Ask Có pro nào biết setup Chevereto chạy dưới dạng Subdomain Ko vậy?

sockhock

Junior
Reactions
31
MR
0.001
Hello

Pro nào biết tạo subdomain chay trang ảnh dạng tên miền Img.tenmien.com Ko vậy,

Sao xem hướng dẫn trên site của nó, cài đặt nhưng ko chạy
Mình cũng add database vào file config.php, nhưng cũng ko chạy

mình tạo subdomain img.tenmien.com, xong chép source vào folder Img, cấu hình file config.php , nhung nó cũng ko chạy
Không biết có sai chỗ nào ko, có google nhưng ko thấy hướng dẫn cài đặt nó

Pro nào biết hướng dẫn mình với

Thank All
Have a nice day

sachi7477

Junior
Reactions
243
MR
0.056
Chat with me via Skype
vào trang chủ của nó upload cái file test thử của nó lên host , nếu nó báo ok thì host cậu chạy đc còn ko thì host phải chỉnh lại để đáp ứng mấy cái requirements để cài cái host ảnh đấy http://chevereto.com/docs#!first-steps
Vs cả cậu chép source vào folder image là sao , nói rõ hơn đc ko , tạo sub domain rồi thì up source lên root cái sub đấy chứ .

Last edited by a moderator:
vào trang chủ của nó upload cái file test thử của nó lên host , nếu nó báo ok thì host cậu chạy đc còn ko thì host phải chỉnh lại để đáp ứng mấy cái requirements để cài cái host ảnh đấy http://chevereto.com/docs#!first-steps
Vs cả cậu chép source vào folder image là sao , nói rõ hơn đc ko , tạo sub domain rồi thì up source lên root cái sub đấy chứ .
Uhn dung roi ban. Mình tao subdomain xong tao 1 duong dan img , minh chep soure vao do. Minh tao datbase moi add vao file cofig.php,
file su dung test minh chep vo root sub ha ban

Sorry dang tren dt

Cần vào control panel của domain hoặc của DNS tạo subdomain trỏ về IP server nữa thì mới chạy được, không thì sao chạy được

Hix, cái này mới căng nè, cái này mình mới ko biết nè, trỏ Domain này trỏ sao bạn, có hướng dẫn thì thật tuyệt vời

Thank ban rat nhiều

Nếu Point về Ip thì tạo cái A record cho cái sub , giống như cách cậu point domain chính về Ip thôi

minh tro ip thang ve host, con tao 1 record nhu thế nào vậy, demo cái bạn

Cho cái mẫu để mình add vào domain.. hix. that sự ko biết
Ko biết vụ này thằng host nó giúp đỡ ko

Thank

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,010
176,505
Latest member
zbetpoker