Có ai để máy tính chạy 24/24/365 ko?

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009

Từ khi cài windows 8, mỗi khi để máy lâu, hình như windows 8 nó tự cho máy ngủ hay sao á. Cần dùng tiếp thì bấm vào 1 nút trên bàn phím thì nó mở lên lại, khá hay.
Có ai xài windows 8 giống tớ ko?
Vậy để máy luôn khỏi tắt cho nó tiện. Tức là cho nó chạy 24/24 :D, không bit có sao ko nữa? :binhsua16:

Mình dùng máy bàn. Ko phải laptop.

nó tự sleep đây mà, vào power option chỉnh lại là đc, mà ko nên để sleep cả ngày như vậy, nên tắt máy hoặc ít nhất restart để giải phóng RAM (win8 bật tắt nhanh mà)

Máy bạn ko biết sao chứ máy mình mà nó sleep rồi mở lên là ko kết nối mạng được luôn...tắt mở modem lại cũng như ko
Mỗi lần vậy phải restart lại máy :binhsua16:, ngủ gục để máy tính còn mở thức dậy thấy mệt mỏi trong người lắm

sài cái gì cũng vậy chạy hết công suất luôn là k tốt... nếu bạn có ý định mua máy mới thì tiếp tục.. còn k thì mình khuyên nên dùng vừa fai. :m003:

cái này win 7 cũng thế mà, máy ngủ vẫn ở chế độ làm việc nên ko tốt đâu bạn ak, để ngủ mãi sẽ làm chậm máy, lỗi win... nói chung là nên tắt đi thì tốt hơn :D

Từ khi cài windows 8, mỗi khi để máy lâu, hình như windows 8 nó tự cho máy ngủ hay sao á. Cần dùng tiếp thì bấm vào 1 nút trên bàn phím thì nó mở lên lại, khá hay.
Có ai xài windows 8 giống tớ ko?
Vậy để máy luôn khỏi tắt cho nó tiện. Tức là cho nó chạy 24/24 :D, không bit có sao ko nữa? :binhsua16:

Mình dùng máy bàn. Ko phải laptop.
Từ xp trở lên, Win nào cũng làm được ko riêng gì 8, ko có hại gì cả, tốn thêm tí điện thôi, chứ máy ko sao cả nếu là đời mới, làm mát tốt, còn máy cùi cùi thì tắt cho lành, vì thời gian và nhiệt độ là kẻ thù của phần cứng

muốn để máy chạy 24/24 thì bạn phải mua PC mà là PC Server thì mới chạy 24/24 được... còn nếu máy thường mà để chạy 24/24 thì tuổi thọ máy sẽ giảm đi ít nhất 50%...

Cái bác Win bảo là để lúc lâu không dùng máy thì nó tắt hoặc ngủ đông thì trên Win XP đã có rồi.
Mình có thể cài đặt, chọn sau thời gian bao lâu thì tắt màn hình, standby, hibernate ... do mình điều chỉnh được.

muốn để máy chạy 24/24 thì bạn phải mua PC mà là PC Server thì mới chạy 24/24 được... còn nếu máy thường mà để chạy 24/24 thì tuổi thọ máy sẽ giảm đi ít nhất 50%...

Máy mình ko dám nói 24/24 , nhưng đảm bảo là 360 ngày/1 năm là bật @@ , tháng nào cũng 2 triệu tiền điện ( ở 1 mình ) . và cái máy già cỗi đã sống đc tròn 4 năm với 2 cái ổ cứng , 6 thanh ram , 3 cái nguồn ra đi ;)) Tuy nhiên hiện tại là vẫn sống tốt.

:D

:binhsua03: cái này do Win nó config sẵn thôi mà chỉnh lại là song. Nhưng tốt nhất lên để em no ngủ luôn đi. Chứ cái tinh chỉnh này chỉ giúp bảo vệ màn hình máy tính của bạn thôi :). Chứ còn cái CPU thì vẫn hoàn động bình thường nhé :binhsua17:

dù bạn không sử dụng nhưng thực chất bên trong vẫn hoạt động trừ khi bạn rút nguồn điện ra. Mọi thứ dù tắt nhưng vẫn tốn điện khi ko rút đấy :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,158
173,253
Latest member
kotoro17

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week