Cần tư vấn về nghề chụp hình cưới

kurom156

Junior
Reactions
21
MR
0.014
Em cần mọi người tư vấn giúp em về nghề chụp hình cưới, nếu ai biết thì cho em ý kiến với.
Em mới quen 1 ông anh, tiệm cưới cũng lớn, ông anh nói chuyện với em thấy hợp tính, vui vẻ, cũng thân thân nên đồng ý nhận em làm đồ đệ, nhưng lại đưa ra mức học phí là 50triệu, theo mọi người thì e có nên tin người hay không????
Cho em ý kiến với ạ.

mình cũng mới mua máy do đam mê . Theo mình bạn theo ảnh cưới nên mua 6D và 1 ống 35L canon ( 35 art sigma ) tổng vào cũng tầm 50 củ xong học 1 lớp PTS và LR ( có thể tự học trên mạng )

mình cũng mới mua máy do đam mê . Theo mình bạn theo ảnh cưới nên mua 6D và 1 ống 35L canon ( 35 art sigma ) tổng vào cũng tầm 50 củ xong học 1 lớp PTS và LR ( có thể tự học trên mạng )
e biết, nhưng mà học xong 1 khóa người ta nhận làm tại tiệm, lương thì 5-7tr lúc đầu, theo bác thì có được k?

Học ko thì 50tr rồi còn ra làm riêng đi rồi thấy.

đồ chơi + Len ko cũng hơn 100tr rồi,

rồi còn phải sắm con PC Khủng để làm hình cho người ta cũng gần 50tr rồi.

Rồi đồ nghề bla bla bla,

thớt có vốn hơn 200tr đi rồi hãy xác định theo nghề đó. tại mình từng làm ở studio chuyên nghiệp nên mình biết.

Học ko thì 50tr rồi còn ra làm riêng đi rồi thấy.

đồ chơi + Len ko cũng hơn 100tr rồi,

rồi còn phải sắm con PC Khủng để làm hình cho người ta cũng gần 50tr rồi.

Rồi đồ nghề bla bla bla,

thớt có vốn hơn 200tr đi rồi hãy xác định theo nghề đó. tại mình từng làm ở studio chuyên nghiệp nên mình biết.
tks bác, vốn đó thì đào không ra rồi, nhưng vấn đề là ông anh đó giữ mình lại quán để làm việc và theo ổng lun, theo bác với mức học phí 50tr cho đến khi ra nghề thì có hợp lí không?

Em cần mọi người tư vấn giúp em về nghề chụp hình cưới, nếu ai biết thì cho em ý kiến với.
Em mới quen 1 ông anh, tiệm cưới cũng lớn, ông anh nói chuyện với em thấy hợp tính, vui vẻ, cũng thân thân nên đồng ý nhận em làm đồ đệ, nhưng lại đưa ra mức học phí là 50triệu, theo mọi người thì e có nên tin người hay không????
Cho em ý kiến với ạ.
MMO làm j` cần vốn nhĩ mình nghĩ 1tr thôi cũng đủ làm MMO RỒI

ko nên đón tiền đi học, phí lắm
- Thứ nhất bạn nên đầu tư vào thiết bị
- tham gia các gr chụp ảnh
- các gr blend and retouch
- bỏ thời gian tìm hiểu về ảnh - góc chụp - các ổng lens thích hợp khi nào
ảnh đẹp, sáng tạo đầu tư kĩ càng về mọi mặt thì khách hàng sẽ tìm đến bạn

MInh cũng đi chụp ảnh, nhưng chỉ chụp album chơi kím chút cháo chứ ko theo nge và giờ đã bỏ =)))

:) ừ! bởi vậy nên không theo mmo nữa
cụ thể học trong bao lâu là được làm việc với mức lương 6-7 triệu/ tháng tại tiệm của họ ? nếu bỏ ra 50 triệu có cái nghề và được giữ lại tiệm để làm với mức lương 7 triệu thì ngon đó, 4 năm đại học tốn bao nhiêu tiền của mà rồi cũng làm cu li lương 3 triệu kìa, theo mình như thế là hợp lý đó, cứ từ từ làm rồi sau đó nếu cảm thấy có duyên thì lom góp từ từ mở 1 tiệm riêng, bất kỳ ai làm gì cũng đều từ khó khăn rồi mới thành công, éo phải vù 1 cái là thành đại ca đại bố được đâu, 50 triệu bỏ ra thì 1 năm làm công ăn lương cho họ cũng thu lại hơn rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week