Chút vấn đề về Paypal

hauconghanh

Senior
Reactions
318
MR
0.000
Tình hình là mình có đk 1 acc paypal. Tên việt nam là Nguyễn Phi Long
Lúc đk paypal mình nhập là:
First name: Long
Middle name: Phi
Last Name: Nguyen
Trong paypal ghi là Long Nguyen
Vậy thì khi veri paypal+ rút về bank có sao ko ạ???
À nên làm thẻ bank gì để veri pp nhỉ :D

---------- Post added at 10:16 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

Sao ko ai bày hết thế này

Ghi tên theo kiểu bạn thì chính sác rồi !!! Giờ ra ACB làm thẻ VISA về add PP thôi !! Còn cách add như nào thì em seard trong box này nhìu lắm nha !!!

Cho em hỏi xíu: Hồi đăng ký em khai đúng tên như vầy:
First name: Hạnh
Middle name: Cao
Last Name: Nguyễn
Trong paypal hiện là Hạnh Nguyễn
Tất cả đều có dấu.

Xong rồi vì có dấu nên em muốn đổi thành không dấu, em làm theo hướng dẫn trên vnpaypal.com, up ảnh CMND của em lên (đồng thời chỗ File Description (optional) có ghi là Nguyen Cao Hanh <không dấu>), đến ngày hôm sau nó gửi email báo đã đổi thành công, và tên trong paypal nó ghi là Cao Hạnh Nguyễn (có dấu
). Thử giả bộ rút tiền về bank Việt Nam thì chỗ Name on account nó ghi là Nguyễn Cao Hạnh.

Ai cho em lời khuyên với ạ, để yên vậy, hay là đổi lại theo cách trên nhưng up hình thẻ ATM lên, hay là gửi email xin nó đổi tên thành không dấu ạ?

Nếu rút về banks việt nam mà có dấu theo mình nghĩ thì phải: Nguyễn Cao Hạnh còn nếu không có dấu thì Cao Hanh Nguyen.

Theo mình nghĩ là thế

Nghe nói "tên trên thẻ ATM" và "Name on account hiện lúc rút tiền" phải trùng nhau thì mới nhận được tiền?
Tên trên thẻ ATM của em là NGUYEN CAO HANH, viết in hoa hết, không có dấu ạ...

Cũng có một cách ghi tên để tránh rắc rồi với middle name là không ghi middle name luôn. Như bạn tên Lê Văn An thì ghi first name là An còn last name là Lê Văn.

Miễn phí năm đầu 100k thôi cậu. Năm sau tự động trừ 100K ở tài khoản đấy. Hic!

Làm chủ thớt mới giàu. Mình thì bao giờ mới ngóc đầu lên nổi đây. :D:D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week