Help Cách nhận biết site sắp scam ?

Boss21

Junior
Reactions
27
MR
0.000
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Như tit ạ

Theo em, em lấy tổng dep - tổng pay out của site, thấy >40 triệu là em rút :D

Còn các bác thì sao :rolleyes:

Hỏi thằng admin ý, cứ tổng payout thì nó thích chỉnh sửa thế nào chả được

Như tit ạ

Theo em, em lấy tổng dep - tổng pay out của site, thấy >40 triệu là em rút :D

Còn các bác thì sao :rolleyes:
Nó fake chỉ số thì bạn tính thế nào..:p

Muốn đảm bảo rủi ro đến mức thấp nhất khi chơi hyip thì cần phải biết các điều sau:

1/ Đầu tiên là phải định giá được cái site đó đã phải đầu tư bao nhiêu tiền. VD: domain, CA SSL, hosting, source web, anti DDOS...
2/Có chương trình kiếm soát in/out: đếm số lượt in/out, total in, total out. Khi đó sẽ có 1 con số lãi tham khảo của site (cộng thêm 1 khoảng delta sai số) rất hữu ích cho vấn đề 1

Nó fake chỉ số thì bạn tính thế nào..:p

Vừa dep xong hoặc vừa nhận $ xong em lên site check thử, thấy có nick em trong mục 10 Last pay out (dep) nên em nghĩ là thèng ad không fake ợ :oops:
Giờ nghĩ lại, lỡ nó fake lúc khác thì sao :confused:

Bác làm cách nào ạ o_O

xuat hien event =='

Mình có đọc các bài sticky trong box (mấy năm trước) có pro từng nói :cool: "mỗi khi site có event thì mấy anh Nga ngố có thói quen ngừng dep để nghe ngóng, riết rồi quen nên cứ có event là site sập" , cơ mà dạo này hình như không vậy nữa, mấy site mình chơi thấy lượng dep vẫn đều đều :p hông biết có phải mình nhìn phiến diện quá không :eek:

Muốn đảm bảo rủi ro đến mức thấp nhất khi chơi hyip thì cần phải biết các điều sau:

1/ Đầu tiên là phải định giá được cái site đó đã phải đầu tư bao nhiêu tiền. VD: domain, CA SSL, hosting, source web, anti DDOS...
2/Có chương trình kiếm soát in/out: đếm số lượt in/out, total in, total out. Khi đó sẽ có 1 con số lãi tham khảo của site (cộng thêm 1 khoảng delta sai số) rất hữu ích cho vấn đề 1

Em cảm ơn bác nhiều lắm:p
Cho em hỏi ngu cái ạ
Vấn đề 1: Site khoảng trên bao nhiu $ thì có vẻ chắc ăn ạ ?
Vấn đề 2: Lãi như thế nào so với vốn thì đạt ạ ?

Em mù mờ quá, nhờ bác ạ :p

Em cảm ơn bác nhiều lắm:p
Cho em hỏi ngu cái ạ
Vấn đề 1: Site khoảng trên bao nhiu $ thì có vẻ chắc ăn ạ ?
Vấn đề 2: Lãi như thế nào so với vốn thì đạt ạ ?

Em mù mờ quá, nhờ bác ạ :p

ah vấn đề 1, 2 sẽ cho ta dễ dàng đưa ra quyết định. Còn quyết định như thế nào thì phải chia làm các trường hợp (mà để nói sau)
Còn về vấn đề bác hỏi thì cần phải am hiểu thông tin 1 tí. Hỏi anh Google nếu không biết. Anh Google ko biết thì hỏi mình :D

Vấn đề 1: Site khoảng trên bao nhiu $ thì có vẻ chắc ăn ạ ? --> cái này không nói lên được chắc ăn. Mà muốn gọi là chắc ăn thì phải nhìn vào cách thức đầu tư của nó. Ở đây cái dễ nhìn nhất là SSL. SSL mắc nhất là khoảng 700$/1 năm. Lúc đó phải xác định nó là SSL nào, view details trong trình duyệt sẽ thấy 1 số thông tin. Nếu nó thuộc dạng SSL dùng chung cho nhiều site (tức là không thể hiện được tên riêng của nó khi nhìn vào https trên trình duyệt), dạng này dỏm --> site có thể lỡm (còn dạng không SLL khả năng bị hack thì rất lớn khi dùng kĩ thuật sửa package trên đường truyền. Giống như 1 site bây giờ đang nổi là ChekListing, nhưng khi vào không thấy https là dội hàng rồi. 1 câu hỏi đặt ra là: 1 hệ đầu tư, thu hút tài chính như vậy mà ko SSL???

Vấn đề 2: lãi đột biến của site là nguy hiểm, nhất là liên tục có các big boss dep vào 1k$ trở lên. Ở đây chỉ nói về site đầu tư xịn (ko phải site dạng đầu tư lỡm) thì khoảng cách nguy hiểm rơi vào con số > 10k$. Như vậy mới bỏ công để làm site xịn. còn site lời khoảng 2k, 3k thì ko đáng với site xịn.

Như vừa rồi site https://ihourly.net đạt được con số > 10k$ cái nó xù luôn. Nó reset lại vòng thứ 2. Mà ở vòng thứ 2 này nguy hiẻm hơn vòng 1 vì nó đã lời rồi. Nó chỉ kiếm thêm nên bùng lúc nào cũng đc. Nên mọi thứ phán đoán đều là vô nghĩa.

Đôi lời chia sẻ với mọi ng :D

Last edited:
Hóng exp ạ
Mà các bác đang theo site nào e theo vs :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week