Cần trợ giúp về main g31 foxcom

quangtrunghpu

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Mình vừa mua cái ổ cứng sata2(mới tinh) nhà đang chạy ata cắm luôn ổ vào là chạy thôi hay phải làm gì nữa không.Mình thấy ngày trước mình cắm 2 ổ mình phải cắm thêm jum phân biệt ổ chủ ổ khách nhưng là đối với 2 ổ đều có win sẵn rồi còn bây jo một ổ đang chạy một ổ trắng tinh thì sao nhỉ.

SATA thì không cần phải cắm jumper đâu bạn mà là vị trí chân cắm HDD trên main quyết định ổ nào là chủ hoặc khách.

SATA thì không cần phải cắm jumper đâu bạn mà là vị trí chân cắm HDD trên main quyết định ổ nào là chủ hoặc khách.

Vừa sata vừa ide thì ko cần thâm jump nữa, thông thường mặc định ổ sata là đại ca
-----------
vì thế bạn cần chia ổ và cài win cho cái sata2 mới tinh này, xong rồi thì dùng thôi

dùng phần mền magic partition hoặc partitionwizard
chia và active HDD trực tiếp trên win
ko thì vào dos bằng đĩa boot chia ổ hdd là ok ngay -> dành cho ai rành máy vitinh

Tớ không muốn cài win trên sata mới nữa vì ổ ata cũ đang chạy có win rồi.Tớ dùng tool partition winzard nhưng có cần set active không vì ổ sata mới có win đâu.Mặc định thì nó phải chạy win trên ata cũ chứ.Còn việc ổ chủ ổ khách thì không biết vị trí cắm trên main như thế nào gọi là ổ chủ.Nếu mặc định sata là ổ chủ thì nó làm j có win mà chạy có cần ghost thêm 1 bản sang sata mới hay không.mình nghĩ là không cần.Dù sao cũng thanks các bạn.Mình cắm thử xem nó thế nào đã.
Cắm ata và sata ko biết tốc độ chạy kiểu j nhỉ đưa hết về tốc độ ata hay thao tác trên ổ nào thì tốc độ ổ đó.Mà có cần thêm drive j ko nhỉ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week