Help Các host VN có nên hỗ trợ cho các uploader VN ?

phanhtau

Junior
Reactions
23
MR
0.000
Theo mình thấy hiện nay các admin của host VNhaauf như không hỗ trợ mấy cho các uploader VN
Có chăng cũng chỉ là trả lời các thắc mắc và giải quyết các vấn đề về account bị làm sao mà thôi.
Theo mình các admin host nên hỗ trợ hơn nữa cho các uploader VN, nhất là về vấn đề premium acc

Như các bạn cũng biết, vs đường truyền của VN thì dù có là acc premium cũng chỉ max 500kb ~ 1mb/s download nên cũng chả có chuyện các uploader xin acc premium để download cả

Nhiều bạn uploader mới chơi rất đau đầu về vấn đề dung lượng disk. Hầu hết các site đều chỉ 500G đến 800G là cùng nhưng các admin có hiểu những người mới chơi thì làm sao có thể cạnh tranh luôn được vs các uploader đi trước, có khi up vài TB, up vài ngày spam mới có sale đó chứ

Nhưng họ up nhiều, spam nhiều cũng là đi kiếm sale về cho chủ host chứ có phải là up lên để đấy đâu. Có ai điên đâu mà ngồi ko rùi leech file lên host rùi để ko.

Nên rất mong các admin suy nghĩ chút về vấn đề hỗ trợ premium acc tháng đầu hoặc 3 tháng đầu cho các uploader mới. Mình nghĩ là trong 1 đến 3 tháng đó các uploader chắc chắn sẽ mang về ít nhất 1-2 sale để có thể gia hạn acc của họ tiếp theo tránh tình trạng bị del file :D

Các admin hỗ trợ như vậy, các uploader cũng mang về sale cho các bạn. Như vậy cả hai bên đều có lợi.

Như mình chat vs mấy admin nước ngoài họ rất sẵn lòng free premium cho các uploader nhưng tại sao vs VN mình thì lại chưa có điều đó nhỉ ?

Một vài lời mong anh em thảo luận, gạch đá thoải mái nhé :D

love_token273

Banned
Reactions
2,085
MR
0.000
này thì gạch này ;))
thì các Xếp vẫn hỗ trợ còn gì có điều phải có điều kiện không UP pre tùm lum được Bro ah =))

hadoi

Junior
Reactions
55
MR
0.541
theo mình thì với các uploader vn thì chủ host nên hỗ trợ bằng cách ko giới hạn dung lượng up (vd như lumfile) còn acc vẫn là acc free, ai muốn file lâu die thì tự up pre thui :D

theo mình thì với các uploader vn thì chủ host nên hỗ trợ bằng cách ko giới hạn dung lượng up (vd như lumfile) còn acc vẫn là acc free, ai muốn file lâu die thì tự up pre thui :D

các bro vô tư ơi , các cậu có biết tiền thuê Server mắc thế nào không ;))
ai cũng thế thì Chủ host Sập tiệm =))

@love: dk là gì ? là 1 ngày 3-5 sale mới đc up pre hả ? thế thì khác gì đánh đố nhau
@hadoi: không giới hạn dung lượng up là sao cậu ? Là up nhiu cũng được ( ko giới hạn disk ) hay là ko giwosi hạn max file up ?

@mr.nghia: mình đang nói là trong thời gian free premium họ sẽ mang về 1-2 sale để duy trì acc của họ chứ ý mình ko nói là mỗi tháng họ chỉ mang về 1-2 sale.

silverammo

Junior
Reactions
2,848
MR
0.000
@love: dk là gì ? là 1 ngày 3-5 sale mới đc up pre hả ? thế thì khác gì đánh đố nhau
@hadoi: không giới hạn dung lượng up là sao cậu ? Là up nhiu cũng được ( ko giới hạn disk ) hay là ko giwosi hạn max file up ?

Ông cứ làm như người ta mở host ra để làm từ thiện không bằng, có ai đi kinh doanh mà lại muốn bị lỗ không hả. Như kiểu lá lành đùm lá rách phải giúp newbie đi lên vậy, cái topic nực cười quá, đọc phát ngán :(

@silverammo: Tôi ko nói là từ thiện. Ở đây tôi đang nói về vấn đề của uploader mới và sự hỗ trợ của các admin. Các admin hỗ trợ uploader mới 1 tháng thì mất bao nhiu ? 9$ hả ? họ mang về cho các admin cái gì ? chỉ cần mang về đc 3 sale còm hay 1 sale big là các admin đã hòa vốn hỗ trợ chưa ? Sau đó họ tiếp tục làm cho các admin đó và họ sẽ còn mang về nhiều sale nữa. Vậy ở đây ai bị thiệt ? Chả ai thiệt cả, đôi bên cùng có lợi
Nghĩ xa 1 chút đi bạn, bỏ con săn sắt bắt con cá rô đi ;)

