Spotlight chơi cổ phiếu online

yalsin97

Banned
Reactions
25
MR
0.000
mình hiện chỉ là newbie nên chưa biết gì nhiều không biết bạn nào có biết về chơi chứng khoán online hay sàn online nào (giao dịch qua mạng luôn nha)
nếu không đúng box thì mod nói cho mình biết để mình chuyển box nha

Last edited by a moderator:
Thời buổi này sàn nào chẳng giao dịch qua mạng rồi. Nếu cổ phiếu VN mình thấy sàn của FPT giao diện nhìn có vẻ dễ giao dịch hơn
bác cho cái link em ngâm cứu thử :D chưua biết chơi cổ phiếu như nào

bác cho cái link em ngâm cứu thử :D chưua biết chơi cổ phiếu như nào

http://fpts.com.vn/ . Cổ phiếu Việt Nam từ đầu năm đến giờ tăng mạnh nhất thế giới đó.

- - - Updated - - -

sàn này chơi online luôn hay chơi qua MT4
nếu online thì bạn cho mình xin link
Sàn FPTs là sàn giao dịch chứng khoán Việt Nam, sử dụng phần mềm khác không phải MT4, giao dịch online
Bạn vào đây tìm hiểu thêm. http://fpts.com.vn/

Chơi forex khác gì chơi cổ phiêú đâu nhỉ
Theo mình biết thì khác nhau nhiều bạn à, một cái là có thật, còn một cái là ảo .
+ Cổ phiếu là : thật, của một CTy thật, nó phát triển hoặc chết đi thì mình có thể xem qua báo chí, hoặc đơn giản là ngồi rình nó cũng được.
+ Còn Forex: là đầu cơ, mua bán những con số ảo, theo xu hướng chung của thị trường .v.v.

** Kiến thức về cái này của mình rất hạn hẹp, các bạn thấy hay thì thanks cái, còn sai thì nói mình nha, đừng ném đá mình, nhà nghèo còn ăn gạch là sập nhà luôn.

Cũng có lý em có hay ném gạch đâu mà bác sợ trừ mấy caí topic nhảm thì có cho 1 viên :))

Theo mình biết thì khác nhau nhiều bạn à, một cái là có thật, còn một cái là ảo .
+ Cổ phiếu là : thật, của một CTy thật, nó phát triển hoặc chết đi thì mình có thể xem qua báo chí, hoặc đơn giản là ngồi rình nó cũng được.
+ Còn Forex: là đầu cơ, mua bán những con số ảo, theo xu hướng chung của thị trường .v.v.

** Kiến thức về cái này của mình rất hạn hẹp, các bạn thấy hay thì thanks cái, còn sai thì nói mình nha, đừng ném đá mình, nhà nghèo còn ăn gạch là sập nhà luôn.
Sao forex lại không thật hả bạn? bạn thử giao dịch với tỉ lệ đòn bảy 1:1 xem nào, những con số mà bạn nói là ảo đó là những tỉ giá trao đổi thực trên thị trường ngay tại thời diểm đó, Forex có tính thanh khoản hơn chứng khoán và trong thị trường forex thì không có chuyện đầu cơ bạn à, trong forex rất ít các "giá trị ảo" như trong chứng khoán

bó tay ko có gì để nói vì ko thể nói gì hơn vì dẫu sao những thứ ko sờ mó được đều là ảo hết
do đó kể cả tôi và bạn đều ảo hết:binhsua144:

chơi cổ phiếu ảo không mình chỉ cho :binhsua90:
lợi nhuận đame bảo mà ổn định. :m021:

Chứng khoán thấy chừng còn dễ hơn forex nữa.
Nó có một số nguyên tắc cơ bản, và cũng có phân tích cơ bản, phân tích kỹ thuật. Nói chung là trước khi chơi phải chơi ảo trước đã

Giữa thị trường Forex và Chứng khoán là hoạt động tương tự nhau thui.:binhsua57:

Cổ phiếu phản ánh tình hình làm ăn của một công ty. Muốn tham gia bạn phải tìm đến các sàn giao dịch của công ty Chứng khoán.:binhsua08:

Còn Forex thì là đưa ra đồng tiền của một quốc gia nào đó để giao dịch, chính vì vậy nó phản ánh tình hình kinh tế tài chính của cả một Quốc gia đó. Muốn tham gia Forex mmo chúng ta thường tìm những công ty Môi giới Forex: Exness, RoboForex... Họ hưởng chênh lệch giữa giá mua và giá bán ( ), và có nhiệm vụ chuyển lệnh của chúng ta đến sàn giao dịch của công ty tạo lập thị trường Forex thực sự.:binhsua03:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,502
173,684
Latest member
manh234

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week