cần pro tư vấn về ram, card màn hình

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
mình làm captcha + xem phim + cắm võ lâm truyền kỳ.
Và tình trạng là phim cà giật nếu bật cả 3 cùng 1 lúc . Đi hỏi thì thấy bảo là phải nâng cấp ram để chơi game, lắp thêm card màn hình rời để xem phim tốt hơn.

Ko biết có phải như vậy ko, các bác cho em lời tư vấn để nâng cấp máy với

Nếu nâng cấp 2 cái kia thì nâng cấp loại nào và giá tiền khoảng nhiêu, cám ơn các bác nhiều

Cứ nâng cái ram lên! Phim giật có liên quan đến đường truyền nữa!
mà cậu dung PC hay Laptop?

RAM 4gb giờ cũng rẻ mà :-? nếu khe ram 2 khe thì mua 2 con ram 2gb rời gắn vào 2 khe cũng đc có điều chạy ko ngon = 1 RAM 4 GB thôi :m202:
VGA thì xài của GeForce hoặc ATI :) nếu ko có điều kiện thì mua con VGA ATI rời cỡ 512 MB thôi cũng đủ chạy rùi. Còn nếu muốn ngon thì cứ GeForce (NVIDIA) chơi thôi :D
RAM thì rẻ chứ VGA thì hơi mắc :binhsua33:

Cứ nâng cái ram lên! Phim giật có liên quan đến đường truyền nữa!
mà cậu dung PC hay Laptop?
mình định nâng cấp là nâng cấp PC.

Mình xài mạng 275k wife nên load cũng tốt.
Nếu cắm 3 cái kia trong cùng 1 PC thì nó sẽ bị như vậy. Còn mình cắm 1 lap : võ lâm. và dùng PC để gõ captcha + xem phim thì ko bị sao cả.
nên mình có lẽ ko phải do đg truyền.

Vậy nâng ram là có thể khắc phục hả cậu?

mình định nâng cấp là nâng cấp PC.

Mình xài mạng 275k wife nên load cũng tốt.
Nếu cắm 3 cái kia trong cùng 1 PC thì nó sẽ bị như vậy. Còn mình cắm 1 lap : võ lâm. và dùng PC để gõ captcha + xem phim thì ko bị sao cả.
nên mình có lẽ ko phải do đg truyền.

Vậy nâng ram là có thể khắc phục hả cậu?

ukm! bây h cậu thử xem Ram có bị đầy không! up cái hình lên xem!
Mà theo tớ nghĩ nâng ram là ok thôi!
Tớ cũng capt, xem phim vô tư với ram 2G

RAM 4gb giờ cũng rẻ mà :-? nếu khe ram 2 khe thì mua 2 con ram 2gb rời gắn vào 2 khe cũng đc có điều chạy ko ngon = 1 RAM 4 GB thôi :m202:
VGA thì xài của GeForce hoặc ATI :) nếu ko có điều kiện thì mua con VGA ATI rời cỡ 512 MB thôi cũng đủ chạy rùi. Còn nếu muốn ngon thì cứ GeForce (NVIDIA) chơi thôi :D
RAM thì rẻ chứ VGA thì hơi mắc :binhsua33:
mình ko hiểu rõ cậu nói, nhưng như cậu góp ý thì mình nên nâng cấp PC = ram hay VGA . và nên nâng cấp loại nào, giá tiền là khoảng bao nhiêu
cám ơn cậu nhiều

tiện thể ai có thể tư vấn cho mình về card màn hình : tác dụng, loại, giá tiền không
thank ;)

- - - Updated - - -

ukm! bây h cậu thử xem Ram có bị đầy không! up cái hình lên xem!
Mà theo tớ nghĩ nâng ram là ok thôi!
Tớ cũng capt, xem phim vô tư với ram 2G
ram của mình hình như là 2 cái 512 , xem phim + gõ captcha vẫn ok rất ngon nhưng mình cắm thêm võ lâm thì lại bị giật nên ko biết có phải do ram ko.
nghe cậu kia nói nâng ram 4g, ko biết nâng mấy g là ok nữa :D

Cám ơn cậu nhiều nha, để mình hỏi ý kiến thêm vài bạn nữa rồi quyết định nâng loại nào :D

Trường hợp máy bạn mình nghĩ do Ram thiếu, trước máy mình cũng gặp tình trạng như vậy nhg ko chơi Captcha. Sao bạn ko post luôn cấu hình máy để mọi người xem xét nhỉ :)

Theo ý mình thì dù sao cũng nâng
Ram 4g: 600k
Vga: con của mình là cái j j ý tắt máy rồi, Geforce j ý: 1gb. 1tr1

cám ơn các bạn góp ý.
vậy mình quyết định nâng ram 4g và 1 vga . Giá cả chắc khoảng 2tr là đủ nhỉ :D

