• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Congmmo và khóa học adsense ???

Status
Not open for further replies.

giodoanngo

Junior
Reactions
311
MR
0.367
Theo như tình hình hiện nay một số anh em mmo4vn đã bị dính vào vụ này và mất tiền oan mà không nhận được tiền gì theo như lời cam kết bảo đảm sẽ kiếm được thu nhập sau khi kết thúc đào tạo . Nhưng thòng lại với một câu tùy vào mình cố gắng hay ko. Nhưng bản chất nó ko đúng như miêu tả . Lúc đầu thì bảo đảm này nọ cho anh em thu nhập cực khủng 1k /1thang là tối thiểu nhưng cái câu tùy thuộc vào mỗi người thì ko đề cập tới nhiều và thòng lại một câu bạn đừng lo đã có chung tôi theo bạn .diều dắt bạn cho tới khi bạn đạt được thành quả mong muốn. ok quá tuyệt đúng ko. Nhưng sau khi đóng tiền thì sao các bạn ạ . kết quả là không như mình mong muốn , quay sang hỏi tại sao vậy. ?? và bạn sẽ nhận được câu trả lời : Cái đó tùy thuộc vào các bạn mình chỉ có thể giúp bạn 50% 50% không thể dắt bạn đến mức có thể + với việc giải thích là thông tin mỗi ngày luôn cập nhật và thay đổi ( VD : trường hợp blacklist VN từ công mmo) . Cứ thế và tiếp tục lôi kéo mọi người vào đó không có gì bảo đảm , không có bảo hiểm ..và cứ thế người chịu thiệt vẫn là anh em trong mmo này . Đây là hình thức bán sản phẩm sở hữu trí tuệ nhưng những sản phẩm đó liệu có chất lượng như ta đã nghĩ . Họ chỉ có thể chỉ ta làm nhưng lại do ta quyết định nó cũng giống như mô hình mua sản phẩm của công ty mỹ phẩmAmway cũng là sản phẩm sở hữu trí tuệ với chiêu bài dẫn dụ mọi người tham gia với mô hình đó thuyêt phục họ tham gia với những huê hồng cực khủng .

Và nó cũng chỉ có điểm chung duy nhất là muốn có nó bạn phải đóng tiền và phần còn lại tùy thuộc vào bạn ( đó cũng chỉ là lời ngon ngọt lúc đầu thôi) , khi đã tham gia rồi thì mọi chuyện đâu vào đấy với một câu nói : Bạn quá kém kỏi không thích hợp với công việc này , bạn nên kiên trì tiếp tục =)) .... và nếu mình phản bác lại sẽ nhận câu trả lời : Ai biểu ngu tham gia làm gì :D .

- Bạn cũng thử đặt câu hỏi xem học viên ở đâu ra mà kéo đến học ùn ùn đến vậy và cứ thế cứ post là sắp full lớp nhanh chân đăng ký . Và số lượng mem đăng ký học chỉ là con số ảo đối với học online và đối với offine thì càng dễ dàng hơn nữa có thể nhờ bạn bè ra làm học viên với chiêu PR mình uy tín và học viên sẽ được giới thiệu những anh em đã thành công trong khóa học này động viên anh em cố gắng lên và sau đó tiếp tục kêu gọi giới thiệu thêm bạn bè tham gia khóa học trên .Các bạn thử nghĩ xem chỉ cần 2 học viên tham gia thôi khóa học ấy cũng đủ no nê rồi -->chỉ cần tạo người tham gia ảo , thuê địa điểm là ok thôi.:p

- Tuy rằng tất cả học viên khi tham gia khóa học này không có đủ bằng chứng để chứng minh khóa học này theo dạng mô hình lừa đảo
và nó được phát triển theo mô hình hợp pháp . Nhưng tất cả anh em trong mmo4vn cũng đồng tình nhìn nhận đây là mô hình lừa đảo nhẹ , lách được luật trong form này .Nguy hiểm hơn họ đã dẫn link chữ ký link tới giới thiệu khóa học tới website của họ và facebook
. Mình nghĩ Mod và Admin cần nhìn nhận sự việc này một cách nghiêm túc ngăn chặn ko để vấn đề này xảy ra lần nữa về thiết lập rules post bài giới thiệu các khóa học đó trên form này và ngăn chăn chữ ký hướng tới link khóa học đó

- Có phải đây là 99% học viên thực sự =)) và các học viên đã thành công trong khóa học là học viên thực sự

Nói tóm lại : Phần chịu thiệt vẫn là anh em và Nhất là anh em newbie mới bước chân vào con đường này có ít vốn muốn kiếm được nhiều tiền chọn con đường tắt nhanh nhất nhưng đâu ngờ nó ko đơn giản như mình nghĩ mà đã trao niềm tin cho quỷ dữ :eek:

