Request Cần cao nhân vào giúp mình vấn đề code và host

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Vấn đề của mình như sau :
Mình có chạy 2 site trên cùng 1 hosting ,site A với domian A.com được sử dụng đầu tiên khi đưa cho bên seller để creat host cho mình và mình đã tiến hành up code

hoàn chỉnh,cấu hình file config,trỏ domain về IP host -> site A.com đã chạy được ko vấn đề gì . Tiếp đến ,mình sử dụng chức năng Addon Domain để add thêm 1

domain là B.com,sau khi add xong domian B.com thì mình tiến hành upcode lên folder của domain B.com này, tạo database ,cấu hình file config ,trỏ domain về IP host

thì vấn đề xảy ra ở đây là site B.com nếu mình dùng IP của mạng FPT ( IP này mình dùng để set up cho site A.com từ đầu ) thì nó lại trỏ về cái tên miền của dịch vụ

trước đây mình thuê code để dùng cho site B.com ( vì mình ko thuê nữa nên khi hết hạn domain sẽ tự động trỏ về domain của chủ dịch vụ ) nghĩ bụng chắc do cookie

nên xóa đi và vẫn bị chuyển về domain của dịch vụ .Mình liền thử fake IP thì kết quả lại vào được site B.com bình thường ,tiếp tục mình chuyển sang mạng VNPT (mình

dùng 2 mạng ) và vẫn vào site B.com bình thường .Nghĩ bụng chắc là do cập nhập domain hay j đó nên bây giờ mới vào đc vì vậy mình chuyển lại mạng FPT để vào thì

kết quả lại trả về domain của chủ dịch vụ ,trong khi đó mình connect đến site A.com thì mọi việc vẫn bình thường:( đến lúc này thì mình ko hiểu nguyên nhân nó nằm ở

đâu và hướng khắc phục tình trạng này như nào nên mong có cao nhânnào biết có thể chỉ giúp mình .Cảm ơn rất nhiều :( 2 site này code là giống nhau ,chỉ là chạy trên

2 domain và 2 database riêng biệt

chờ vài tiếng cho nó update dns đã, đi chơi đi :rolleyes:
Mình nghĩ nếu do update DNS thì tất cả các mạng phải chờ chứ đây mình thử mạng khác , fake IP khác thì lại vào bình thường nhưng cứ chuyển về mạng FPT mà mình dùng set up cho cả site A.com và B.com thì chỉ có site A.com là vào đc còn B.com thì lại chuyển về domain của chủ dịch vụ @@ mặc dù đã clear cookie , reset modern cho mạng FPT này nhưng vẫn ko đc :(

bị nhiều rùi, đi chơi đi, do dns đó, xưa thử chán nhờ cả bạn ở tỉnh khác mạng khác vỡ ra là do dns update ko đồng bộ thôi
Ok , cảm ơn bạn ,mình vừa nhờ bạn dùng mạng FPT để vào thì cũng bị trỏ về domain của chủ dịch vụ .Vậy chắc là do update DNS ko đồng bộ .Làm cứ loay hoay + google mãi mà ko đc :)

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Cache DNS thôi chả sao đâu bạn ơi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads