Analysis Chia sẻ kinh nghiệm, thủ thuật - support tận tình các bạn chơi Seosprint

reloaded

Junior
Reactions
170
MR
0.000
Mong ko nhận gạch đá từ các bác, cũ người mới ta. Mong MOD đừng del để các bác mới vào SEO có thêm hành trang đễ làm việc tốt nhất

Mình lập ra để giúp bác nào mới vào MMO và đi theo SEO
Mình k có tên tuổi gì trong này hết, hè năm ngoái để chuẩn bị tiền đóng tiền học mình vào MMO và bít về SEO nhờ topic anh svalmta, lúc đó mình chiến IP VN ngày trung bình đc 2.5$-3$ ( ngày chỉ tốn tầm 2h thôi, có thể chưa tới )
Và giờ mình chiến lại để chuẩn bị cho năm học kế tiếp ngày mình làm đc khoảng 60 job thời gian cũng tầm 2h
Mình nghỉ kinh nghiệm về SEO chắc cũng nhiều bác trong này có nhưng lười share nên hôm nay mình share hết tất cả những gì mình bít về SEO

Bác nào mới vào làm thì chịu khó dành 15-20p ra xem để bít thêm chút ít về SEO, và dành tầm 3-4 ngày để tự làm 1 cái list job riêng cho mình

-------​

Các bạn nên dùng chrome để auto dịch sang tiếng Anh, ko nên dịch sang Việt vì nó dịch rất đần

Cách đăng ký chắc các bạn tự bít cách đăng ký, khi đăng ký nó sẻ hỏi 7 câu các bạn trả lời theo thứ tự sau 2.2.1.2.1.2.2

Trước khi đăng ký nên xác định là chiến = IP Việt Nam hay IP nước khác để đăng ký bằng IP nước đó rồi chiến luôn. Chứ ko được lúc IP VN lúc thì USA

Đăng ký xong thì active các bạn phải dùng sim 11 số mới active được

Giờ bắt đầu vào phần làm việc

Theo mình bạn nào mới vào nên chiến 2 loại trước là: Click và Vote
Để tìm job click và vote thì các bạn nhìn bên tay phải và click vào tab thứ 2

Job click thì mình nói sau job vote thì các bạn cần có acc facebook, acc vk.com và acc youtube

Khi bạn chọn được 1 job click và bắt đầu thì SEO sẻ tự động hiện IP của bạn lên và thời gian bắt đầu
Phần lớn các job chỉ yêu cầu như sau
Link ở blog hay web của họ
Link ads

Nhiều bạn mới vào nhìn thấy tiếng Nga rồi sợ k làm được mình sẻ chỉ cách rất gọn ko dài dòng, cách bạn dùng GC auto dịch sang tiếng anh sau đó các bạn kiếm các từ khóa sau trong job đó và nên lưu ý chổ họ in đậm xem là gì

Trc khi bấm bắt đầu xem lại phần họ yêu cầu cho chắc, 1 số job có 1 dạng câu hỏi như capcha 5+4= ?( rất ít nên k cần lo nếu có thì trả lời trong phần report )

Sau khi nắm đc mình cần làm gì r thì các bạn bấm bắt đầu, click những gì họ yêu cầu xong copy link lại vào phần report
Video cho các bạn ( mượn của anh svalmta )
[video=youtube;TmkY7cOdpQw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=TmkY7cOdpQw[/video]

Lưu ý: Tí nữa quên, khi các bạn hiểu cần làm gì, tìm web nào và click gì thì nhớ chuyển lại văn bản gốc ( GC có hiện ra ở trên ) vì từ khóa seach là tiếng Nga nên cần giữ nguyên mới tìm đc

Khi các bạn làm xong thì nhớ click vào ngôi sao nhỏ để lưu lại lần sau làm típ, click vào thì nó mới màu đỏ nha

Làm xong rồi thì rút tiền thôi ( trc khi rút tiền thì các bạn vào phần My peronal details để add WMID với WMR nha )

Tới phần kinh nghiệm​
Khi bạn làm 1 job nào đó, để đở phải tốn time tìm thì làm như hình

khi click vào nó sẽ hiện ra các job cùng 1 chủ đó, việc các bạn cần lưu ý là trang web họ yêu cầu tìm có job các job kia k, nếu k thì làm giống thì đừng làm để dành, khi nào job kia hết $ hoặc bị từ chối thì làm job còn lại