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Thấy quăng boom 1K$/1 tháng nên ham quá đây mà hic hic...
Mình ráng chạy Tool PTC 1 tháng chỉ kiếm đủ thùng mì là mãn nguyện gùi :(

denthien1

Junior
Reactions
32
MR
0.000
Theo cá nhân tớ thì nếu học online thì né ra nhé! còn phần học offline thì tớ ko biết! hẹn học 12 buổi tứ ngày bắt đầu học gần 3 tháng mà vẫn chưa tới đâu! Chắc nhiều bác giống em rồi! thấy toàn post share với bán lại bộ tool của chả lên forum mình!

saigon15k

Banned
Reactions
250
MR
0.000
Biết ngay sẽ có người dính phốt mà, thế mới có chuyện vui để xem, nêu ngon như quảng cáo, vậy chả lẽ nó k nghĩ đen việc lắp thật nhiều mạng, mua vài cái máy tính đề về cắm lên tiền ah, trong face thằng đó nói là: ngủ dậy thấy tiền tăng 50$, đi học về thấy lên 30$ nữa, mẹ quăng lựu đạn cũng vừa thôi, nếu cắm mà ngon vãi thế, sao nó không tự đi mà cắm, mắc công đi dạy lấy mấy đồng lẻ mà mất công tốn time, để time đó mà đi căm máy, ngon vậy thì nó là tỉ cmn phú rồi

Biết ngay sẽ có người dính phốt mà, thế mới có chuyện vui để xem, nêu ngon như quảng cáo, vậy chả lẽ nó k nghĩ đen việc lắp thật nhiều mạng, mua vài cái máy tính đề về cắm lên tiền ah, trong face thằng đó nói là: ngủ dậy thấy tiền tăng 50$, đi học về thấy lên 30$ nữa, mẹ quăng lựu đạn cũng vừa thôi, nếu cắm mà ngon vãi thế, sao nó không tự đi mà cắm, mắc công đi dạy lấy mấy đồng lẻ mà mất công tốn time, để time đó mà đi căm máy, ngon vậy thì nó là tỉ cmn phú rồi

Thấy xe ssh ko và gái đẹp nữa:p

tuyenbt

Banned
Reactions
157
MR
0.000
Giáo viên có khi cũng con gà,kiếm không được nên mới dùng tới cách này.Nếu đủ kiến thức để truyền đạt cho tất cả học viên đảm bảo tất cả trên 1k/tháng thì thực sự họ quá pro,cả về kiến thức lẫn về mảng sư phạm :D
Có khi chắt bóp được ít kiến thức trên mạng về giảng dạy cũng nên :D
Nhiều khả năng mai em sẽ mở 1 lớp kiếm chút ít :p

Last edited:

wing

Banned
Reactions
517
MR
0.000
cái khó hiểu ở đây là, 1 tháng 1k$ mà sao lại đem đi dạy người khác với giá rẻ bèo và cho mau nát thế nhỉ o_O, thay vì đem dạy thì tự mình ỉm ịm mà ăn 1 mình, đem đi share kiếm thấp hơn 3 lần tiền kiếm được thì được gì nhỉ o_O ko chỉ thế nếu dạy xong thì người này chỉ người kia người kia chỉ người nọ => sẽ die sớm. Khó hiểu thật :D. hay là...... :D

MynameUS

Senior
Reactions
258
MR
0.227
Chat with me via Skype
ai tin vào mấy chú này đi học thì cho.... đáng đời. Mất tiền có oan đâu, nhìn cái mẹt thế mà đòi đi làm "khóa học"????? Tính chơi với Big G thì các chú còn non lắm

TKLGroup

Junior
Reactions
2,052
MR
0.010
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
hình như công mmo bắt đầu xuất phát từ cái banner lớn phía bên phải của 4rum cách đây mấy tháng.
Lúc đầu mình tự hỏi 1 blog giao diện xây dựng cùi bắp với những bài viết ít ỏi không phỗ biến ..nội dung k hữu ích cho lắm ..thậm chí còn tệ hơn nhiều blog cùi bắp của anh em mà cậu này lại đặt banner làm gì. trong khi cũng không tham gia chương trình quảng cáo nào hay bất cứ thứ gì để thu về lợi nhuận.. giờ mới lòi ra là 1 khóa học của mấy bác tiếp thị liên kết .. tôi hứa tôi đảm bảo tôi cam đoan và chắc chắn bạn sẽ kiếm dc 1k $ 1 tháng :D

sockscheap

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
927
MR
2.814
Chat with me via Yahoo Messenger
Ai biểu ngheo hu làm gì, tháng 1k$ thì hắn có cần phải dạy người khác để lấy những đồng tiền lẻ học phí không, không chịu động não thì ráng chịu thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,894
176,359
Latest member
ku11services

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week