Help Cái nghịch lí gì đây,bác nào giúp em với?

Reactions
479
MR
0.000
Đây chính là nguyên nhân mình muốn hỏi,rất là khó hiểu,mình đã tìm hiểu và search google nhưng vẫn không biêt vì sao nên mới mở cái topic này,mình cũng so lập 2 topic chung quy lại là cái vấn đề này,rất khó hiểu

CẶP: (EUR/USD)

rõ ràng mình mua vào nhỏ hơn so với bán ra mà vẫn lỗ

Last edited by a moderator:
Mà sao bạn muốn làm người nổi bật thế ? Hay quá bảo thủ , rãnh rỗi , lười biếng , thiếu thời gian ? Người ta đã chỉ cho trang căn bản để học rồi mà k đọc .

P/s : Max hỏi thật , k thích thì bỏ qua reply này đừng để ý tới nó ^^!
Max

Đây chính là nguyên nhân mình muốn hỏi,rất là khó hiểu,mình đã tìm hiểu và search google nhưng vẫn không biêt vì sao nên mới mở cái topic này,mình cũng so lập 2 topic chung quy lại là cái vấn đề này,rất khó hiểu

CẶP: (EUR/USD)

rõ ràng mình mua vào nhỏ hơn so với bán ra mà vẫn lỗ
Chả đọc được cái gì.
Anh bán giá thấp, mua giá cao, không lỗ mới lạ ! bái phục anh. :D

Đặt lệnh Sell thì giá Sell lúc đầu chứ sao lại giá mua lúc đầu =)) . Forex chứ k phải vàng đâu cứ mua thấp bán cao

Max

doc xong cha hieu ban noi cai gi,hoi that ban dung cai phan mem nay chua ma tra loi nhu vay

---------- Post added at 07:04 PM ---------- Previous post was at 07:00 PM ----------

[/COLOR]
Chả đọc được cái gì.
Anh bán giá thấp, mua giá cao, không lỗ mới lạ ! bái phục anh. :D
mua gia thap ma pro,ban ra voi gia cao vay ma van lo

thank nhieu lam pro,2 ngay nghi mai k ra hix,von di em dinh nghien cuu vang nhung cai tai khoan demo nay khong co vang,hix,tuong deu la FOREX nen cach giao dich giong nhau,thank pro

---------- Post added at 07:04 PM ---------- Previous post was at 07:00 PM ----------

mua gia thap ma pro,ban ra voi gia cao vay ma van lo
Anh lại sai nữa rồi, rõ là anh nói sell mà :D
À quên nữa, vàng thì cũng bán cao mua thấp để kiếm lãi, chả khác gì mấy !

Anh lại sai nữa rồi, rõ là anh nói sell mà :D
À quên nữa, vàng thì cũng bán cao mua thấp để kiếm lãi, chả khác gì mấy !

trong do em dang sell ma ,cai type la sell gia mua goc la 1.32498 gia ban ra la 1.32510,pro thay gia em ghi o dau la thap hon gia em ban ta k?

loan het ca dau,hix

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

Mà sao bạn muốn làm người nổi bật thế ? Hay quá bảo thủ , rãnh rỗi , lười biếng , thiếu thời gian ? Người ta đã chỉ cho trang căn bản để học rồi mà k đọc .

P/s : Max hỏi thật , k thích thì bỏ qua reply này đừng để ý tới nó ^^!
Max
minh cung noi that ban giup cho trot dung up mo,kieu nay rat kho chiu lam,da k tra loi thi thoi ,sao ban thick nam gach den the ah,minh co lam gi ban dau ma ban nem gach minh,ban khong nhung nem gach ma lam roi tung het ca len,ban minh k search google doc tai lieu co ban forex ah,minh k biet moi phai hoi,tim hieu forex tren may cai trang kia lam gi co nhung cai nay toan qua loa dai khai di cop nhat tu web khac

trong do em dang sell ma ,cai type la sell gia mua goc la 1.32498 gia ban ra la 1.32510,pro thay gia em ghi o dau la thap hon gia em ban ta k?

loan het ca dau,hix
Thôi anh nghỉ đi, sell là mua hả anh ? Hình như anh học y ? Đúng không ?

như này nè: bác nhận định trong tương lai giá của 1 cặp tiền tệ or vàng,..vv nào đó đi xuống thì bác đặt lệnh sell, và ngược lại nhận định đi lên thì đặt lệnh buy=> có lời. cái bản chất đơn giản vậy chưa biết đã nhảy vào trade.

loan het ca dau,hix
Thôi anh nghỉ đi, sell là mua hả anh ? Hình như anh học y ? Đúng không ?
SELL là bán
Cái câu lệnh này nghĩa là :giá mua vào :1.32498 rồi bán với khối lượng là:0.1 với giá 1.32510

---------- Post added at 07:38 PM ---------- Previous post was at 07:37 PM ----------

như này nè: bác nhận định trong tương lai giá của 1 cặp tiền tệ or vàng,..vv nào đó đi xuống thì bác đặt lệnh sell, và ngược lại nhận định đi lên thì đặt lệnh buy=> có lời. cái bản chất đơn giản vậy chưa biết đã nhảy vào trade.
cai nay chuan đó bác ah,em thấy mấy lần buy cũng lời,tưởng mua phải lỗ ai dè lời,thank bac nhe

Thấy bạn chủ hỏi nhiều quá, toàn những cái cơ bản, bó tay thật.

