Request Cần các bạn giúp đỡ

Neit

Junior
Reactions
81
MR
0.000
Chào tất cả !!
Mình gà mờ về mấy cái Hosting và Domain lắm :p. Lúc trước có reg mấy các domain trỏ về ns1.pavietnam.vn & ns2.pavietnam.vn
Giờ reg mấy cái host free để dọc, tập tành này nọ thì toàn gặp thế này:
Domain của bạn chưa được trỏ tới nameservers của chúng tôi vào lúc này, vì vậy những dịch vụ như FTP, File Manager, Website Builder, Email,... sẽ không hoạt động. Bạn có thể tìm thấy thông tin nameservers của chúng tôi tại mục "Tài khoản" -> "Thông Tin chi tiết" . Xin lưu ý rằng DNS sẽ mất khoảng 24 giờ để quảng bá khi bạn thực hiện thay đổi.
Mà theo mình biết thì domain 2 tháng thì change DNS mới đc :(
Có cái host free sử dụng ns1.pavietnam.vn & ns2.pavietnam.vn được không ?? Ai giúp mình với :confused:

thử trỏ bằng ip của host coi.
b1: tìm ip của host, có thể vào cp để xem, ko thì ping
b2: vào pavietnam, nhập ip vào 2 cái dòng đầu tiên. save

còn tùy host, có host nhận, có host ko.

thử trỏ bằng ip của host coi.
b1: tìm ip của host, có thể vào cp để xem, ko thì ping
b2: vào pavietnam, nhập ip vào 2 cái dòng đầu tiên. save

còn tùy host, có host nhận, có host ko.
Cám ơn bác nhưng không được rồi !!!
Bác nào biết host free chấp nhận ns1.pavietnam.vn & ns2.pavietnam.vn chỉ mình với

vào lấy cái IP của cái host rồi vào trong PaVietnam a record về cái IP host . cả www nữa là okie !
Thế này hả bác

Last edited:
Cám ơn bác nhưng không được rồi !!!
Bác nào biết host free chấp nhận ns1.pavietnam.vn & ns2.pavietnam.vn chỉ mình với
chú toàn chơi lộn ngược thôi, DNS point vào host mà , bạn có mua hosting tại PA đâu mà lấy DNS của nó.

Bạn đăng ký hosting free thì phải xem nó có hỗ trợ DNS không, nếu có thì add vào domain tại PA, nếu nó không hỗ trợ thường sẽ cho share IP hoặc dùng DNS trung gian

chú toàn chơi lộn ngược thôi, DNS point vào host mà , bạn có mua hosting tại PA đâu mà lấy DNS của nó.

Bạn đăng ký hosting free thì phải xem nó có hỗ trợ DNS không, nếu có thì add vào domain tại PA, nếu nó không hỗ trợ thường sẽ cho share IP hoặc dùng DNS trung gian
Rồi hiểu vấn đề !!!
Bác có biết hosting free có hỗ trợ DNS giúp mình với :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week