• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

cần duonglinh8x và trung gian connectingpeople trunggian247 vào làm rõ

Status
Not open for further replies.

tinhnguyen90

Banned
Reactions
1
MR
0.000
thứ nhất về duonglinh8x.
đây là lần cuối tao nói về cái acc brian.acc này là acc của tao chính gốc.
chứng cứ ngày 17/6 bị thằng lexus4644 scam acc pp brian
và đây là topic tao hỏi về cái visa đuôi 5388 đã add vào acc pp của tao nha
mmo4me.com/showthread.php?117871-can-tim-chu-nhan-cua-so-visa-trust-card-hoac-vcc-co-duoi-la-5388
sau đó ngày 18/6 tao có nhờ mod binh6699 tư vấn lấy lại acc pp
và đến ngày 23/6 thì tao lấy lại được acc pp brian.trước đó mày đã bị thằng rinny6789 scam acc pp brian này của tao và đem bán cho mày.
bây giờ mày muốn làm rõ acc này.mày cứ kêu thằng cu em gì bán acc pp tên brian này ra đối chất.ai chứng minh được acc này là của thằng nào.còn ko thì mày mang tiếng là scam của tao.
90$ 2 acc pp.
mod vào làm rõ chuyện này giúp mình.tuy mình có scam 1 số người nhưng giờ thằng duonglinh8x này đang cầm của mình 90$ mod phân xử rồi đền bù cho những người có liên quan.
thứ 2.connectingpeople yahoo trunggian247
mình cần bạn này post proof trung gian cho yahoo kimsoondea2012(yahoo đó của mình luôn) và nick duykhanh1975.
nếu bạn không post được proof tinhmotdem chuyển tiền pm để trung gian giao dịch 1 acc pp 120 pm với mình thì mong bqt xem xét tội trung gian khống,vi phạm luật trung gian của admin đề ra và lấy tiền bảo hiểm chia cho 1 số người.
nếu mod cần proof giao dịch giữa kimsoondea2012 và duykhanh1975 nhờ trunggian247 thì mình sẽ post proof.

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Nguyên 1 ổ scam hoành hành trong forum............

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
điều này cho thấy anh em dạo này phòng thủ tốt quá nên mấy con c hó phải quay ra ăn thịt lẫn nhau :))

voet mặc kệ cho bọn nó cắn nhau chết bớt đi, sao phải cứu mấy con c hó giẻ rách này .

nói chung là *** trả =)) scam thì ăn shit của scam thôi =))
nếu nó ko trả nó là thằng scam.vì acc pp brian là acc chính gốc của tao.
trunggian247 nếu ko up proof trung gian thằng duykhanh1975 gửi pm thì nhờ mod xử lí theo luật trung gian của forum.nó nhận trung gian khống để cho người khác đi scam.

hellboy211

Hero
Reactions
277
MR
0.022
Chat with me via Yahoo Messenger
nếu nó ko trả nó là thằng scam.vì acc pp brian là acc chính gốc của tao.
trunggian247 nếu ko up proof trung gian thằng duykhanh1975 gửi pm thì nhờ mod xử lí theo luật trung gian của forum.nó nhận trung gian khống để cho người khác đi scam.

có confirm topic của trung gian không. nếu không thì vụ việc này ngoài mmo4me

zerosonic

Hero
Reactions
670
MR
0.004
Thằng đi Scam người khác không có quyền report ... Nói luôn cho nó nhanh :m004:
Như kiểu thằng Tù ấy.Mất quyền công dân rồi.Mod Close và Ban luôn đi cho nhanh :m004:

saigon15k

Banned
Reactions
250
MR
0.000
mod vào làm rõ chuyện này giúp mình.tuy mình có scam 1 số người nhưng..... mod band mình luôn đi vì mình cũng là con cờ hó đi scam mà

còn tao thì sao?mày tưởng dễ ăn acc pp của anh lắm hay sao?:P 450k của mày sang năm lấy nhá.
PS:Đã lấy lại được acc pp.ae ai thích chém nó gì thì chém.

