Request Cho tớ hỏi về nhận tiền từ pp khác

lovechess

Senior
Reactions
76
MR
0.174
Cho tớ hỏi. Tớ lập 1 trang bán hàng thanh toán qua PP, mã nguồn WP, sử dụng plugin simple shopping cart. nhưng khi khách hàng thanh toán, thì tiền nhận được tại sao nó lại chạy vào Pending Balance, mà ko chạy vào Available balance thế các bác
Demo

acc pp mới, chắc pending 21 ngày rồi, cũng ko có vấn đề gì, sau 21 ngày tiền sẽ vào Available balance

thủ sẵn proof và vài thứ để sau này có gì còn gỡ limited

proof gì bác. em sell hàng, người ta gửi $ cho em, em gửi hàng qua bằng gmail. chụp cái gmail đó àk bác. còn gì nữa ko?

Vì mình đã bị như thế...trước bán trên fiverr sau đó ko nhận tiền qua fiverr nữa...nên thánh toán trực tiếp pp và bị limited....nên mới khuyến cáo như thế...

Chỉ là acc mới thì nó hold 21 ngày thôi mà

acc bạn mới nên tất cả các giao dịch sẽ bị hold 21 ngày (tính từ ngày nhận giao dịch đầu tiên). Ngoài ra nếu lượng giao dịch nhiều thì bạn cũng chuẩn bị sẵn tâm lý sẽ bị limited (không sớm thì muộn), muốn dùng lâu dài bạn sẽ phải vượt qua lần limited đó.

acc mới nên bị, bạn thực hiện 3 bước xong PP sẽ gỡ bỏ rắc rối này

21 ngày sau sẽ hết.

thường là có invoice mua bán với khách...và xác nhận vài giao dịch trước đó và passport hay CMND để verify thông tin tài khoản...sau đó thì okie...dùng thoải mái hơn.

3 bước gì vậy bác, chỉ tớ duoc ko?

3 bước gì vậy bác, chỉ tớ duoc ko?

1/ nhận $ 5 lần giao dịch kiểu mua hàng hóa mất phí (gửi kiểu cá nhân ko dc tính)
2/ trong 5 lần ở bước trên miễn sao tổng 5 lần đủ tối thiểu 100$
3/ từ lần nhận $ đầu tiên của bước 1, tính 60 ngày

chờ 60 ngày xong, thế là thành Seller, PP sẽ gửi email chúc mừng và từ đó ko bị hold tiền 21 ngày nữa, tiền nhận dc sẽ nhảy thẳng vào Balance và sử dụng dc luôn :D

.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week