Suggest Các trang web nhận diện máy tính bằng cách nào?

tmtm

Junior
Reactions
12
MR
0.001
Một số trang có thể nhận diện multi acc/1 máy, mình biết chắc điều đó nhưng không hiểu cơ chế thực hiện của nó như thế nào? mong các Pro giúp đỡ.

như team view cũng vậy nó phát id team 1 cái cho 1 cái địa chỉ mac
fake cũng chỉ đc 1 lần.sau fake chán chê nó vẫn k có cấp id mới cho

mac address hay IP đều vô nghĩa cả,cái mà nó nhận đc chính là ID của hardware,khi đăng ký acc của trang nào,nó sẽ lấy tổ hợp của các phần cứng cộng lại thành 1 dãy ID,đó là cách phân biệt có cheater hay ko của các admin,nếu muốn lừa đc nó,cách duy nhất là thay đổi 1 trong số các phần cứng như HDD,vga,cpu.......

Theo kiến thức của 1or0 thì trang web chỉ sử dụng IP, cookie, user agent.

Còn b nào làm offers download là cài đặt phần mềm rồi nên phần mềm mới có thể lấy thông số của mỗi máy tính như mac address, id hardware.

mac address hay IP đều vô nghĩa cả,cái mà nó nhận đc chính là ID của hardware,khi đăng ký acc của trang nào,nó sẽ lấy tổ hợp của các phần cứng cộng lại thành 1 dãy ID,đó là cách phân biệt có cheater hay ko của các admin,nếu muốn lừa đc nó,cách duy nhất là thay đổi 1 trong số các phần cứng như HDD,vga,cpu.......
thế dùng máy ao duoc không

mac adress chình là cái hardware mà cậu nói đó.nó là địa chỉ cố định được nhà sản xuất ghim(k biết dùng từ gì cho chính xác nưa) vào sản phầm của mình ở đây là cái card mạng và tương tự HDD cũng có số VGA hay CPU cũng vậy nhưng thông thường thì phần giao tiếp với thế giới bên ngoài ở đây là internet thì cái mac là cái phần hay liên lạc trực tiếp nhất

Mình đã thử đủ cách luôn, Change MAC, xoá cookie, tất nhiên là đổi cả IP mà xem ra không ăn thua.
Mình mới chỉ thấy nhiều bạn có cái script kiểm tra được xem IP và trình duyệt là gì chứ bảo website có thể kiểm tra được phần cứng máy người truy cập thì cũng chưa nghe bao giờ.

Đây là thông tin mà admin các site nắm đc để quản lý,nếu thay đổi đc nó thì may ra qua mặt đc mấy cái site

"-------------------------------
Sender Info:
COMPUTER ID: 20130914140630kZedZlUqklxxxxxxxxx
USERNAME: taolanexus7
IP/PROXY: 113.169.216.137"

Mình đã thử đủ cách luôn, Change MAC, xoá cookie, tất nhiên là đổi cả IP mà xem ra không ăn thua.
Mình mới chỉ thấy nhiều bạn có cái script kiểm tra được xem IP và trình duyệt là gì chứ bảo website có thể kiểm tra được phần cứng máy người truy cập thì cũng chưa nghe bao giờ.

Có nhiều nữa là khác,nếu muốn thậm chí máy bạn cấu hình thế nào nó còn biết đc đấy :))

bác Boboiboy biết lập trình k vậy, cho e xin đoạn code lấy thông tin máy, cấu hình, của máy client đi :p
e dân lập trình tìm tòi nhiều mà k thấy có ngôn ngữ nào có khả năng làm như vậy. code của website nhé k phải code của phần mềm cài trên máy, phần mềm cài trên máy thì có thể lấy được

bác Boboiboy biết lập trình k vậy, cho e xin đoạn code lấy thông tin máy, cấu hình, của máy client đi :p
e dân lập trình tìm tòi nhiều mà k thấy có ngôn ngữ nào có khả năng làm như vậy. code của website nhé k phải code của phần mềm cài trên máy, phần mềm cài trên máy thì có thể lấy được
Like cho bạn :D chuẩn luôn :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week