Các bác trong Nam cho em hỏi chút việc với ạ Gấp Gap help me?

giaucmnroi1

Senior
Reactions
62
MR
0.000
E chào các bác, tình hình nhà em có ông anh họ lấy vợ trong Nam,
ông ấy mới đặt cọc mua đất ,ông ấy có trúng cái oto 700tr nhưng phải đặt cọc 200tr mới lây đc oto.
gọi điện về nhà cắm hết sổ đỏ gửi tiền vào rùi
các bác cho em hỏi trong đấy có chương trình bốc thăm trúng oto thật ko vậy
và có cái chương trình nào trúng thưởng bắt đặt cọc tiền trước rùi mới rút ra được ko vậy các bác

Lừa đảo 100% nhá bạn. điện thoại cho CA làm việc ngay

mà đọc ko hiểu gì hết. Mua đất ?? đặt cọc mua đất hay đặt cọc gì nói rõ @@

bạn phải cho biết thông tin chương trình gì để mọi người check thử chứ nhìn thấy trúng giải mà đi cầm sổ đỏ thì hơi ghê

chuyện là ông anh em đặt cọc tiền mua đất, nhận đc phiếu rút thăm trúng thưởng ,
thế là trúng cái oto 700tr. nhưng phải đặt cọc 200tr mới lấy đc oto ra
các bác cho em hỏi có chương trình bốc thăm trung thưởng nào bắt đặt cọc tiên trước mới lấy đc oto ko vậy:D

chuyện là ông anh em đặt cọc tiền mua đất, nhận đc phiếu rút thăm trúng thưởng ,
thế là trúng cái oto 700tr. nhưng phải đặt cọc 200tr mới lấy đc oto ra
các bác cho em hỏi có chương trình bốc thăm trung thưởng nào bắt đặt cọc tiên trước mới lấy đc oto ko vậy:D

Như mình nói trên, đặt cọc tiền đất hay cọc tiền event ??

Lừa đảo 100% nhá bạn. điện thoại cho CA làm việc ngay

mà đọc ko hiểu gì hết. Mua đất ?? đặt cọc mua đất hay đặt cọc gì nói rõ @@
Ông ấy đặt cọc mua đất dc cái phiếu rút thăm
rùi trúng cái oto nữa,
ko biết có phải đóng tiền thuế gì ko bác nhỉ mà phải đặt tiền mới lấy dc là sao

rùi trúng cái oto nữa,

nói chung là. cũng phải có hợp đồng rõ ràng thôi, nếu ko có hợp đồng gì thì cái đó tự suy nghĩ.

nó tặng oto cho người ta bắt đặt cọc $ làm gì, 0 lừa đảo hơi phí. Hay lão ấy chơi bời cá độ lung tung thua nát r nên giả vờ để cắm sổ đỏ đấy ^^

rùi trúng cái oto nữa,
Bạn ko hiểu người ta hỏi gì à? mua đất ở đâu, qua trung gian là tổ chức hay cá nhân. mua trực tiếp thoải thuận miệng hay mua dưới sự kiện đấu giá. Nếu là mua đất theo kiểu đấu giá của nhà nước thì việc trúng giải là bt. còn lại khả năng cao là lừa đảo. Hoặc là ông anh kia đang kiếm chuyện để lấy tiền làm j đó rồi bảo bị lừa cho xem.. :v

E chào các bác, tình hình nhà em có ông anh họ lấy vợ trong Nam,
ông ấy mới đặt cọc mua đất ,ông ấy có trúng cái oto 700tr nhưng phải đặt cọc 200tr mới lây đc oto.
gọi điện về nhà cắm hết sổ đỏ gửi tiền vào rùi
các bác cho em hỏi trong đấy có chương trình bốc thăm trúng oto thật ko vậy
và có cái chương trình nào trúng thưởng bắt đặt cọc tiền trước rùi mới rút ra được ko vậy các bác
Trời ơi, lừa đảo đó, nói ổng là đừng đặt cọc mất tiền oan uổng. Muốn mua thì phải có hợp đồng hẳn hoi, công ty đàng hoàng lại tận mặt mà xem còn bị lừa nói gì đặt cọc từ Bắc vào trong Nam.

Bạn ko hiểu người ta hỏi gì à? mua đất ở đâu, qua trung gian là tổ chức hay cá nhân. mua trực tiếp thoải thuận miệng hay mua dưới sự kiện đấu giá. Nếu là mua đất theo kiểu đấu giá của nhà nước thì việc trúng giải là bt. còn lại khả năng cao là lừa đảo. Hoặc là ông anh kia đang kiếm chuyện để lấy tiền làm j đó rồi bảo bị lừa cho xem.. :v
e chỉ muốn hỏi các bác tư vấn nếu trúng oto thật thì có phải đặt tiền thuế trước ko
vì oto có tính thuế đúng ko các bác

e chỉ muốn hỏi các bác tư vấn nếu trúng oto thật thì có phải đặt tiền thuế trước ko
có, đôi khi cần nộp thuế trước. Nhưng phải xem ai là người thu thuế đó? o_Oo_Oo_O

Chắc chắn nếu trúng bất kỳ giải thưởng nào thì đều phải nộp thuế thu nhập cá nhân cả. Mức thuế nộp thì tùy theo giá trị thu nhập.

Còn sẽ không có chuyện phải nộp trước đặt cọc gì cả, bạn chỉ có nghĩa vụ nộp thuế khi đã nhận được phần thưởng....nếu nó có thật

hình như thuế 10%
10% của 700 đã là 70 triệu rùi thì phải đúng ko bác
bao nhiêu chỗ ngồi trên chiếc ô tố đó nữa, nhập khẩu từ hệ thống nào. rồi canh mà áp thuế. Nhưng nếu nó bảo nộp tiền trước thì đây có lẽ là tiền thuế trước bạ hoặc VAT thôi, nó ở mức 10-12% giá trị xe

Chắc chắn nếu trúng bất kỳ giải thưởng nào thì đều phải nộp thuế thu nhập cá nhân cả. Mức thuế nộp thì tùy theo giá trị thu nhập.

Còn sẽ không có chuyện phải nộp trước đặt cọc gì cả, bạn chỉ có nghĩa vụ nộp thuế khi đã nhận được phần thưởng....nếu nó có thật
thì cũng phải có tiền để chuẩn bị trước. lúc nhận rùi ko có tiền nôp thuế cũng ko được còn gì bác

bao nhiêu chỗ ngồi trên chiếc ô tố đó nữa, nhập khẩu từ hệ thống nào. rồi canh mà áp thuế. Nhưng nếu nó bảo nộp tiền trước thì đây có lẽ là tiền thuế trước bạ hoặc VAT thôi, nó ở mức 10-12% giá trị xe
như vậy kêt luận là mình vẫn phải chuẩn bị 100tr để nộp tiền thuế đúng ko các bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,421
173,596
Latest member
chuvivadientichh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week