Con đường nào đưa bạn đến với nghề MMO???

Boboiboy

Senior
Reactions
158
MR
0.037
Như tiêu đề,mình muốn thảo luận với các bạn về chủ đề này để chúng ta kể lại quá trình gia nhập vào thế giới MMO,thế giới kiếm tiền trên mạng nói chung là vẫn chưa phổ biến lắm và chưa nhiều người biết về cách kiếm tiền online.

Về mình,lần đầu tiên biết đến kais niệm MMO cách đây khoảng 2 năm,nhưng thông tin mà mình đọc đc là của 1 đồng chí quảng cáo cho 1 trang PTR lừa đảo,có thể kiếm cả ngàn $ 1 tháng,mình tò mò nên vào đọc thử xem thế nào,các cmt đa phần là tẩy chay trang PTR đó,và nó giúp mình có 1 điểm quan trọng đầu tiên về cách phân biệt các trang web lừa đảo,đó là ko nghe những giới thiệu quá hấp dẫn như vầy.Thế là mình tạm quên chuyện đó đi.

Đến lần thứ 2,khi đó vừa bỏ học năm 2 CĐ vì chán,ko có việc gì làm,đang đi loanh quanh tìm soft thì đập ngay vào mắt là 1 bài viết về cách kiếm tiền nhờ click quảng cáo neobux,nghe có vẻ hay và văn của tác giả có vẻ xuôi tai nên mình quyết định nhờ google kiểm tra độ tin cậy của cái trang gọi là neobux,và sau khi đã xác nhận neobux là 1 site đảm bảo uy tín thì mình mới háo hức chờ cơ hội để thử sức với công việc này.Tuy nhiên ko phải neobux mà là donkeymails mới là trang web đầu tiên giúp mình có những đồng tiền đầu tiên từ MMO,thật khó diễn tả cảm giác lần đầu tiên có đc tiền mà lại là từ trên internet,mình suýt hét lên khi thấy tài khoản của mình từ $0.00 nhảy lên thành $1 khi mới làm offer đc 2 ngày,số tiền ko nhiều nhưng cách kiếm tiền hoàn toàn mới khiến mình cảm thấy rất hưng phấn,và rồi sau này khi đã có kinh nghiệm,thu nhập của mình dao động từ $25-30 mỗi tháng,ko nhiều nhưng đều là công sức của mình bỏ ra và mình tự hào vì điều đó chứ ko nhìn sang người khác toàn thu nhập cả trăm $ mỗi tháng mà tự ti mình kém tài,vì suy ra mỗi người có những hướng phát triển khác nhau,mình hài lòng vì điều này :))

Còn các bạn thì sao :binhsua137:

Mình nà lang thang tinhte rồi đọc dc bài viết top 100 cộng đồng mạng việt nam,,, mmo4me có trong đó và lân la vào đây.....

Captcha đã đưa tôi vào mmo. tổng công kiếm được 5$ từ captcha từ lúc tạo nick đến giờ:binhsua113:

GOogle đã đưa em tới đây ! :binhsua119: và khi tham gia được 1 năm thì : Shin bán neaptun khá là mau và giàu :m018:

Do đam mê chơi thủy sinh, nhưng với đồng lương :binhsua135: thì chỉ chạm tay được đến những em RC, fire red dễ thương ... nhìn người khác nuôi kingkong, panda oai hùng mà :binhsua23: (kingkong, panda chỉ là tên gọi của những loại tép kiểng chứ ko phải khỉ đột hay gấu trúc nhe :binhsua172:). Sau đó cũng phong phanh nghe nói có thể kiếm tiền trên mạng => Google => mmo4vn => captcha => :binhsua57: đã giúp mình thỏa mãn được niềm đam mê :binhsua25:

kiếm tiền mua vps chơi game xong lại muốn 1 cây đàn guitar nên lao vào mmo kiếm tiền và giờ nó thành thói quen. Nghiện hơn cả vào fb:binhsua113:

vozforums đã đưa mình vào đây . từ khi đọc được 1 bài có tiêu đề gần giống " ở nhà ngồi máy thu nhập 1 tháng 10 triệu so với đi làm tháng 5 triệu các thím chọn cái nào " . bác ấy nói là làm offer và mình quyết định theo con đường offer. nhưng 1 thời gian, hồi đó là bão của offer ko có thu nhập nên mình nhảy qua PTU tới giờ :D

Lúc Có 1 bạn giới thiệu chơi zeek :D lúc đó còn ngơ ngơ chả pk gì hết... :)

Last edited by a moderator:
kinh doanh đa cấp , mình tiềm 4rum với khoa từ kinh doanh theo mạng click vào site hoclamgiau.vn trong site có để cập den kinh doanh trên mạng đã dưa tôi dến PTC
hoclamgiau đã dưa tôi dến mmo4vn và ở dến giờ cung dc gần 2 năm roài :binhsua113:

google chở đến ................................

nhờ biết làm tool mà tôi đã được 1 người bạn dẫn đến con đường mmo

p/s hồi đó ko biết tụi nó kiếm cái auto tạo acc để làm gì mặc dù giờ mình mới lóp 8

hix,không có tiền,tìm cách kiem tiền trên mạng thì tìm tới MMO

Announcements

Forum statistics

Threads
421,056
173,136
Latest member
ab77monster

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week