Chống DDos cho website

vipbaoloc

Senior
Reactions
278
MR
0.000
+ tình là là cái web cùi cuả mình đang bị ai đó ddos vào 1 link trực tiếp với priroxy ảo
+ sử dụng DNP firewall andiddos.phtml đã ko có tác dụng ví nó dùng ip ảo nên ko thể banned ip
+ dùng pass directories thì là biện pháp tức thời nhưng traffic và visitor giảm ghê quá
+ dùng cloudflare trỏ qua dns rồi trỏ xong chạy dc xíu cloudflare báo web offline . hình như nó cũng ko chịu nổi nhiệt luôn

>>>> Các bác có cao kiến gì giúp em với ko ạk . Thanks

Cái vấn đề này bàn qua bàn lại hoài rồi. Bác tạo file html để chặn trước mà vẫn bị DDOS thì chỉ có chịu thôi, chuyển qua nhà cung cấp chống DDOS đi, nhưng hơi bị nặng đô đó ;))

Upvote 0
+ tình là là cái web cùi cuả mình đang bị ai đó ddos vào 1 link trực tiếp với priroxy ảo
+ sử dụng DNP firewall andiddos.phtml đã ko có tác dụng ví nó dùng ip ảo nên ko thể banned ip
+ dùng pass directories thì là biện pháp tức thời nhưng traffic và visitor giảm ghê quá
+ dùng cloudflare trỏ qua dns rồi trỏ xong chạy dc xíu cloudflare báo web offline . hình như nó cũng ko chịu nổi nhiệt luôn

Để anh drop site chú , thế là nó khỏi ddos => chống ddos thành công.

Upvote 0

giới hạn người truy cập vào database
chờ ổn rồi thì mở lại

Upvote 0
Htacess Deny all IP rồi allow dần xem sao cậu.

Thực tế site của mình chạy trên dedicated server khá khủng + firewall bản quyền (Hard + Soft) mà cũng không chịu nổi DDOS nên theo mình việc chống ddos gần như không thể.

Chính xác, chỉ có cách chờ nó ddos chán rồi bỏ đi, nó cũng ko rảnh mà ddos liên tục 1 tuần liền đâu

Upvote 0
Chính xác, chỉ có cách chờ nó ddos chán rồi bỏ đi, nó cũng ko rảnh mà ddos liên tục 1 tuần liền đâu
bữa h lâu lâu nó ddos 1 ngày bữa nay nó ddos 3 ngày nay rồi bác hic

việc gì dedi cho mệt vào đây mua BLOCKDOS.NET nó ddos mòn cả vps cũng chả sao
demo neobux.com

300$/month ôi vãi đạn :( e thì ko có khả năng đó rồi tháng kiếm dc 100$ mà đi mua 300$ chắc chết quá bác ạk

Nếu thêm 1 code không chấp nhận proxy thì sao nhỉ

ý kiến quá hay mà em search thì ko thấy bác ạk :(

Last edited by a moderator:
Upvote 0
ý kiến quá hay mà em search thì ko thấy bác ạk :(
Lúc trước có viết 1 code này, nhưng cũng có tác hại đó là 5-10% truy cập thật bị nhầm là proxy, và nó block luôn T_T. Còn nếu dùng WP có plugin cache thì càng tệ, khi nó cache site xong rồi thì nó đưa ra nhiều trang bị block cho khách, cuối cùng đành mua mấy dịch vụ chống DDos mới gọi là hoàn hảo.

Upvote 0
Apache có mod_security chặn truy cập từ proxy rất tốt. Nhưng hạn chế của cách này là nó vô tình chặn rất nhiều truy cập hợp lệ(rất nhiều ISP vẫn sử dụng proxy để kiểm soát truy cập~>chặn proxy~>chặn luôn user hợp lệ). Nhưng nói chung, tập trung hạn chế dos/ddos ở tầng ứng dụng là 1 cách ko đc khuyến khích chút nào!

---------- Post added at 06:31 PM ---------- Previous post was at 05:45 PM ----------

Quên, cậu post 1 phần log mà cậu cho là log DDoS lên đây đi. Để mọi người tham khảo!

Upvote 0
:D chắc đành vậy thôi :)) bác ạk
Mỗi lần post xong thì save 1 file backup. Chơi tay đôi với nó luôn. Coi thằng nào trâu hơn thằng nào. Nó chủ yếu làm như vậy cho bạn nghỉ thôi. Làm ko được mục đích đó em nó đâm ra chán nản rồi cũng bỏ. Tôi cũng bị mấy lần rồi, cứ để tự nhiên thôi. Ăn, ngủ bình thường. Chán thì thôi. =)) =)) =))
Chiến XXX à. Gửi link web vào Inbox để exchange được ko ?

Upvote 0
Quên, cậu post 1 phần log mà cậu cho là log DDoS lên đây đi. Để mọi người tham khảo!
hiện h ko vào host dc nữa chắc cái file log nó nặng lắm đây

Chiến XXX à. Gửi link web vào Inbox để exchange được ko ?

hi mình send rồi cậu check nha

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,812
Latest member
chauruabat

Most viewed of week

Most viewed of week