Waiting for Answer Cần người đại diện làm việc với cảnh sát vụ Saolamiu (CDA)

Status
Not open for further replies.

winndh

Junior
Reactions
112
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
ĐÃ CÓ NGƯỜI ĐẠI DIỆN LÀM VIỆC!
ĐÃ BÁO CẢNH SÁT!
ĐÃ NHẬN RF TỪ BQT!

Các tài liệu hiện có về Saolamiu:
1. IP đã đăng nhập tại MMO4ME: 116.98.83.158 & 116.98.45.192 & 116.98.40.29
2. Ảnh chân dung Saolamiu: Link Facebook - Link PhotoShare7 - Link Imgur
3. CMND: 205912072
4. Họ và tên: Nguyễn Hoàng Ân
5. Quê quán: Thôn 4, Quế Long, Quế Sơn, Quảng Nam

6. Địa chỉ hiện tại: Hoà Khánh - Liên Chiểu - Đà Nẵng (Nếu cần đến chính xác địa chỉ nhà mình sẽ nhờ anh DươngLM dắt đến vì lâu quá ảnh cũng quên địa chỉ nhưng đã từng qua nhà)
7. Danh sách 21 người đòi rf tại đây.

Topic không tiếp chim lợn chém gió, bàn lùi, ... đừng nói chúng tôi là ahbp hoặc đại loại là nói không làm, hãy dùng não để suy nghĩ đi, việc làm này không phải là bỏ cuộc!

Last edited:
làm thì làm đi nói ra đây toàn anh hùng bàn phím vô nó chém thôi. nói chi cho mệt . thật đó, nếu bạn muốn thì cố tự đi trước đã. bỏ cái ăn qua ngày đó làm tới chốn đi

nếu bỏ ra 1 chút để người ta đi thì chắc là có
Cũng mong là có người chịu nhận tiền để đại diện làm việc, có thể huy động được từ rf của BQT.

làm thì làm đi nói ra đây toàn anh hùng bàn phím vô nó chém thôi. nói chi cho mệt . thật đó, nếu bạn muốn thì cố tự đi trước đã. bỏ cái ăn qua ngày đó làm tới chốn đi
Nói thế thôi, mất khá nhiều thời gian đó, không xác định được luôn thì làm sao dám mạo hiểm không mưu sinh để đi công tác với cảnh sát, vả lại cũng nên cần 1 người có chuyên môn thì làm việc chắc sẽ dễ hơn.

*Mượn nick again : i'm gmb409 ... có nhìu thông tin xác thực bên trên rồi, có bạn nào có thể tới cùng vụ này, Bê xin hậu tạ 100$

*Mượn nick again : i'm gmb409 ... có nhìu thông tin xác thực bên trên rồi, có bạn nào có thể tới cùng vụ này, Bê xin hậu tạ 100$
Mình đang rất cố gắng những gì có thể để làm đến nơi đến chốn vụ này, mong các nạn nhân và mọi người ủng hộ.

Vừa update thêm "Tài liệu hiện có về Saolamiu" tại #1

Theo như hồi trc đã từng có nói là đã tập hợp được 1 số người bị scam và đã tạo group để trao đổi giải quyết, vậy thì cứ vậy mà làm.
Đã làm mmo rồi thì rảnh đâu mà chạy ra chạy vaoo với CA, nên đăng lên đây không dễ tìm người vì họ thứ nhất là người trong cuộc và phải bị scam nhiều nên cứ lọc trong group của cậu mà tìm ra người vì chừng đó là quá đủ rồi.
Hô hào mãi. Kịch bản này thấy quen quen.

Theo như hồi trc đã từng có nói là đã tập hợp được 1 số người bị scam và đã tạo group để trao đổi giải quyết, vậy thì cứ vậy mà làm.
Đã làm mmo rồi thì rảnh đâu mà chạy ra chạy vaoo với CA, nên đăng lên đây không dễ tìm người vì họ thứ nhất là người trong cuộc và phải bị scam nhiều nên cứ lọc trong group của cậu mà tìm ra người vì chừng đó là quá đủ rồi.
Hô hào mãi. Kịch bản này thấy quen quen.
Tập hợp là phải làm trọn gói hả bạn, cá nhân tôi đã cố gắng làm những thứ có thể, tôi đâu phải là 1 dịch vụ để bạn nói tôi phải làm trọn gói theo như lời nói của bạn là trách nhiệm?
Vì ở đây có rất nhiều nạn nhân nên mình mới đứng ra tìm người đại diện đó sai đối với bạn sao? Và cứ tham gia MMO là phải chấp nhận Scam dù nó lố bịch đến mức nào à?
Vụ việc này sẽ không chìm như bạn nghĩ đâu nên nó không phải là kịch bản quen của bạn đã chứng kiến nhé.
Mình nghĩ bạn không giúp được gì thì đừng vào đây tạo dáng!