Tiền mua HDD và BW! để tháng sẽ mang về ít nhất 1-2 xe thì các bác ý sập tiệm sếp à! ý kiến riêng e!
thì thế mình mới bảo là chỉ hỗ trợ uploader vn thui (nhất là newbie) :D tính ra 1 tháng họ mang về đc. 1-2 xe thì so với việc up pre 1 tháng thì chỉ có lãi chứ ko có lỗ :))
với lại khi lượng file nhiều thì đa phần anh em sẽ up pre để file lâu die ;)) tăng cơ hội kiếm sale mà

@silverammo: Tôi ko nói là từ thiện. Ở đây tôi đang nói về vấn đề của uploader mới và sự hỗ trợ của các admin. Các admin hỗ trợ uploader mới 1 tháng thì mất bao nhiu ? 9$ hả ? họ mang về cho các admin cái gì ? chỉ cần mang về đc 3 sale còm hay 1 sale big là các admin đã hòa vốn hỗ trợ chưa ? Sau đó họ tiếp tục làm cho các admin đó và họ sẽ còn mang về nhiều sale nữa. Vậy ở đây ai bị thiệt ? Chả ai thiệt cả, đôi bên cùng có lợi

Chính bạn mới là người suy nghĩ lùn thì có :)) Sao cứ nhìn bề nổi của vấn đề thế :)) 9$ 1 tháng pre là cái gì??? Quan trọng là dung lượng HDD thuê hàng tháng mà chủ host phải bỏ ra cho các bạn.
Cứ theo lập luận newbie mới chơi ít sale phải POST nhiều => UP nhiều => Hỗ trợ pre để up thoải mái. 1 người rồi 10 người, liệu sale kiếm về có đủ bù lỗ thuê HDD hàng tháng không =)). 9$ to quá :)). Nói thế chứ em không giỏi lý luận, bác nào đồng tình với em thì đỡ thớt tiếp hộ nhé, em nói đến đây thôi ;)), sếp loke_token ở lại trình bày với cu này nhá ;))

Last edited by a moderator:

godown

Newbie
Reactions
419
MR
0.000
Tôi ko nói là từ thiện. Ở đây tôi đang nói về vấn đề của uploader mới và sự hỗ trợ của các admin. Các admin hỗ trợ uploader mới 1 tháng thì mất bao nhiu ? 9$ hả ? họ mang về cho các admin cái gì ? chỉ cần mang về đc 3 sale còm hay 1 sale big là các admin đã hòa vốn hỗ trợ chưa ? Sau đó họ tiếp tục làm cho các admin đó và họ sẽ còn mang về nhiều sale nữa. Vậy ở đây ai bị thiệt ? Chả ai thiệt cả, đôi bên cùng có lợi
Sao không bảo admin cấp VPS để chơi PTU luôn :binhsua94:

kanmmo

Senior
Reactions
964
MR
0.000
Bạn chưa tính là xin acc để leech à, cho acc pre thoải mái chiều được các newbie để các pro lại la oai oái vì sao lượt down em nhiều thế :)). Theo bạn thì host cần bên nào cần hơn? Giá up pre = tiền trong account của các host việt hầu như cũng chỉ 1 sale còm là đủ chứ có gì đâu?

Chính bạn mới là người suy nghĩ lùn thì có :)) Sao cứ nhìn bề nổi của vấn đề thế :)) 9$ 1 tháng pre là cái gì??? Quan trọng là dung lượng HDD thuê hàng tháng mà chủ host phải bỏ ra cho các bạn.
Cứ theo lập luận newbie mới chơi ít sale phải POST nhiều => UP nhiều => Hỗ trợ pre để up thoải mái. 1 người rồi 10 người, liệu sale kiếm về có đủ bù lỗ thuê HDD hàng tháng không =)). 9$ to quá :)). Nói thế chứ em không giỏi lý luận, bác nào đồng tình với em thì đỡ thớt tiếp hộ nhé, em nói đến đây thôi ;)), sếp loke_token ở lại trình bày với cu này nhá ;))
thôi thì bác thớt chịu khó up pre 1 tháng trước rồi up tẹt tèn ten, kiểu gì 1 tháng chả đc. 2 sale trở lên bù vào khoản đầu tư ban đầu ;)) rồi từ đấy phát triển lên, như vậy đỡ cho là tốn HDD :|

Thôi closed topic. Đi pm bác lum acc pre để làm hót chính cho site vậy :D
Các bác pro rùi thì em chịu, chứ cảnh newbie như em thì thấy rất khổ vụ disk này.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,980
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week