Lưu ý nữa: có 1 số chủ job họ có tới 10-15 job yêu cầu làm như nhau nhưng khác site thì tốt nhất các bạn chỉ làm 5 job thôi bởi bì các trang để click quảng cáo nó sẽ trùng nhau, trùng thì chết chắc

Khi làm việc các bạn cũng phải để ý xem họ yêu cầu treo bao lâu 2p hay 5p gì đó để. Giờ ở bên Nga khác với nước mình nhưng phút lại giống nhau các bạn cứ canh phút trong PC mà làm

Nên để chênh lệnh thêm tầm 1-2p để trừ hao giây vì giây k bít có chính xác k

Có 2 cách quản lý job
1 là tool
2 là tay ( mình dùng tay )
Tool thì các bạn tìm trong 4rum có free và có phí có hết thì phải. Tool thì mình k xài nên k hướng dẫn, dùng tay thì theo cách này
Khi làm job click xong các bạn lưu lại thì nó sẽ nằm trong tab 1 bên tay trái

Lần sau bạn muốn làm lại job đã lưu thì cứ vào đó, các bạn chỉ cần vào đó 2 lần thôi vì cái đó k quan trọng, nó chỉ đề phòng bạn bỏ sót thôi

Khi làm lần 2 job đã lưu lại thì tới lần thứ 3 các bạn cũng vào tab 1 và click như hình

Cứ khi có job nào sau khi hết 24h hay 72h gì đó được làm típ nó sẽ tự động ở trong đó k chạy đi đâu

Khi đang làm lỡ như cúp điện thì các bạn vào đây, cũng tab 1 luôn

Đó là cách quản lý mình vẫn dùng khi vào làm SEO, SEO đã có công cụ quản lý job r chỉ cần các bạn tận dụng thôi

Cái này mình mới để ý gần đây thôi, như mình nói làm job vote bạn cần acc fb, vk.com ,youtube. Phần lớn là cần vk.com và họ yêu cầu có 10 friend hoặc hơn, kiếm đâu ra? Cách đơn giản là Kiếm $ bằng cách like + sub + add friend
Bạn qua đó tham khảo nha
Bạn làm job bên seo thì cần acc vk.com có bạn và hoạt động - Bạn kiếm $ = cách like + add friend thì sẽ có những thứ SEO cần. Vừa có thêm tiền lại vừa giúp mình làm thêm SEO, k tuyệt sao

Các bác nào chiến = IP VN thì trước khi làm để ý họ có cho VN làm k, còn bác nào fake IP thì mình chỉ cách fake an toàn ( mình chiến fake IP và k bị từ chối vì việc fake IP bao giờ )
Có 2 cách fake
1 là VPN
2 là sock
tuyệt đối k chơi proxy, proxy check phát thấy ngay và nếu có bị từ chối k cải lại đc
VPN thì có 1 số site họ k che đc hết vẫn hiện ra là dùng proxy, cách nhận biết, các bạn vào http://whatismyipaddress.com/ip-lookup
rồi bấm lookup xem nó báo, nếu nó báo dạng như hình sau

thì ok
nhưng nếu có bất kì chữ proxy nào thì bõ đi đừng dùng IP đó, hoặc là nó hiện tên của nhà cung cấp ra trong phần check như hma hay cyber
Tất nhiên chỉ đề phòng đc 95% nhưng về cơ bản là ko phát hiện, phát hiện thì vẫn có cách cải nếu như chủ job k bấm từ chối mà cho làm lại ( mình đã cải thành công )

Cái auto này k copy đc trên thanh địa chỉ, nó chỉ tiện phần bấm Ctrl+C trên web thôi
https://chrome.google.com/webstore/detail/auto-copy/bijpdibkloghppkbmhcklkogpjaenfkg
cài đặt xong các bạn có thể thữ, chỉ cần bôi đen cái mình muốn copy ( từ khóa seach trong SEO or IP ) là nó tự copy