1 NHÓM người bị lừa trao đổi với nhau mà không kiện được kẻ lừa mình thì đừng lên đây nhờ ai cả.
Vì nếu họ bị lừa và muốn tố cáo thì họ đã tham gia vào group của cậu rồi.
Một khi đại diện đi kiện 1 là luật sư, 2 là bị can chứ ai mà có quyền đi kiện. Ai đủ để tin tưởng trên cái thế giới ảo nào để được ủy quyền đi kiện?

1 NHÓM người bị lừa trao đổi với nhau mà không kiện được kẻ lừa mình thì đừng lên đây nhờ ai cả.
Một khi đại diện đi kiện 1 là luật sư, 2 là bị can chứ ai mà có quyền đi kiện. Ai đủ để tin tưởng trên cái thế giới ảo nào để được ủy quyền đi kiện?
Bạn vui lòng nhận dạng tiếng Việt.
Ở đây mình nói ai có khả năng thì giúp vì số lượng nạn nhân đông nên trường hợp nạn nhân hay người ngoài ra tay giúp cũng đâu có gì là lạ.
Và không phải nạn nhân không làm gì được mà là chúng tôi vẫn đang cố gắng làm những gì có thể, ngay là việc tìm người đại diện cũng là đang trong quá trình làm ra ngô ra khoai vụ scam này.
Bạn đừng vào đây tạo dáng nữa nhá!

Bạn biết tới giai đoạn nào mà không với chả có :rolleyes:. Người ta đang Beta đó bạn, không phải HaoHao mà thấy ngay. Topic này nói thẳng ra tìm người hỗ trợ có lực và pháp lý thúc đẩy đến completed.
Ảo thế mà không biết trên TG có bao thằng đi tù, và gần đây nhất là mấy chú "hùa" Viettel. Ảo tung cả chảo bạn nhỉ :cool:
Bạn dủng Paypal rửa tiền hoặc nguồn đen vài trăm $ có lẽ suspend hoặc limit, vài chục ngàn $ thì thế nào nhỉ :). Tin bạn cò theo dõi nhưng hình như không nhớ và hiểu hết

Last edited:
Mình nghĩ bạn chủ thớt nên có kế hoạch cụ thể hơn. Nếu mục đích chính để cảnh cáo scammer thì bạn nên lập 1 quỹ và nhờ 1 người (nhóm người đại diện) đi đòi lại công lý. Người đại diện bỏ thời gian đi là rất đáng quý rồi. Mình sẵn sàng ủng hộ quỹ trong khả năng của mình
Còn nếu bạn có tinh thần là cố lấy lại đc tiền đc nhiêu thì hay thế đấy. Mình e là khó tìm ra.....

Đã update thông tin mới cho #1

Thời gian vừa qua, tôi đã cố gắng làm những gì có thể để làm "ra ngô ra khoai" vụ lừa đảo này nhưng hiện tại tôi bị vấn đề mưu sinh cản trở, tôi đã nghiên cứu và thu thập khá nhiều thứ trong thời gian qua, sắp tới chỉ còn 1 bước nữa là làm việc với cảnh sát nữa là hoàn thành vụ lừa đảo này nhưng tôi không có thời gian, cộng với việc tôi không đủ chuyên môn để dễ dàng làm việc với cảnh sát.
Tôi lập topic này với mong muốn có 1 người đại diện đứng ra làm việc với cảnh sát để hoàn tất vụ scam này, nếu là 1 người có chuyên môn thì mọi việc chắc là sẽ dễ dàng hơn.
Và tôi hứa sẽ không bao giờ để vụ này chìm nếu chưa được refunds.

P/s 1:
Các tài liệu hiện có về Saolamiu:
1. IP đã đăng nhập tại MMO4ME: 116.98.83.158 & 116.98.45.192 & 116.98.40.29
2. Ảnh chân dung Saolamiu: Link Facebook (bấm vào đây để xem ảnh)
3. CMND: 205912072
4. Họ và tên: Nguyễn Hoàng Ân
5. Quê quán: Thôn 4, Quế Long, Quế Sơn, Quảng Nam

6. Địa chỉ hiện tại Hoà Khánh - Liên Chiểu - Đà Nẵng (Nếu cần đến chính xác địa chỉ nhà mình sẽ nhờ anh DươngLM dắt đến vì lâu quá ảnh cũng quên địa chỉ nhưng đã từng qua nhà)

P/s 2:
Có ai biết BQT MMO4ME nào đang ở khu vực Đà Nẵng không?
Mình nghĩ nên nhờ BQT qua chỗ Saolamiu bàn bạc để nó refunds cho 22 người đang đòi tiền tại đây, vì Saolamiu nó scam tiền của mấy nghìn người mà chỉ có 22 người đòi tiền thì mình nghĩ BQT nên qua bàn bạc với nó refunds cho 22 người thôi là êm xui, Forum vừa không bị cảnh sát "sờ gáy" vừa không phải refunds cho thành viên 30%.
Thông tin cụ thể của nạn nhân nằm ở đây.
trời , nhiêu đây info đã đủ đưa nó ra c50 xử rồi, có info cỡ này họ giải quyết nhanh lắm

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week