Solved Cần pro giúp mở websever trên vps

nicono

Senior
Reactions
106
MR
0.081
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình làm theo mấy cái search trên gg mãi k đc. Pro nào rảnh vào cài giúp con vps thành websever với. linux hoặc win đều có, Mình dùng vps azure. tks các thím đi qua đã đọc.

sao lại tag Solved vậy.
Mình thì cần cách làm vps thành web hosting, xem youtube lằng nhằng quá

Mình làm theo mấy cái search trên gg mãi k đc. Pro nào rảnh vào cài giúp con vps thành websever với. linux hoặc win đều có, Mình dùng vps azure. tks các thím đi qua đã đọc.
sao lại tag Solved vậy.
muốn cài vps thành host à ?
muốn thì mua vps hdh ubuntu 14.04 mình cài cho :D

sao lại tag Solved vậy.
em có biết cái ở đầu đó là gì đâu. Dùng gg dịch xong là để thôi :D
bác làm đc thì ới em 1 câu

Bác cài centos rồi dùng cái CWP ấy, gõ lệnh thôi xong là nó khác cài hết cho bác. xong đăng nhập bằng root rồi quản lý như shared host cho dễ

cao siêu quá em k hiểu :D
Bác lên gg gõ Centos web panel install guide -> sau đó chuẩn bị bản centos mới tinh cho vps -> kết nối đến vps và gõ các lệnh y như trong hướng dẫn -> chờ nó cài 30p - 2 tiếng sau đó mở chrome/FF trên máy thật gõ địa chỉ IP của vps theo dạng x.x.x.x:1078 thì phải là vào đc phần quản trị của cwp -> đăng nhập bằng root của vps -> thao tác như trên shared host.
Cách này dễ cho bác còn nâng cao hơn thì từ từ tìm hiểu.

bác cần centos mấy để e set
thông dụng là centos 6 64bit minimal
Yêu cầu cài đặt những gì:
Thưởng thì mình sẽ setup :
apache
mysql
php
Các thứ khác thì không cần ví dụ ftp thì dùng luôn ftps ở cổng 22 hoăc dúng ssh
Không cài user level vì config khá phức tạp ( quản lý acount for hosting)
Cài CWP cũng là lựa chọn, nhanh gọn, tuy nhiên là soft sẵn nên khi muốn nâng cấp dễ die

Bác lên gg gõ Centos web panel install guide -> sau đó chuẩn bị bản centos mới tinh cho vps -> kết nối đến vps và gõ các lệnh y như trong hướng dẫn -> chờ nó cài 30p - 2 tiếng sau đó mở chrome/FF trên máy thật gõ địa chỉ IP của vps theo dạng x.x.x.x:1078 thì phải là vào đc phần quản trị của cwp -> đăng nhập bằng root của vps -> thao tác như trên shared host.
Cách này dễ cho bác còn nâng cao hơn thì từ từ tìm hiểu.
tks c. Mình làm đc rồi :D

thông dụng là centos 6 64bit minimal
Yêu cầu cài đặt những gì:
Thưởng thì mình sẽ setup :
apache
mysql
php
Các thứ khác thì không cần ví dụ ftp thì dùng luôn ftps ở cổng 22 hoăc dúng ssh
Không cài user level vì config khá phức tạp ( quản lý acount for hosting)
Cài CWP cũng là lựa chọn, nhanh gọn, tuy nhiên là soft sẵn nên khi muốn nâng cấp dễ die
Xin lỗi e hỏi luôn tại đây tại thấy hình như trên website của bác có mục code php ko biết bác có nhận code ko ạ? e đang cần code leech link fshare trực tiếp ko tải về vps ko biết bác làm đc ko và giá cả thế nào :D có gì bác nt cho e vào yh nhé. e cảm ơn.

Xin lỗi e hỏi luôn tại đây tại thấy hình như trên website của bác có mục code php ko biết bác có nhận code ko ạ? e đang cần code leech link fshare trực tiếp ko tải về vps ko biết bác làm đc ko và giá cả thế nào :D có gì bác nt cho e vào yh nhé. e cảm ơn.
Mình hổng đủ trình độ bạn ơi, hihi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,502
173,684
Latest member
manh234

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week