Reactions
1,761
MR
0.002
Đây cũng là dịp để các bạn bị Scam được bồi thường,sao mấy bạn kia ác cảm vậy,ng ta có tội thì cũng cho ng ta khai báo hưởng khoan hông chứ. 1 đống tiền scam đó là mồ hôi nước mắt chứ đâu phải giỡn chơi. Cứ để MOD vào giải quyết.

datdonghun

Hero
Verified
Reactions
1,588
MR
0.000
Như kiểu thằng Tù ấy.Mất quyền công dân rồi.Mod Close và Ban luôn đi cho nhanh :m004:

Bác nói đúng đã Scam thì xác định mất quyên report đi. Em vote BAN Nick và không cần mở report của người từng Scam! Như thế sẽ tạo tiền lệ xấu cho forum.

mrkutjt

Junior
Reactions
76
MR
0.000
nói như cậu cũng không ổn cho lắm ....nhỡ thằng mà chủ topic report nó vẫn ở 4rum và vẫn scam mọi người thì sao ....
tốt nhất cứ report để mọi người đề phòng .....:))

anhduy891

Verified
Reactions
412
MR
0.000
scammer thì k co quyền nói gì hết, luật nhân quả thôi, mod close topic cho rồi

kalista

Senior
Solutions
1
Reactions
552
MR
1.327
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
nhiều chuyện tí xíu hì hì:

Việc bác yêu cầu bác trunggian247 show ra proof là không cần thiết, vì nếu giao dịch thực hiện thành công tốt đẹp, không có complain từ 2 phía thì nhiệm vụ của bác ấy là giao tiền. Ví dụ giờ mình với bác trunggian247 làm ăn thân thiết, mình không có sẵn tiền nhưng nhờ trunggian247 confirm dùm, nếu mình mua hàng Giao dịch thành công mà mình bỏ chạy thì bác trunggian247 phải trả tiền , người bán cần gì quan tâm proof làm gì.

Quay trở lại với trường hợp chủ thớt, nếu giao dịch này thành công thì dù bác kia không send tiền cho trunggian247 thì bác ấy vẫn phải trả tiền cho cậu ( trong trường hợp có xác nhận là giao dịch trung gian trong forum), đằng này giao dịch không thành công nên bác trunggian247 có quyền không đưa tiền cho cậu. Vì vậy chuyện proof show ra là không cần thiết. Nếu có show proof thì bác kia yêu cầu chứ k phải cậu

Một thằng đi ăn cướp được ít đồ bị hiệp sĩ giả dạng là người muốn mua lại đồ đó ( chủ yếu là tìm đồ trả lại bị hai), đang lúc giao dịch thì phát hiện bị lộ nên bỏ của lấy người , xong quay lại tố cáo hiệp sĩ ăn cắp, rồi đi báo công an bảo ai bị mất đồ cứ tìm chú hiệp sĩ đòi thì đâu có được bạn.

------------------
Hôm nay có giao dịch vơi bác trunggian247 YH bị điên ko chat được bác ấy phải gọi điện confirm. Đôi lời ủng hộ ^^

Đây cũng là dịp để các bạn bị Scam được bồi thường,sao mấy bạn kia ác cảm vậy,ng ta có tội thì cũng cho ng ta khai báo hưởng khoan hông chứ. 1 đống tiền scam đó là mồ hôi nước mắt chứ đâu phải giỡn chơi. Cứ để MOD vào giải quyết.
NÃO bác có bị úng nước ?

Vụ này Ken nghĩ nên hướng ra 1 cái nhìn mới.tuy rằng nó scam 1 số người nhưng nó cũng đã bị scam lại.vậy ai bị thằng này scam thì nên lập 1 topic để báo danh.Vụ của nó và duonglinh8x thì nên để mod phân xử.nếu nó chứng minh được acc pp gì đã sell cho duonglinh8x thực sự là của nó thì Ken nghĩ duonglinh8x nên trả tiền acc pp cho nó (tất nhiên là refund cho những người bị nó scam).và nếu mod xác nhận nó có acc pp đã bán 90$ mà duonglinh8x ko chịu refund tiền cho những người bị nó scam thì mod xử lí duonglinh8x luôn cũng vì tội scam.Đúng ra scam của scam ko có tội nhưng nếu có người report bị scam bởi chính bởi scammer đã bị scam lại thì người đang cầm tiền của scam bị scam đó phải refund.
PS:Nó đúng như vụ mà Ken định nhờ conectingpeople trung gian để lật mặt và scam lại thằng rinny6789.Nếu vụ đó được thực hiện thì tiền mà Ken scam được của rinny6789 sẽ được chia cho ai bị rinny6789 scam
Và lời cuối:connectingpeople chỉ giúp bạn mrhoat88 vì thương bạn ấy bị mất acc pp nên mới trung gian cho duykhanh1975 để scam lại acc pp.cho nên Ken nghĩ connectingpeople ko dính dáng gì đến chuyện này.Hết

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,999
176,483
Latest member
Darkama

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week