Chào các bác em là Newbie

Chào các bác, em là newbie em đầu 9x. Trước đây cũng kinh doanh kiếm được, sau khi kiếm được mải chơi bar sàn, bóng bánh, lô đề và coin. Năm nay 2024, mình đã mất tất cả. Phải bán nhà đi trả nợ, vợ mình cũng bỏ đi ( mình chưa có em bé ). Hiện nay cuộc sống khá khó khăn, mình chạy grab kiếm sống... Mình còn phải nuôi 1 người cha 75 tuổi và một người anh bị bệnh tâm thần 50 tuổi.
Hiện giờ thời gian rảnh mình sử dụng mạng internet để giết thời gian và tìm hiểu cách kiếm tiền trên mạng.
Vậy các bác cho mình hỏi, mình nên bắt đầu từ đâu... Mình chưa có kinh nghiệm chuyên sâu về CNTT... Mình muốn kiếm được tiền để lo cho bản thân và gia đình, nếu sau này ông trời thương cho mình 1 khoản. Thì mình muốn lấy vợ và sinh 1 em bé. Mình thật sự rất buồn và cô đơn ( mình đã bị stress vài năm nay ).
Cảm ơn các bạn !

Chia sẻ cùng bạn, nhưng mình nghĩ để kiếm nhiều với MMO là tương đối khó khăn, biết mmo4me từ 2010 và bây giờ vẫn vào 4rum xem cho vui chứ chưa kiếm được đồng nào
Cảm ơn bác
xưa bác làm về gì vậy
Em kinh doanh nước hoa và đồ hiệu ... vài năm trước covid sau đó suy thoái kinh tế... em mất đi 80% số lượng khách hàng. Trước 2019 mỗi tháng thu nhập từ 60-100tr là bình thường. Tháng lễ Tết có thể gấp 2-3 lần. Nhưng giờ em bỏ nghề rồi , hết lực, cũng không cạnh tranh được với tay to. Và những thương hiệu nước hoa rẻ tiền ( nước hoa lít , nước hoa can ) như bây giờ.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,098
175,457
Latest member
trinhvandieu

Most discussed of week

Most discussed of week

Back