LeoPol

Junior
Reactions
41
MR
0.000
Tình hình là sau khi đăng ký được 1 acc Mturk thì amazon bắt e đăng ký tài khoản amazon payment để rút tiền về đây. Nhưng quá trình đăng ký e có một số thắc mắc mong cao nhân chỉ giáo :rolleyes:
1. Lúc đầu đăng ký mturk thì e khai địa chỉ RESIDENCE là US (trong khi đó e ở VN), giờ đăng ký Amazon payment nó bắt e phải khai địa chỉ cụ thể hiện tại (trong đó có ô Country thì để là US - k thể thay đổi rồi), cho e hỏi giờ nếu như e khai địa chỉ tại VN thì có vấn đề j k? có ban acc của e k??? :D:D:D:D
2. Tương tự là các ô như zipcode, phone number, Social Security Number (số an sinh xã hội - nhưng người mỹ mới có số này) nó cũng bắt khai, vậy e có nên khai gian k? (lấy đại thông tin của 1 người mẽo nào đó) hay là e nên khai thật là e ở VN nên k có những số này? :D:D:D Những thông tin này tụi nó có dùng để check xem e có đúng ở US k các bác?

mturk chỉ giành cho người Mỹ, nên bạn cần mua info thật có SSN thì mới làm được

Tình hình là sau khi đăng ký được 1 acc Mturk thì amazon bắt e đăng ký tài khoản amazon payment để rút tiền về đây. Nhưng quá trình đăng ký e có một số thắc mắc mong cao nhân chỉ giáo :rolleyes:
1. Lúc đầu đăng ký mturk thì e khai địa chỉ RESIDENCE là US (trong khi đó e ở VN), giờ đăng ký Amazon payment nó bắt e phải khai địa chỉ cụ thể hiện tại (trong đó có ô Country thì để là US - k thể thay đổi rồi), cho e hỏi giờ nếu như e khai địa chỉ tại VN thì có vấn đề j k? có ban acc của e k??? :D:D:D:D
2. Tương tự là các ô như zipcode, phone number, Social Security Number (số an sinh xã hội - nhưng người mỹ mới có số này) nó cũng bắt khai, vậy e có nên khai gian k? (lấy đại thông tin của 1 người mẽo nào đó) hay là e nên khai thật là e ở VN nên k có những số này? :D:D:D Những thông tin này tụi nó có dùng để check xem e có đúng ở US k các bác?

Nghe là biết fake IP US đăng ký Mturk rồi. Lúc trước bọn nó cheat nhiều quá nên hiện tại Mturk nó chỉ mở cho US với India thôi bạn, và phải verify thông tin thật toàn bộ mới được. India thì verify bằng ID Card, US thì verify bằng SSN, DOB ( không phải SSN, DOB nào nó cũng chấp nhận đâu, theo luật thì nó phải verify thông tin với dadatase của IRS, nên chỉ SSN, DOB nào khai báo thuế với IRS rồi thì nó mới chấp nhận).
Rồi khi widraw thì account Mturk India rút ra bằng rupee về tk Indian Bank, Mturk US thì về US bank.

P/S: không biết ở đây có nhiều bạn muốn làm Mturk ko nhỉ? Muốn thì làm cái group, mình cấp account, cấp VPN, socks free hết cho.

Last edited:
Nghe là biết fake IP US đăng ký Mturk rồi. Hiện tại Mturk nó chỉ mở cho US với India thôi bạn, và phải verify thông tin thật toàn bộ mới được. India thì verify bằng ID Card, US thì verify bằng SSN, DOB ( không phải SSN, DOB nào nó cũng chấp nhận đâu, theo luật thì nó phải verify thông tin với dadatase của IRS, nên chỉ SSN, DOB nào khai báo thuế với IRS rồi thì nó mới chấp nhận).
Rồi khi widraw thì account Mturk India rút ra bằng rupee về tk Indian Bank, Mturk US thì về US bank.
mình k fake IP j nhé, để IP VN đăng ký lun
nếu như chỉ mở cho US vs INDIA thì gặp IP VN đã k cho đăng ký r

mình k fake IP j nhé, để IP VN đăng ký lun
nếu như chỉ mở cho US vs INDIA thì gặp IP VN đã k cho đăng ký r
IP nước nào cũng đăng ký được tuốt. Nhưng phải qua vòng verify mới bắt đầu nhận HITs mà làm được.
Mình tưởng bạn fake IP US, đã nhận đươc thư mời tham gia Mturk rồi mới hỏi tới vụ Amazon Payments. Còn dùng IP VN thì đến thư mời tham gia Mturk còn chưa có đúng ko?

IP nước nào cũng đăng ký được tuốt. Nhưng phải qua vòng verify mới bắt đầu nhận HITs mà làm được.
Mình tưởng bạn fake IP US, đã nhận đươc thư mời tham gia Mturk rồi mới hỏi tới vụ Amazon Payments. Còn dùng IP VN thì đến thư mời tham gia Mturk còn chưa có đúng ko?
thư mời ah? chắc là k có :D vì mình chỉ đăng ký xong r 2 ngày sau có mail báo đăng ký thành công nên mình nghĩ là đăng ký đc r
còn lúc trc mình cũng đăng ký nhìu lần nhưng toàn là nhận mail báo đăng ký k thành công ah o_O

Nói chung bạn nhận được hết 3 cái emails như vầy là bắt đầu nhận HITs làm việc kiếm tiền được rồi. Ko có thì thôi.

nếu đc thì cho mình xin 1 slot :) rate thế nào bạn
Add Skype mình đi, có nhiều người thì mình lập group. Mình lập group để hỗ trợ các bạn, rồi trao đổi kinh nghiệm thôi, chuyện withdraw là chuyện của các bạn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,233
Latest member
Financialmodel

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week