Bạn vào đây tìm hiểu hết kiến thức căn bản đi rồi hãy tập tành chơihttp://www.maxi-forex.com/hoc-forex/

Bạn đặt lệnh BUY, tức mua vào giá thấp, bán giá cao thì lãi

Còn lệnh SELL thì bán ra giá cao, mua vào giá thấp, ăn chênh lệch. Tức là bạn có thể "Bán ra trước, mua vào sau", kiểu như ko có hàng vẫn bán đc ấy

Thấy bạn chủ hỏi nhiều quá, toàn những cái cơ bản, bó tay thật.

Bạn vào đây tìm hiểu hết kiến thức căn bản đi rồi hãy tập tành chơihttp://www.maxi-forex.com/hoc-forex/

Bạn đặt lệnh BUY, tức mua vào giá thấp, bán giá cao thì lãi

Còn lệnh SELL thì bán ra giá cao, mua vào giá thấp, ăn chênh lệch. Tức là bạn có thể "Bán ra trước, mua vào sau", kiểu như ko có hàng vẫn bán đc ấy
thank bac,em cu tuong giao dich quang mang cung giong nhu giao dich o ben ngoai,mua gia thap ban gia cao
vi du mua 1 cay vang gia 50$ roi tang len den 55$ roi sell

Coi vào lệnh là mua (sell hoặc buy) còn thoát lệnh là bán (sell hoặc buy) ; khi bạn vào lệnh sell thì giá càng thấp bÁN ra càng lời,còn khi vào lệnh buy thì giá càng cao bÁN càng lời

"SELL là bán
Cái câu lệnh này nghĩa là :giá mua vào :1.32498 rồi bán với khối lượng là:0.1 với giá 1.32510"
Thôi gắng giúp anh vậy, vấn đề là thế này:
Anh mua 132498_ sàn GD sẽ làm tròn cho anh = 13250.
Anh bán 132510 _ Số chẵn : làm tròn : 13251.
Nếu đúng là mấy con số này nằm trong Account History thì bạn lãi
Có thể bạn không kịp thời hoặc thiếu chính xác trong vào lệnh , hoặc sàn lấy lời 1-2 pip thì bạn lỗ.

THôi ngày nào cũng thấy bác lập topic..... em nói ngu kiến của mình ko bít đúng ko:
_ Khi bác buy tức là bác mua đồng tiền này và chờ lúc giá cao bán ra sẽ có lời ... Right?
_ Vậy khi bác sell thì tiền ở đâu cho bác sell? Tức là bác đang sell khống và số tiền đó là do ngân hàng đang có đồng tiền đó cho bác vay thông qua broker, và bác đang bán cho 1 người đang buy hoặc 1 ngân hàng đang cần đồng tiền đó, vì vậy khi giá cặp tiền đó hạ xuống tức là đang có 1 mức chênh lệch so với giá lúc ngân hàng cho bác vay, ngân hàng khác mua đc tiền vậy là số chênh lệch đó là lãi của bác( giống như bác mua thấp và bán giá cao).
Em nói thiệt là em nói ko đúng đâu , nói bừa cho ai vào chỉnh dùm thôi , đừng tin ...

THôi ngày nào cũng thấy bác lập topic..... em nói ngu kiến của mình ko bít đúng ko:
_ Khi bác buy tức là bác mua đồng tiền này và chờ lúc giá cao bán ra sẽ có lời ... Right?
_ Vậy khi bác sell thì tiền ở đâu cho bác sell? Tức là bác đang sell khống và số tiền đó là do ngân hàng đang có đồng tiền đó cho bác vay thông qua broker, và bác đang bán cho 1 người đang buy hoặc 1 ngân hàng đang cần đồng tiền đó, vì vậy khi giá cặp tiền đó hạ xuống tức là đang có 1 mức chênh lệch so với giá lúc ngân hàng cho bác vay, ngân hàng khác mua đc tiền vậy là số chênh lệch đó là lãi của bác( giống như bác mua thấp và bán giá cao).
Em nói thiệt là em nói ko đúng đâu , nói bừa cho ai vào chỉnh dùm thôi , đừng tin ...
Chả có gì là khống cả.
Muốn mua bán trong forex thì phải có tiền ( thật thì nộp vào _ demo thì tiền demo).
Sàn GD chỉ cho bạn tăng tỉ lệ số tiền tệ bạn có thể mua từ 100 - 500 lần số tiền bạn đang có.
Và nó kiểm soát kho bạn lỗ đến bao nhiêu % tiền gốc ( cái này do bạn chọn ) sàn sẽ tự động đóng lệnh của bạn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,895
174,069
Latest member
haminhduy2808

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom