình cũng phải đổi kiểu gõ theo nó luôn. Chứ mình chả thích gõ VNI đâu. VNI đúng là chuối thật. Nhưng gõ quen rồi thì cái nào cũng như nhau thôi pro ơi. Pro nói là đúng sự thật, chém gì ở đây. Meo có phải gian hồ đâu. Không ai cho tiền, tự nhiên đi chém người chi cho mất công. Có tiền mới làm he he.

Mình gõ cả 2 kiểu cũng đc nhưng tay nhỏ gõ TL thấy nhanh hơn, còn khi vừa captcha vừa chat thì sử dụng phím tắt chuyển đổi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week