Có cách or bài tập nào giảm sợ đứng trước đông người

thanhdat2704

Senior
Reactions
254
MR
0.000
Có cách nào giảm chứng sợ như này không nhỉ do bẩm sinh hay do mình ở nhà ít tiếp xúc với bạn bè nên thành ra sợ không tự tin vậy nhỉ ?
Chả là Hôm thứ 6 cô ktra bài cũ môn văn cả lớp ( mặc dù ở nhà đã học kĩ và thuộc gần như cháo) sau 1 lúc gọi 10 đứa không thuộc và cô dùng skill cả lớp ai không học bài đứng dậy
Thế là đứng dậy gần 40 đứa chỉ còn vài đứa ngồi tự dưng em hồi hộp tim đập loạn xạ và cô gọi em lên trả, tay chân run cầm cập đọc được vài chữ thì quên sạch => cô quy ra tội lừa dối giáo viên và chép phạt 10 lần cả bài ( môn văn mới chết chứ )
Cho viết giấy có lẽ em sẽ viết được vì không phải đứng lên bảng

tự thay đổi từ bên trong thôi :D, hồi đó mình cũng ít nói lắm, còn giờ thì hoạt bát hẳn.
bình tĩnh, tự tin, đừng tự tạo áp lúc cho bản thân. ai lên bảng cũng run cả, run nhiều hay ít thôi

tự thay đổi từ bên trong thôi :D, hồi đó mình cũng ít nói lắm, còn giờ thì hoạt bát hẳn.
bình tĩnh, tự tin, đừng tự tạo áp lúc cho bản thân. ai lên bảng cũng run cả, run nhiều hay ít thôi
Em củng ít nói it tiếp xúc , nhiều thằng em ngưỡng mộ thật lên đọc phát là xong chả sợ gì :eek:

tuột quần ra quay tay trước lớp, luyện khi nào chai mặt rồi thì hết sợ, ban đầu thì hơi khó nhưng từ từ rồi cũng sẽ quen thôi :cool::cool::cool::cool:
:eek::eek::eek::eek::eek:

Đi vào mấy tổ chức đa cấp chơi, vào xem thôi chứ đừng nộp tiền mua sản phẩm hay giới thiệu gì nha
Nghe cách họ giao tiếp và nói chuyện, đi hội nghị, đi hát hò với đa cấp 1 thời gian nói trước đám đông như máy ngay ấy mà, :D

Đi vào mấy tổ chức đa cấp chơi, vào xem thôi chứ đừng nộp tiền mua sản phẩm hay giới thiệu gì nha
Nghe cách họ giao tiếp và nói chuyện, đi hội nghị, đi hát hò với đa cấp 1 thời gian nói trước đám đông như máy ngay ấy mà, :D
Em có xem mấy video ông đa cấp rồi vụ lk việt gì đấy nói năng lưu loát thật gặp em chắc ấp a ấp úng run như cầy sấy v.

thớt jốg e vl pí wuyết là ếu bh học bài trước ở nhà lên lớp trước khi đến tên mìh tụi nó cũg đoc bài cỡ 2-3' lúc đó học thuộc là kịp . lên lớp đọc như học kĩ lắm r =)) , chưa bao h sài chiu đó mà pị đỉm dứi 5

Em có xem mấy video ông đa cấp rồi vụ lk việt gì đấy nói năng lưu loát thật gặp em chắc ấp a ấp úng run như cầy sấy v.
Thế thì còn chần chừ gì nữa, tới lớp nghe giảng đa cấp học thêm môn giao tiếp ngay và luôn :v

thớt jốg e vl pí wuyết là ếu bh học bài trước ở nhà lên lớp trước khi đến tên mìh tụi nó cũg đoc bài cỡ 2-3' lúc đó học thuộc là kịp . lên lớp đọc như học kĩ lắm r =)) , chưa bao h sài chiu đó mà pị đỉm dứi 5
:D:D sự thật là lên lớp cô dò bài chỉ cần vài đứa lên trc củng thuộc sơ sơ , lần này ức vãi rõ ràng là học thuộc ở nhà r , lên đọc k đc còn bị quy tôi lừa dối gv với chép phạt 10 lần , có nói cô củng chả tin nên thôi chấp nhật :oops:

Có cách nào giảm chứng sợ như này không nhỉ do bẩm sinh hay do mình ở nhà ít tiếp xúc với bạn bè nên thành ra sợ không tự tin vậy nhỉ ?
Chả là Hôm thứ 6 cô ktra bài cũ môn văn cả lớp ( mặc dù ở nhà đã học kĩ và thuộc gần như cháo) sau 1 lúc gọi 10 đứa không thuộc và cô dùng skill cả lớp ai không học bài đứng dậy
Thế là đứng dậy gần 40 đứa chỉ còn vài đứa ngồi tự dưng em hồi hộp tim đập loạn xạ và cô gọi em lên trả, tay chân run cầm cập đọc được vài chữ thì quên sạch => cô quy ra tội lừa dối giáo viên và chép phạt 10 lần cả bài ( môn văn mới chết chứ )
Cho viết giấy có lẽ em sẽ viết được vì không phải đứng lên bảng

Cứ nghĩ mình là thánh nhân đứng trước đám ng man rợ cần đc thông não là ok

trướt hết phải tập uống một chai r hay nửa két bia
mà ko đỏ mặt. tỉnh bơ.
Thường người mà cứ có tí cồn là ăn nói rất lưu loát
Mấy bác bày bậy em có đời nào đụng tới mấy cái đó đâu coca nc ngọt thì em uống chứ soda có cồn em thử 1 lần r thôi

:D:D:D chả khác gì mình là chúa tể nhỉ

ta là trung tâm của vũ trụ trên trời dưới đất đều phải ngước nhìn ta
. Hít thở trong vòng 5 hơi thả lỏng và nghĩ ta là chúa cmn tể mà lời của chúa tể thì éo thể sai đc
. Đây là cách mình thuyết trình trước đám đông.

:D:D sự thật là lên lớp cô dò bài chỉ cần vài đứa lên trc củng thuộc sơ sơ , lần này ức vãi rõ ràng là học thuộc ở nhà r , lên đọc k đc còn bị quy tôi lừa dối gv với chép phạt 10 lần , có nói cô củng chả tin nên thôi chấp nhật :oops:
phải giải thích cho cô hiểu
là mình bị trách oan
em có cái tật đứng trước đám đông là run. quên hết cả.
giờ em với cô vào phòng kín e đọc thuộc cho cô xem

phải giải thích cho cô hiểu
là mình bị trách oan
em có cái tật đứng trước đám đông là run. quên hết cả.
giờ em với cô vào phòng kín e đọc thuộc cho cô xem

phòng ...... kín .......

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week