Cần tìm người giảng ngôn ngữ lập trình C !

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.818
$690.00
Service Details
1||Offers Teacher|https://mmo4me.com/threads/trung_peter-dao-tao-offers-chuyen-nghiep-bh-500.388831/|0||0|5
Facebook
Follow me on Facebook
Chào cả nhà, mình đang học một khóa lập trình cơ bản .

Đây là bài tập về nhà cô giáo giao cho mà không hiểu nó là cái gì , vì khi học C đâu có liên quan gì đến cái này đâu .

Ai biết rảnh vào chỉ giúp nhé :rolleyes: Thank you !

Bài tập 2: Tìm phương án đổi tiền:
Ví dụ: Tổng số tiền ban đầu là 500000 vnd. Tìm các phương án để đổi số tiền trên ra các mệnh giá 1000vnd, 2000vnd, 5000vnd, 10000vnd,20000vnd, 50000vnd.
Bài tập 3: Tính diện tích các hình học sau: Hình tam giác, hình chữ nhật, hình vuông, hình tròn.
Bài tập 4: Tìm phần tử lớn nhất và nhỏ nhất trong mảng 1 chiều và mảng 2 chiều.
Bài tập 5: Kiềm tra một số được nhập vào có phải là số nguyên tố không?
Bài tập 6: Tính tổng các phần tử chia hết cho 3 dư 1 và ở các vị trí lẻ.
Bài tập 7: Tính tổng các phần tử trên đường chéo chính, đường chéo phụ.
Bài tập 8: Tính tổng các phần tử lẻ của tam giác trên của ma trận, tổng các phần tử chẵn của tam giác dưới của ma trận, tổng các phần tử của một tam giác trong ma trận.

Ai biết vào chỉ giúp với nhé !

câu 8 ý ma trận bao nhiêu phân tử, hay N x M phân tử bất kỳ

Cảm ơn bạn , bạn có thể nói rõ hơn được ko :rolleyes:

Em ví dụ bài tập 2 nhé. (Em làm 1 phần nhỏ trong bài tập 2 thôi, diện tích hình tam giác nhé).
Diện tích hình tam giác = (đáy X cao)/2
Code nhé
float DienTichTamGiac (float day, float cao)
{
float s = 0;
s = (day*cao)/2;
return s;
}
Thế là xong rồi hì :D

Em ví dụ bài tập 2 nhé. (Em làm 1 phần nhỏ trong bài tập 2 thôi, diện tích hình tam giác nhé).
Diện tích hình tam giác = (đáy X cao)/2
Code nhé
float DienTichTamGiac (float day, float cao)
{
float s = 0;
s = (day*cao)/2;
return s;
}
Thế là xong rồi hì :D

Cảm ơn em nhiều nhé !
Mời anh cà phê, anh chỉ hết cho mài

Đậu xanh chỉ đê
bonus cho hẳn cốc sinh tố

Những bài này rất là bài tập cơ bản, để làm quen với lập trình anh Trung cố gắng suy nghĩ tí là ra à, cố lên anh. Còn nếu anh ở khu vực TPHCM, thì sẵn lòng giúp anh.

Những bài này rất là bài tập cơ bản, để làm quen với lập trình anh Trung cố gắng suy nghĩ tí là ra à, cố lên anh. Còn nếu anh ở khu vực TPHCM, thì sẵn lòng giúp anh.

Cảm ơn e nhé, bài đó a hiểu rồi e à , cũng đang mò mẫm xem :D ! A ở Hà Nội e à !

Câu 5 đó anh, Kiểm tra số nhập vào có phải số nguyên tố ko ? Thì anh phải nghĩ là mình ngay là mình phải có hàm kiểm tra số nguyên tố mới dc. Mà để xây dựng hàm đó thì anh phải biết quái niệm số nguyên tố là gì nữa hì. Nếu quên hết rồi, thì cũng hơi mất thời gian tìm lại 1 tí kiến thức toán, mà từ từ cũng ok thôi hết à.

Câu 5 đó anh, Kiểm tra số nhập vào có phải số nguyên tố ko ? Thì anh phải nghĩ là mình ngay là mình phải có hàm kiểm tra số nguyên tố mới dc. Mà để xây dựng hàm đó thì anh phải biết quái niệm số nguyên tố là gì nữa hì. Nếu quên hết rồi, thì cũng hơi mất thời gian tìm lại 1 tí kiến thức toán, mà từ từ cũng ok thôi hết à.

Ồ ra vậy, vì nhiều năm ko học toán nên chẳng nhớ nổi , chắc giờ phải mò mẫm lại thôi , hehe !

Tại tự nhiên đi học lập trình , học khai báo hàm , biến ... cấu trúc ngôn ngữ lập trình .

Đùng cái giáo viên giao bài tập toàn là Toán , nên hơi choáng, giờ hiểu rồi , ngồi mò mẫm thôi.

Cảm ơn em nhiều nhé !

Ồ ra vậy, vì nhiều năm ko học toán nên chẳng nhớ nổi , chắc giờ phải mò mẫm lại thôi , hehe !

Tại tự nhiên đi học lập trình , học khai báo hàm , biến ... cấu trúc ngôn ngữ lập trình .

Đùng cái giáo viên giao bài tập toàn là Toán , nên hơi choáng, giờ hiểu rồi , ngồi mò mẫm thôi.

Cảm ơn em nhiều nhé !
có gì thắc mắc thì cứ gửi thư cho em cũng dc. Bao giải đáp :D

Chào cả nhà, mình đang học một khóa lập trình cơ bản .

Đây là bài tập về nhà cô giáo giao cho mà không hiểu nó là cái gì , vì khi học C đâu có liên quan gì đến cái này đâu .

Ai biết rảnh vào chỉ giúp nhé :rolleyes: Thank you !

Bài tập 2: Tìm phương án đổi tiền:
Ví dụ: Tổng số tiền ban đầu là 500000 vnd. Tìm các phương án để đổi số tiền trên ra các mệnh giá 1000vnd, 2000vnd, 5000vnd, 10000vnd,20000vnd, 50000vnd.
Bài tập 3: Tính diện tích các hình học sau: Hình tam giác, hình chữ nhật, hình vuông, hình tròn.
Bài tập 4: Tìm phần tử lớn nhất và nhỏ nhất trong mảng 1 chiều và mảng 2 chiều.
Bài tập 5: Kiềm tra một số được nhập vào có phải là số nguyên tố không?
Bài tập 6: Tính tổng các phần tử chia hết cho 3 dư 1 và ở các vị trí lẻ.
Bài tập 7: Tính tổng các phần tử trên đường chéo chính, đường chéo phụ.
Bài tập 8: Tính tổng các phần tử lẻ của tam giác trên của ma trận, tổng các phần tử chẵn của tam giác dưới của ma trận, tổng các phần tử của một tam giác trong ma trận.

Ai biết vào chỉ giúp với nhé !
chuẩn bị học lập trình cơ sở có gì giúp e ít chiêu nha ! lập trình trên Dev C++ chứ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week