SCAM CẢNH BÁO MẠO DANH UY TÍN TRUNGGIAN247 Đi LỪA ĐẢO.

conectingpeople

Verified
Reactions
779
MR
0.000

Tôi chỉ có duy nhất 1 nick yahoo này được admin SHIN phê duyệt làm dịch vụ trung gian mọi nick y!h khác đều là lừa đảo.
trunggian247 @ yahoo.com

1 số điện thoại : 01639 55 91 91
Mình tên PHÚ.

Có quá nhiều nick giả danh Uy tín của tôi đi lừa đảo, dưới đây là những nick đi lừa đảo :

SCAMMERS:
  • trunpgian247 chữ P not g p
trumggian247 chữ M not N

trunggian2477 THÊM 1 SỐ 7

TRUNGIAN247 chỉ có 1 chữ G

Trunggiani247 fake chữ i (trong 3 ngày từ 13/1/2014 - 16/1/14 đã lùa đảo của anh em mất 30trieu)
trunggiau247 Fake chữ U

TRUNGGIAN247_CONECTINGPEOPLE : fake cả nick y!h và nick diễn đàn.
trungigian247 ( hoạt động từ 06/02/2014) Anh em cẩn thận nhé.

CHECK NICK YAHOO THẬT - GIẢ

Tại cửa sổ chat nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + V -> nhìn vào tên truy cập nick yahoo đang chat với bạn ở dưới cùng.
Đây là nick yahoo của mình trunggian247

Dưới đây là những yahoo fake nick mình nhằm mục đích xấu đi scam lừa gạt tiền của anh em một số ví dụ điển hình:Các bạn phải để ý kỹ từng dấu (.) ,dấu phẩy (,), dấu gạch chân (_), và từng ký tự đan xen kẽ các chữ như hình dưới các bạn phải nhìn kỹ các chữ : m; p,7 hay là bỏ thiếu 1 chữ đi chỉ dùng chữ g. Và còn nhiều biến thể nháy chữ nữa như i thành j; O thành 0, 9 thành g vvv rất nhiều. Rất mong và cảm ơn các bạn đọc để ý tìm hiểu để trang bị kiến thức phòng tránh scam cho chính mình.

Nick yahoo mới fake được nhiều anh em cảnh báo: TRUNGGIAN2471

Nick này đặc biệt nguy hiểm , cảnh báo cùng anh em. Mong anh em đề phòng cảnh giác.

Cuối cùng các bạn đừng quên thêm những nick yahoo lừa đảo đó vào danh sách bỏ qua trong list yahoo
của các bạn.
Danh sách bỏ qua:
trumggian247
trunpgian247
trunggian2477
trungian247
TRUNGGIAN2471
trunggian247trunggian247
trunggiani247
trunggian247_conectingpeople ( scammer nguy hiểm mới hoạt động từ 20/12/2013)
v.vv.....

p/s : tôi đã cảnh báo anh em rất nhiều :
Tớ bỏ công cảnh báo rất nhiều, rất nhiều, rất mong các bạn đọc bào này nhiều và add nick tớ trước khi bọn scammer nó add nick các bạn nhé. Xin lỗi vì mức độ nguy hiểm phải "giật title " để mong có nhiều anh em đọc , để mà biết. Xin cảm ơn anh em! Xin MODS để bài này của tớ lại đùng delete vì khi có nick scammer fake nick mới anh em báo tớ, tớ lại update kịp thời cho anh em biết.

TRUNGGIAN247 (duy nhất 1nick yahoo)

Last edited:
upppp cho mọi người xem. cái thớt nghe giật gân quá

chủ quan và chưa từng bị scam lần nào sẻ bị dính.:(

thàng thớt bị điên à, giật cmm

mày ăn nói tử tế nha, tao chỉ cố làm như vậy để anh em newbie tránh bị scam thôi. Thằng fake nick tao là trunggiani247 trong 3 ngày nay nó scam của anh em newbie mất 30 triệu rồi đấy. Tao giật tit sai nhưng tao mong anh em newbie chịu khó đọc để tránh bị mất tiền.

box report lẽ ra làm nơi để newbie học hỏi các thủ đoạn của scammer để rút ra bài học
nhưng vì nó quá loãng bởi những topic report nhảm nhí mà newbie chẳng học hỏi được gì
bạn là trung gian, mem lâu năm mà cái rule box bạn còn không thèm đọc qua thì box report scam không thành box chat chit mới lạ.

Rất cần những biện pháp như này, mình thấy 2 thằng trunggiani247 và n3wbeivn đã có rất nhiều người dính, đăng lên đây cũng nhiều vậy mà vẫn tiếp tục có người dính nữa, mong là sẽ thật nhìu người đọc được topic này!

box report lẽ ra làm nơi để newbie học hỏi các thủ đoạn của scammer để rút ra bài học
nhưng vì nó quá loãng bởi những topic report nhảm nhí mà newbie chẳng học hỏi được gì
bạn là trung gian, mem lâu năm mà cái rule box bạn còn không thèm đọc qua thì box report scam không thành box chat chit mới lạ.

tớ chẳng biết phải làm thế nào, cảnh báo anh em suốt ngày, mà newbie thì ngày một tham gia 4rum nhiều, họ thì chưa biết tôi là ai, toàn bị bọn scammer ngon ngọt lừa đảo dụ dỗ, hễ cứ scam mất tiền thì mới tìm đến tôi đòi tiền.

mày ăn nói tử tế nha, tao chỉ cố làm như vậy để anh em newbie tránh bị scam thôi. Thằng fake nick tao là trunggiani247 trong 3 ngày nay nó scam của anh em newbie mất 30 triệu rồi đấy. Tao giật tit sai nhưng tao mong anh em newbie chịu khó đọc để tránh bị mất tiền.
thớt có trách nhiệm, rất uy tín. Em lúc nào cũng chỉ tin tưởng bác.

hi vọng các thành viên mới vào đây nhé cứ 3 phút là có 3-4 nick giả nó fake rồi lừa thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week