1 lần nữa cám ơn các bạn . Hi vọng là ok :D

Ram 1gb giống mình ngày trước, 1gb bh thì ko đủ đâu, vote lên 4gb ;))
Nhg con chip cũng ảnh hưởng vô cùng nhiều đấy. Để làm những công việc của bạn theo mình cần Tối thiểu Pen IV 3.0 trở lên
Còn I3, I5, I7 thì quá ngon, ko bàn nhé

Ram 1gb giống mình ngày trước, 1gb bh thì ko đủ đâu, vote lên 4gb ;))
Nhg con chip cũng ảnh hưởng vô cùng nhiều đấy. Để làm những công việc của bạn theo mình cần Tối thiểu Pen IV 3.0 trở lên
Còn I3, I5, I7 thì quá ngon, ko bàn nhé
thank bạn :D..............................

anh post cấu hình lên đi
vga hình như ko cần thiết , nếu chạy phim hd thì chắc mới thêm ,vl lâu rồi nhưng nếu là sv pri thì cũg ngốn 30%cpu

anh post cấu hình lên đi
vga hình như ko cần thiết , nếu chạy phim hd thì chắc mới thêm ,vl lâu rồi nhưng nếu là sv pri thì cũg ngốn 30%cpu
hi thật sự về IT mình rất gà nên ko rõ mấy cái này . Đợi mai chủ nhật nhờ ông anh qua kiểm tra và góp ý rồi có gì mình sẽ xin tư vấn tiếp của các bạn sau nhé :D

nhưng theo các bạn nói thì cứ nâng cấp là tốt nên có lẽ mình cứ nâng cấp thôi , giúp cho "ông bạn già" 4 năm rồi lên đời cũng là điều phải làm :p

hi thật sự về IT mình rất gà nên ko rõ mấy cái này . Đợi mai chủ nhật nhờ ông anh qua kiểm tra và góp ý rồi có gì mình sẽ xin tư vấn tiếp của các bạn sau nhé :D

nhưng theo các bạn nói thì cứ nâng cấp là tốt nên có lẽ mình cứ nâng cấp thôi , giúp cho "ông bạn già" 4 năm rồi lên đời cũng là điều phải làm :p

4 năm thì nên cho nghỉ, làm con htpc mới tránh tình trang tiếc rẻ mua con ram để dùng nốt con chip và main hay mua con main để dùng nốt chip và ram.

nếu anh có 2 mil :
-nâng cấp máy , 4năm là khá lâu , đập tiền vào nâng cấp tuy chỉ vài món nhưng khá tốn kém , và em thấy vga là ko cần thiết
-bán dàn này để làm dàn mới toanh , giá ~3
xét hiệu suất / giá thành em thấy phương án 2 ngon hơn :binhsua88:

anh vào start >run > gõ dxdiag
chụp phần system và display lên cho a e xem rồi tư vấn tiếp

Last edited by a moderator:
Nếu tài chính ko đủ thì mua con VGA 512 MB thôi
Nếu tài chính kha khá cậu lên mấy trang lap mua VGA thường hay có của nó cũng đc - Loại tốt thì nên xài GeForce (NVIDIA) giá hơi mắc tý nhưng ngon :) Còn ko thì xài ATI

GeForce GT520 - GeForce GT525
ATI Radeon HD 7450M - ATI Radeon HD 6470

Cậu tham khảo giá xem :) Mấy cái VGA này là loại thường dùng cho LAP chắc giá cũng bình dân thôi :binhsua04:

máy đã chạy 4 năm rồi thì ko phải do ram ko đâu, xem lại các thứ khác nữa, xem thử CPU lại keo tản nhiệt còn hay ko và vệ sinh cho máy đi, VL ko ngốn CPU lắm đâu 30% là trừ khi máy có vấn đề.
PC chạy 4 năm cũng đến tuổi rồi nên tốt nhất 2tr thì ko nên nâng cấp mà thay mới đi sẽ tốt hơn.
Với lại VL 1 chơi 1 2 acc thì chẳng cần card rời đâu.

dự là thím này chơi main 478.. mấy thánh tư vấn kiểu thế mua VGA vs ram về rồi quăng đó thì phí.

hi cám ơn các bạn góp ý, sáng mai mình sẽ update hình ảnh để các bạn tư vấn , giờ phải làm việc đã ;)
chúc các bạn làm việc hiệu quả và ngủ ngon :)

máy đã chạy 4 năm rồi thì ko phải do ram ko đâu, xem lại các thứ khác nữa, xem thử CPU lại keo tản nhiệt còn hay ko và vệ sinh cho máy đi, VL ko ngốn CPU lắm đâu 30% là trừ khi máy có vấn đề.
PC chạy 4 năm cũng đến tuổi rồi nên tốt nhất 2tr thì ko nên nâng cấp mà thay mới đi sẽ tốt hơn.
Với lại VL 1 chơi 1 2 acc thì chẳng cần card rời đâu.
trên em nói sv private mà , gần như toàn bộ sv pri e từng chơi rất ngốn cpu
anh thớt xem phim chuẩn hd ko . nếu chỉ xem 360 480 thì quên chuyện vga luôn ko cần bàn tới :binhsua01:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week