Chung tay bình ổn giá WMZ!

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Như ae đã biết thì sau khi PM rate giảm thê thảm thì giá WMZ cũng giám theo, nhưng nếu ae để ý thì giá bán ra của một số exchanger vẫn giữ nguyên, chỉ có hạ giá thu mua Z thôi. Bản thân WMZ không có biến đông chẳng qua là lòng tham không đáy của các exchanger nó biến động quá mạnh đấy thôi.

Riêng cái vụ giảm tỷ giá PM thì ko cần phải bàn bởi: bản thân PM có vấn đề khi đưa ra chính sách cấm US + tâm lý bán tháo của exchanger do mất lượng lớn khách đến từ US, sợ ôm nhiều như vụ LR.

Còn với WMZ thì nó lại khác, bản thân nó lâu giờ vẫn giữ nguyên giá 21, chẳng qua có nhiều mem thấy một số bạn đăng topic thu mua WMZ với giá 20, ae cần tiền bán với giá thấp, rồi + thêm việc các site ex, các ex thu mua với giá thấp nên khiến ae lầm tưởng giá WMZ giảm và cũng vì thế mà đăng bán với giá thấp nhưng thực chất nó ko hề giảm, chỉ có PM là giảm.

Nếu anh em muốn giá WMZ bình ổn ở mức 21 như xưa nay thì nên Bán với giá 21, mặc dù với giá này có thể ko ai mua trong một thời gian gắn, nhưng càng nhiều người sell giá 21 sẽ tạo nên hiệu ứng bất ngờ đấy=> Những ai cần tiền sẽ chấp nhận mua WMZ của mình với giá đó. So với các site ex để mức giá 21.9 thì chúng ta sell còn rẻ chán.

Còn đối với những bạn cần tiền gấp thì sel giá 20 thì ko nói rồi, vì tâm lý là hàng càng rẻ càng dễ bán. Người bán thì thích hàng rẻ, ưu tiên mua hàng rẻ, nhưng một khi hàng rẻ hết hàng, ko còn thì buộc phải mua hàng vừa tầm. (vừa tầm ở đây chính là các topic bán wmz giá 21) còn đắt là các website auto để giá 21.9.

Chúc ae vui!.

Đã đến lúc tỷ giá do chính ae quyết định. Chứ giá thấp thì người thiệt là ae, người hưởng lợi là exchanger, bởi PM khó bán nhưng WMZ thì lại dễ bán à nha. Chỉ cần lên các site nước ngoài ra là sẽ có người mua, còn PM thì rao cũng chẳng ai mua vì bản thân nó ko làm người dùng thực sự an tâm, và nó lại cấm một lựong khách lớn đền từ US nữa chứ.

Thấy ACE bị hút máu, nên bất bình thay (chứ mình chẳng có lợi lộc gì từ vụ này cả) nên kêu gọi, chung tay. Đây là lợi ích chung của AE, mặc dù mình cũng từ là exchanger (đã nghỉ hưu, tương lai sẽ trở lại) nhưng ăn cũng ăn vừa phải. Mà chạm đến lợi ích chung của ACE mà ACE vẫn vô tư như không phải chuyện của mình, không thể đồng lòng, chung tay nữa thì mình cũng bó tay, không còn gì để nói rồi.

P.S: Các thánh cứ phán, chém gió thoải mái. Riêng WMZ thì có nhiều cơ sở để chúng ta tin nó sẽ bình ổn ở giá 21!

Last edited by a moderator:

phumap

Banned
Reactions
108
MR
0.000
mình cũng nghĩ giống bạn, ko có cung tự khắc cầu sẽ phải tăng để thu hút cung. Còn cung thừa mứa thì tự khác giá sẽ giảm thảm hại

bên exz.vn
WebMoney
3,837.92 $
sáng nay thấy gần 30k mà giờ còn có gần 4k
tỉ giá chênh lệch 1k9
=> 25000 x1900 =47.500.000
lãi 47tr500

bên ex24h.com
WEBMONEY WMZ 734.04 USD
ko nhìn số lượng nên ko biết nhưng giờ còn có hơn 700
tỉ suất chênh lệch 1k3

cuối cùng là con quỷ hút máu xchange.vn
Webmoney (WMZ)
8,547.74
hôm nọ giao bán 20k giờ còn hơn 8k
tỉ suất chênh lệch 2k7

(lãi suất bên trên là tượng trưng vì ko có số liệu chính xác và đc tính theo mức tỉ suất cao nhất chưa giảm theo sỉ suất sll, nói chung là để tượng trưng cho sự hút máu khủng khiếp của các site auto trong thời gian này chứ ko phải số liệu cụ thể và chính xác)

Những con số này cho thấy nhờ dựa hơi sự ra đi của LR và sợ ảnh hưởng bão PM kèm theo các EX hút máu của anh em MMO con số khủng khiếp thế nào.
Đây là mình nói những con quỷ hút máu site auto vì tỉ suất chênh lệch quá lớn >1k thậm chí gần 3k /1$ . Còn những người bán chênh lệch 500,700 thì ko nói gì

Last edited by a moderator:

xemtintuc

Banned
Reactions
20
MR
0.000
người có Z số lượng nhìu thì ít, mà người có Z lẻ tẻ lại nhìu. khổ thế đó, ai ko muốn bán giá cao nhưng mà có lẻ tẻ ko ai mua thì lại phải bán cho ex thôi

- - - Updated - - -

ah vui 1 cái là bán cho ex, nếu gặp ngay lúc site chuyển tiền bị lỗi có khi dc nhận tiền 3-4 lần :)) Mình đã từng dc 1 lần

người có Z số lượng nhìu thì ít, mà người có Z lẻ tẻ lại nhìu. khổ thế đó, ai ko muốn bán giá cao nhưng mà có lẻ tẻ ko ai mua thì lại phải bán cho ex thôi

Giờ nếu ko cần tiền cứ giữ lại, mấy bữa các site auto ko còn nguồn cung tự khắc phải tăng giá, còn ko thì họ đói .
Quan trọng là các bạn có làm đc ko còn cứ mang tiền đi bán giá rẻ mạt rồi nằm mơ 1 ngày mai giá tăng thì pó tay . info =))

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

ah vui 1 cái là bán cho ex, nếu gặp ngay lúc site chuyển tiền bị lỗi có khi dc nhận tiền 3-4 lần :)) Mình đã từng dc 1 lần
cái lỗi này nghìn năm có 1, chỉ có lỗi không chuyển tiền cho khách hàng là nhiều thôi. Điển hình là xchange.com, ngày nào mà chẳng có lỗi.
Hôm nọ em mình ko biết vô đó bán, ko nhận đc tiền support đủ kiểu ko đc trả lời. Rồi định report thì sáng kiểm tra tiền mới về. Mất 2 ngày cho 1 gd auto giá rẻ mạt

saigon15k

Banned
Reactions
250
MR
0.000
cũng chán thật nhỉ, Z lẻ tẻ nhờ gõ captcha thì quá nhiều, nên phải bán từng ít 1 thôi

nếu các bạn ko muốn quyền lợi của mình bị chà đạp thì các bạn phải hành động. Còn nếu các bạn cứ nghĩ mình chỉ là số nhỏ không ảnh hưởng gì thôi thì cứ bạn cho yên tâm thì các bạn cứ yên tâm là ngày tăng giá sẽ còn xa vời lắm :D
Người VN chúng ta khổ cái là không đoàn kết mà cứ luôn đổ cái phải làm cho người khác và nghĩ là mình làm sao cũng sẽ ko ảnh hưởng.
các site auto chỉ cần 10,100 người nghĩ thế là họ yên tâm hút máu các bạn rồi :))

Hãy làm những còn người đúng nghĩa thay vì làm con lừa cho họ chà đạp

DDuu

Senior
Reactions
841
MR
0.002
đọc câu đầu mình ko hiểu lắm
EXer giữ nguyên giá bán ra, nhưng lại hạ giá thu mua vào, cái này thì chỉ EXer dc lợi thôi.
nên mình chẳng hiểu thớt muốn nói gì ở đây cả. cá nhân mình thì đang mong Z giảm

BinBinQN

Senior
Reactions
1,088
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
EXer giữ nguyên giá bán ra, nhưng lại hạ giá thu mua vào, cái này thì chỉ EXer dc lợi thôi.
nên mình chẳng hiểu thớt muốn nói gì ở đây cả. cá nhân mình thì đang mong Z giảm

Chính xác hơn là mong giá Z ex bán ra giảm là tốt nhất DDuu nhỉ ;))

cái gì cũng phải có lí thì mọi người mới phục, giá thu giảm thì giá bán phải giảm. Đằng này thu giảm nhưng bán thì vẫn giữ nguyên.
Người ta làm hộc máu ra đc 1$ thì mấy ông site auto hút máu mất 1, 2,3k /1$ thì hóa ra cày như trâu nuôi mấy ông này béo mũm à. Là PM ko nói vì nó có trục trặc giá giảm là phải, còn WMZ thì liên quan gì mà kéo theo.

Nếu chênh lệch dưới 1k thì có thể hiểu đằng này có nơi chênh lệch đến gần 3k/$ thì khác gì quân ăn cướp. Dù biết là người ta thích để giá thế nào thì là quyền người ta, quyết định giao dịch là ở mình nhưng đối với nhiều newbie ko có lựa chọn nào khác vì sợ lằng nhằng thì họ cứ đành phải nhắm mắt gd cho xong. Thiệt hại thì về người lao động vất vả, mấy ông ex thì ngồi ăn béo mũm

Reactions
845
MR
0.012
chung tay bình ổn bằng niềm tin hả.có đại gia nào có lòng bỏ ra vài tỉ thi may mô giá cả bình ổn như xưa........

chung tay bình ổn bằng niềm tin hả.có đại gia nào có lòng bỏ ra vài tỉ thi may mô giá cả bình ổn như xưa........

nếu ko cần tiền thì ko bán , cứ để đấy, chỉ vài ngày hoặc lâu thì vài tuần thì sẽ có hiệu quả tức thì. Bộ bạn nghĩ nguồn $ của các site ex đến từ đâu, ko phải đến từ cái forum lớn nhất này thì các ex cũng pó tay chịu trói thôi.

Muốn có kết quả tốt mà ko muốn cố gắng thực hiện nó , đến lúc người khác hô hào thực hiện thì lại kiểu : làm bằng niềm tin, làm thế đệt nào đc... thì cả đời cứ như vậy đi :)) Suốt đời cũng chỉ sống để người khác đạp lên rồi nói : chống lại nó bằng niềm tin, chống lại nó thế đệt nào đc.
Bực mình vãi các thanh niên có cái xác mà ko có ý chí

vutraclinh

Banned
Reactions
131
MR
0.000
nói thì dể nhưng làm thì hơi khó. Đồng ý là ko cần tiền thì cứ ôm, nhưng chỉ với những bạn có thu nhập bên ngoài ( mmo là phụ thêm ). Còn đối với những bạn lấy MMO làm thu nhập chính như mình ( chủ yếu là captcha ) thì vài ngày cũng phải sell 1 vài đồng lẻ để đi chợ. Mà 1 ngày khoảng 100-200 ng` sell lẻ tẻ cũng đủ cho EX rồi, nên nhìu lúc cũng " tiến thoái lưỡng nan " lắm bạn ạh. Vật chất càng lúc càng lên giá, bây h sell giá 19, ra chợ mua đc bó ra muống về luộc, cạp cả tuần ko đủ mua gạo ăn 1 tháng. Cong lưng còng xương sống làm ngày đêm mà giá thì ngày nào cũng xuống hỏi ai ko chán. Nhưng vì cuộc sống ôm thì giàu mà ko sell thì đói vậy đó :-<. Chỉ mong là EX làm ăn đúng giá trở lại, chứ bây h có hô hào thì cũng thế thôi, người chịu ng` ko ---> cũng huề cả làng chả đc lợi gì. Khổ là khổ cho người kím Z để bán chứ EX thì lời quá rồi còn gì nữa.
---------------------
ah um cho hỏi .. 4r nước ngoài rao vài trăm ngta có mua ko chủ thớt nhỉ , chưa mò sang ex bên đó bao h
Có vài site EX của nc ngoài EX về thẻ visa ( vì site nc ngoài nên tỷ giá là $ ). Nhưng mình cũng chỉ EX WMR-->WMZ thôi chứ chưa thử WMZ--> Visa bao giờ cả. Hình như cũng là 0.96$/1wmz thì phải

Ai mà chẳng biết giữa nói và làm nó cách nhau một trời một vực.

Nhưng nếu ae chắc làm gì "há miệng chờ sung", với hy vọng nó sẽ tăng giá trở lại thì có lẽ đến tết Công gô cũng chưa chắc Z đã tăng.

45chip

Hero
Reactions
219
MR
0.048
mình cũng đang có Z nhưng ko bán , kiếm được 1$ đâu có dễ mà bán giá 19k thật là quá rẻ mạt . Để đó chờ Z lên giá rồi bán , mmo không phải là thu nhập chính của mình nên mình có để cả năm cũng chẳng sao :binhsua01: , chỉ tội các bạn kiếm sống bằng mmo thì thiệt thòi cho các bạn đó quá . Các bạn EX sống thì cũng nên để các Mem sống để còn nuôi lại các bạn nữa chứ , ăn tỷ giá thế kia thì khác nào bọn gian thương . Còn không thì giảm giá bán ra xuống , ĐÔI LỜI GÓP Ý

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,266
Latest member
banhmikebab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week