Suggest Cần giúp đỡ về máy ảo cài Android!!!

boydatinh3107

Hero
Verified
Reactions
2,118
MR
0.019
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình đang có 1 máy tính cấu hình như sau

Mình cài máy ảo win XP3 . Sau đó cài BS lên máy ảo để chạy . nhưng sao thấy nặng quá , chạy không được .

Đọc qua vài topic có nghe nói . máy nhẹ hơn máy mình cài máy ảo android vô tư ?

Không hiểu các cài ở đây là gì :
1/ Máy ảo winxp --> cài BS lên
2/ Cài máy ảo nhưng là android luôn ?
3/Cách khác ?

Ai có thể tư vấn giúp mình với .
Tất cả cảm ơn :)

sao ko cài 64 bit để phí ram thế bạn?
Ông heo này. Người ta hỏi 1 đường vô phán tốn uổng phí RAM.

Cài win lên rồi cài android bình thường mà bạn. Mình dùng máy RAM 2G xài win 7 32bit rồi cài BS lên chạy bình thường, bản chất của BS là nặng mà. Nhưng mà vẫn chạy tốt ko đến nổi nào đâu.

Cái nào ko cần thiết bạn vào services Disable nó đi. KHi nào cần thì mở lên.

Upvote 0
Ông heo này. Người ta hỏi 1 đường vô phán tốn uổng phí RAM.

Cài win lên rồi cài android bình thường mà bạn. Mình dùng máy RAM 2G xài win 7 32bit rồi cài BS lên chạy bình thường, bản chất của BS là nặng mà. Nhưng mà vẫn chạy tốt ko đến nổi nào đâu.

Cái nào ko cần thiết bạn vào services Disable nó đi. KHi nào cần thì mở lên.
thế cài win máy ảo thường dùng bao nhiu ram ?

Upvote 0
bá thế @@ lên con ram 4GB nữa thành 8GB, set cho máy ảo ram tầm 3GB chạy cho mượt. con chip cũng k đến nỗi quá mạnh chỉ sợ 100% CPU rồi đứng hình :( à mà có lên ram thì nhớ cài lại win 64 bit nha :D

Upvote 0
đổi win 7 đang dùng sang x64 thì tận dụng hết được 4gb ram, chứ dùng x32 lại mất phí đi 1gb...

Upvote 0
cài mỗi cái máy ảo không thôi là đã thấy nó nặng rồi,bác cài thêm bluestack nữa biểu sao nó ko chạy nổi,mình 3-4 tháng trước có cài cái bluestack mà làm cái máy nó hư lun,phải nhờ người sửa

Upvote 0
Hiện tại cấu hình máy mình cũng như máy cậu. Đang chạy 1 lúc 4 winxp ảo để chạy BS 7 và HMA. Chủ yếu để chạy click thôi. Chứ làm lead thì chậm.

Upvote 0
BS có thể chơi được những app nào thế các bạn? Mình hay ngồi máy làm một số việc, nhiều lúc phải chờ nên rảnh rỗi muốn chơi app bằng BS

Upvote 0
Hiện tại cấu hình máy mình cũng như máy cậu. Đang chạy 1 lúc 4 winxp ảo để chạy BS 7 và HMA. Chủ yếu để chạy click thôi. Chứ làm lead thì chậm.
máy ảo 1 máy set ram bao nhiu vậy ?

Upvote 0
tìm bản VirtualBox với File ROM Android rồi cài trực tiếp lên VirtualBox như 1 HĐH, ko cài Win.
thank .cách này cũng dc và nhẹ . Nhưng hiện mình cần làm 1 số việc nữa nên yêu cầu phải cài hệ ĐH .
Nhờ mọi người tư vẫn cách config may ảo + Hệ ĐH tối ưu nhất để có thể chạy Blustack mượt

Thank all

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week