Hiện tại các chủ job kêu click nhiều nhất là quảng cáo của GG và tak.ru
tak.ru thì 1 IP chỉ đc click 1 quảng cáo trong vòng 24-48h thôi. VD bạn click mmo4me thì 24-48h sau bạn mới đc phép click típ quảng cáo đó
GG thì mình k bít nhưng các bác đi trc thì nói là trong vòng 24h chỉ đc click 1 cái, click r các bạn nên lưu lại trong word. VD
http://mmo4me.com/editpost.php?do=updatepost&postid=2459193
thì các bạn lưu lại mmo4me.com, để check mình click chưa thì mở file word Ctrl+F tìm thôi, hoặc bạn có thể làm 1 cái chatbox chạy trên blogspot đê check ngay trên web

Ko bít mấy bạn kia có bị giống mình k, thỉnh thoảng mình vào các trang blog và các quảng cáo GG trong đó trùng nhau, theo dạng flash nên sẽ làm mình click trùng, cách giải quyết là bạn chịu khó click thêm tầm chục click và sẽ xảy ra 1 trong 2 điều
1 là GG sẽ cho ads khác
2 là như hình

bạn click vào chử X góc phải ở trên quảng cáo đó thì nó sẽ biến mất F5 lại sẽ ra quảng cáo khác

gclid=CLy6wpyX2LcCFdLLtAodhHYAdw
cái này là 1 dạng tracking của GG ads mình chỉ bít sơ là nó sẽ thông tin hay thời gian gì đó về ng click - mình k dám chắc mấy vì trình tiếng Anh cũng có hạng, gặp từ k chuyên dụng trong cái này, các bạn có thể tìm hiểu trên GG

Mình lúc đầu k có $$ mua các phần mềm fake IP như HMA hay cyber gì đó thì mình dùng sock.
Nếu các bạn xài sock free thì sẽ tùy sock, có con nhanh có con chậm, sock trong 4rum mình thấy có share các bạn có thể thữ, thấy đũ vốn r mua 1 con HMA. hoặc kím vài trang get sock free, bác nào có tham gia UG thì có thể get sock trong đó ( mà UG thì chắc đâm đại lun cho r )

Có vài chủ job kêu click nhiều bài viết nhưng trog blog 1 trang chỉ có 3 bài thì bạn kím chữ sitemap như hình trong đó sẽ có hết các bài của blog, hoặc nếu blogspot thì vào là bạn nhìn bên trái thấy nó chia theo tháng sẵng luôn

Cách này mình chỉ bít trên GG các bạn bấm Ctrl+Shift+N là ra trình duyệt ẩn sẽ k có lưu lại lịch sữ, nhưng nó k có biểu mẫu điền sẵng hay các web đã vào trên thanh địa chỉ nên các bạn bookmark lại các trang cần vào nhanh như GG....

Ngày nào mình cũng làm như vậy , ngày làm tầm 60job, tới thời điểm giờ mình đã kím đc hơn 600rub thì phải và bị từ chối chỉ tầm 10 lần nhưng k có cái nào là bị từ chối vì fake IP chỉ bị vài lổi vớ vẫn như capcha mình nói ở trên .....

À mà hàng ngày mình sẽ cập nhất vài job cho các bác làm SEO, nếu như đọc hết bên trên có chổ nào k bít thì các bác cứ rep trong này hoặc pm inbox em bít em sẻ hổ trợ k thì cùng tìm cách :D

http://www.seosprint.net/work-task-read.php?adv=277426&cnt=65bd086473e7ab7e5b3031800bfb87bf
job 2.5$ danh tiếng
các bạn vào site http://goldline-likeapro.ru bấm qua how it work
( nhớ đễ tiếng anh )
bấm chữ jon r đăng ký như bình thường
đăng ký xong vào report ghi tên đã đăng ký + số sau đây 1269550

Mổi ngày 2 job danh tiếng cho anh em

Last edited by a moderator:
Bài viết rất hay, nhưng tại sao bạn không dùng tool nhỉ, dù ko chơi seo những cũng thank bạn vì bài viết bổ ích. Nếu bạn muốn dùng tool pm fithou_lovepc hoặc inbox mình tặng 1 năm bản quyền SSJM nhé :binhsua03:

Bài viết rất hay, nhưng tại sao bạn không dùng tool nhỉ, dù ko chơi seo những cũng thank bạn vì bài viết bổ ích. Nếu bạn muốn dùng tool pm fithou_lovepc hoặc inbox mình tặng 1 năm bản quyền SSJM nhé :binhsua03:

thank bác nhưng mình nhìn ra đc vấn đề khi dùng tool đó là có job rất nhanh hết $$$ và có nhiều job IP VN làm rất ngon nhưng trong tool k có, do các bác k tự tìm cứ trong vào tool ( tool có job là do bác up vào hay phải tự tìm và add vào z :D )
và mình thấy rất dễ bị phá, giống như bác porkervn gì á, đợt có ông nào phá bác ấy clone ref quá trời, bít đâu cũng phá lun job làm cho job IP VN ngày càng ít

thớt có YH ko cho giao lưu này tí :binhsua146:

Mình mới bị ban do điều khoản 2.5 của nó gì đó.
H đăng ký cái mới thì clear cookie là ok chứ gì bạn.
Mà mấy cái Ads đã click rồi , muốn click tiếp để báo cáo thì change ip là được à hay là bỏ job đó. :D

thank bác nhưng mình nhìn ra đc vấn đề khi dùng tool đó là có job rất nhanh hết $$$ và có nhiều job IP VN làm rất ngon nhưng trong tool k có, do các bác k tự tìm cứ trong vào tool ( tool có job là do bác up vào hay phải tự tìm và add vào z :D )
và mình thấy rất dễ bị phá, giống như bác porkervn gì á, đợt có ông nào phá bác ấy clone ref quá trời, bít đâu cũng phá lun job làm cho job IP VN ngày càng ít

jobs thì tự tìm rồi add vào chứ cậu, mà mình thấy dùng tool hay hơn chứ nhỉ, mình không nói tool của pokervn nhé (tool của pokervn thì auto click rồi, người dùng chỉ cần click quảng cáo thôi), dùng tool thì sẽ tiết kiệm cho bạn khoảng thời gian để mà phân loại các loại URL (site, GA, WMlink, PG, Takru...) lúc báo cáo đó :binhsua146:

thớt có YH ko cho giao lưu này tí :binhsua146:
có đó bác
Mình mới bị ban do điều khoản 2.5 của nó gì đó.
H đăng ký cái mới thì clear cookie là ok chứ gì bạn.
Mà mấy cái Ads đã click rồi , muốn click tiếp để báo cáo thì change ip là được à hay là bỏ job đó. :D
bạn đăng ký cái mới thì clear cookie, nếu mún chiến = fake thì bạn có thể dùng sock ( sock thì có nhanh chậm, nếu sock mua thì ngon, mình từng chiến = sock )
ads thì tak.ru chỉ click đc 1 lần trog 24-48h 1 site à bác, mà site nó ít nữa nên hạn chế mấy job click tak nhiều
jobs thì tự tìm rồi add vào chứ cậu, mà mình thấy dùng tool hay hơn chứ nhỉ, mình không nói tool của pokervn nhé (tool của pokervn thì auto click rồi, người dùng chỉ cần click quảng cáo thôi), dùng tool thì sẽ tiết kiệm cho bạn khoảng thời gian để mà phân loại các loại URL (site, GA, WMlink, PG, Takru...) lúc báo cáo đó :binhsua146:

nghe bạn nói cũng hay nhưng mình vẫn thích tay hơn :D

thì mình bảo là làm tay mà cậu, tool chỉ giúp phân loại các loại URL thôi, còn lại thuần túy manual hết nhé :binhsua141:

sau khi copy all URLs thì nhấn vào nút Report trên tool, sau đó paste vào phần báo cáo là mỗi loại URL sẽ được xếp chung vs nhau hết, tool chỉ hỗ trợ phần đó, nhờ tool này mà mình rất thích chơi seosprint, cứ như chơi game vậy :binhsua113:

Last edited by a moderator:
thì mình bảo là làm tay mà cậu, tool chỉ giúp phân loại các loại URL thôi, còn lại thuần túy manual hết nhé :binhsua141:

sau khi copy all URLs thì nhấn vào nút Report trên tool, sau đó paste vào phần báo cáo là mỗi loại URL sẽ được xếp chung vs nhau hết, tool chỉ hỗ trợ phần đó, nhờ tool này mà mình rất thích chơi seosprint, cứ như chơi game vậy :binhsua113:

cũng hay nhưng mình k quen, nhớ lại lúc đầu có bác nào cũng viết tool hổ trợ z, giờ k thấy nữa, giờ ra tool của mấy bác khác có phí

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,144
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week