Cần ý kiến về xây dựng một website MXH bự bự :D (như haivl, zing,...)

mthuyet98

Hero
Verified
Reactions
810
MR
1.031
Mình đang có ý tưởng xây dựng một trang web mạng xã hội về một chủ đề nhất định ( không nói rõ đc, nhưng số lượng người quan tâm là rất lớn :D ), chủ yếu kiếm tiền từ lượt xem ( nuôi GÀ chẳng hạn :D ):oops:
Ý tưởng ,nội dung, cách kiếm người xem thì mình đã định hình được. Và mình muốn dành tâm huyết cho website này để xây dựng nó lớn mạnh, nhưng có lẽ ý tưởng thôi thì chưa đủ, mình sẽ phải cần thêm kiến thức về thiết kế website,pr và cả quản lí nữa. (Như Võ Thanh Quảng thì cậu ấy vẫn cần có một team thì hài vl mới dậy sóng như vậy )
Và hướng giải quyết của mình là sẽ build một team để xây dựng website này, các thánh có kinh nghiệm làm việc mmo theo team hoặc kiến thức rộng về thiết kế, quản lí website xin cho mình chút góp ý về các vị trí mà mình sẽ cần ( kỹ năng của member ) . :D

Kiểu như mình là nhà tuyển dụng ấy :D Mình cũng đang tự nghiên cứu nhưng thiết nghĩ post ở đây sẽ được giải đáp nhanh hơn, và xả stress tí với các góp ý bá đạo của mấy bác :D Thật sự thì kiến thức của mình hiện tại chỉ là một chút về hosting, wordpress. Chắc sẽ có người bảo mình điên vì không biết gì về tkế website mà đòi làm :D bla bla :D:cool:

Chân thành cảm ơn ACE đã đọc tin :D
p/s: mình k tuyển member ở đây nhé, chỉ xin góp ý thôi :D

Last edited:
xây kiểu voz+mmo4me+9gag+4chan+ thích nhất post gif

Không biết gì muốn tham gia có được không bro :D
mình rất chào đón các bạn có nhiệt huyết, nhưng về việc tuyển member thì có lẽ sẽ để sau :D không phải ở topic này :D

cái gì không làm được thì thuê, quan trọng là ý tưởng và tiền thôi :D

ý tưởng tốt rồi dùng tiền đầu tư sẽ ngon :D

mà thớt có trí lớn quá, làm được như mấy site đó thì nên lập hẳn 1 cty có văn phòng, không thuê được nơi tốt thì thuê nơi bình dân cũng được, rồi tuyển team làm trực tiếp.

về bước 1 làm build website, tốt nhất là thớt nên thuê 1 cty chuyên thiết kế website build giúp. họ build xong cần sửa gì họ sẽ có chế độ support và nâng cấp. sau đó thì thuê 1 quản trị và coder trình độ vừa vừa là được đỡ tốn tiền :D

quan trọng là bước content và seo. b thuê 1 đội làm content tốt và seo tốt, cái này chủ yếu là cần có 1 leader trình độ tốt rồi thuê đám sinh viên làm giá rẻ :D

đó là giai đoạn khởi đầu, sau này phát triển tốt có thu nhập thì làm gì thay đổi gì chẳng được :D

nhưng giai đoạn đầu không dễ đâu, ít thì 1 năm, không thì 2 năm hoặc không bao giờ = ))

cái gì không làm được thì thuê, quan trọng là ý tưởng và tiền thôi :D

ý tưởng tốt rồi dùng tiền đầu tư sẽ ngon :D

mà thớt có trí lớn quá, làm được như mấy site đó thì nên lập hẳn 1 cty có văn phòng, không thuê được nơi tốt thì thuê nơi bình dân cũng được, rồi tuyển team làm trực tiếp.

về bước 1 làm build website, tốt nhất là thớt nên thuê 1 cty chuyên thiết kế website build giúp. họ build xong cần sửa gì họ sẽ có chế độ support và nâng cấp. sau đó thì thuê 1 quản trị và coder trình độ vừa vừa là được đỡ tốn tiền :D

quan trọng là bước content và seo. b thuê 1 đội làm content tốt và seo tốt, cái này chủ yếu là cần có 1 leader trình độ tốt rồi thuê đám sinh viên làm giá rẻ :D

đó là giai đoạn khởi đầu, sau này phát triển tốt có thu nhập thì làm gì thay đổi gì chẳng được :D

nhưng giai đoạn đầu không dễ đâu, ít thì 1 năm, không thì 2 năm hoặc không bao giờ = ))
vâng, cảm ơn góp ý của bác, việc tuyển member làm trực tiếp là điều mình nghĩ đến đầu tiên rồi :D ý kiến thuê cty thiết kế rất hay, cảm ơn bạn :D

Có ý tưởng có kế hoạch, sao ko mạnh dạn đầu tư thuê người mà làm. Mình nói thật cậu với tình hình hiện tại phát triển đc đâu, nếu k đầu tư mạnh, Còn thằng haivl thì nó gặp thời thôi

Có ý tưởng có kế hoạch, sao ko mạnh dạn đầu tư thuê người mà làm. Mình nói thật cậu với tình hình hiện tại phát triển đc đâu, nếu k đầu tư mạnh, Còn thằng haivl thì nó gặp thời thôi
dù gì mình cũng thấy cậu ta dám nghĩ, dám làm , lập công ty - trước khi gặp thời thì cậu ta cũng có chút gọi là cố gắng hết mình :D
e cũng có hứng với làm những video như vầy
https://www.youtube.com/channel/UCf3bW2-ucrqjK5hOrlDogGQ/videos
bác có ý tưởng gì ko ?
và điều còn lại là -_- ý tưởng e toàn là ở video ko à
kênh rất hay bạn à :D nếu ý tưởng của bạn là video thì mình nghĩ bạn nên đầu tư youtube content chẳng hạn :D

dù gì mình cũng thấy cậu ta dám nghĩ, dám làm , lập công ty - trước khi gặp thời thì cậu ta cũng có chút gọi là cố gắng hết mình :D

kênh rất hay bạn à :D nếu ý tưởng của bạn là video thì mình nghĩ bạn nên đầu tư youtube content chẳng hạn :D
:( buồn ghê ý e là bác có tạo thêm 1 team nào về YTB ko cho e tham gia mà bác hắt e đi thế :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week